Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 7 FirstFirst ... 4 5 6 7 LastLast
Results 51 to 60 of 70

Thread: มาแนะนำบ้างจ้า - - ที่พักเก๋ ๆ บรรยากาศ chill ที่ ณ.ปลายโพงพาง - - อัมพวา

nickbee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    แต่ละภาพดูแล้วประทับใจมากๆๆเลยครับผม

พักผ่อนเต็มที่ อยากสนุกสนานครับผม

รูปสวยงามมากๆๆครับ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ที่พักแนวย้อนยุคดีค่ะ ดูปลดปล่อยดีอ่ะ หลังจากที่เห็นแต่ตึกสูงในกรุงเทพเนอะ

เป็นอีกที่พัก ที่เหมาะจะไปพักผ่อนแบบสบายๆ โดยไม่ต้องเหนื่อยในการเดินทางมากก..

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ นะค้า
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชม มาเมนท์ กันอย่างล้นหลามนะค๊าาาา

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    ง่าาาาาาาาาา อยากไปแบบนี้ค๊าบบบบบ ที่พักแนววินเทจๆ น่าร๊ากกกกก
    ไปเลยจ้าาา ..ใกล้ กทม. นิสเดียวเอง ราคาไม่แพงด้วยค่ะ

[/quote]

รูปนี้ ฮามากกกกก ค่ะ

ที่พัก สวยดีค่ะ ดูย้อนยุค ดีจัง ชอบแบบนี้ค่ะ น่ารักดี

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวย ๆ นะคะ[/quote]

ตอนที่ถ่ายมามีฮา ๆ กว่านี้อีกเพียบเลยค่ะ ..แต่ไม่กล้าลง ..อายยยย

ขอบคุณที่แวะชมนะค๊า

Quote Originally Posted by tulip View Post
    รูปนี้น่ารักมากเลยค่ะ ชอบๆๆๆ

ส่วนที่พักได้บรรยากาศสบายๆ เหมาะกับการไปพักผ่อนจริงๆเชียว
    ขอบคุณนะค๊าา .. ที่นี่เหมาะกับการไปชิว ๆ นั่งอ่านหนังสือริมคลองจริง ๆ ค่ะ
    แต่ต้องหน้าหนาวน๊าา หน้าร้อนม่ายไหว ลมไม่มีเลย นั่งเฉย ๆ ก็เหงื่อตกละ

Quote Originally Posted by MinnieMe View Post
    ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
    ขอบคุณที่แวะมาชมเช่นกันค่ะ

Quote Originally Posted by pong View Post
    ที่พักน่ารักมากๆเลยค่ะ น่าไปเที่ยว
    ใช่ค่ะ ที่พักน่ารักมาก ๆ เลย อยากแอบเข้าไปถ่ายในบ้านอื่นด้วย แต่ไม่สามารถ

Quote Originally Posted by Aumie View Post
    ที่พักน่ารักมากๆเลยคะ สงสัยถ้าไปตอนหน้าหนาวอากาศคงจะดีมาก รูปสุดท้ายน่ารักมากเลยคะ ขอบคุณสำหรับรีวิวค่า
    คิดเหมือนกันค่ะ ว่าหน้าหนาวจะไปซ้ำอีกรอบ คงได้บรรยากาศเจ๋ง ๆ แน่นอน ขอบคุณที่แวะมาชมนะค๊าา

Quote Originally Posted by iamtan View Post
    ชอบๆๆๆๆค่ะ อยากไปมากๆแต่คุณแฟนไม่ว่างซักที T^T

เห็นเพื่อนไปมาเมื่อต้นปี(ที่เดียว ห้องเดียวกะคุณจขกท.เลยค่ะ)บอกว่าหิ่งห้อยไม่ค่อยเยอะ

มีใครทราบมั๊ยคะ ว่าไปช่วงไหนหิ่งห้อยจะเยอะคะ อยากเห็นแบบวิ๊งๆเต็วไปหมดอ่ะค่ะ ฮี่ๆ

ขอบคุณค้าบ ^^
    อิอิ .. แนะนำว่ารอให้คุณแฟนว่างแล้วชวนไปค่ะ ตอนกลางคืนคงโรแมนซ์น่าดู
    ช่วงที่ไปเป็นหน้าร้อน หิ่งห้อยน้อย เหมือนที่เพื่อนคุณ iamtan บอกเลยค่ะ
    .. ว่าแต่พี่สาวอีกคน (ที่นอนเตียงเสริม) ที่ไปกับทีน เค้าก็มีเพื่อนเล่น sbn เหมือนกันแหล่ะ
    อุอุ ไม่รู้โลกจะกลมรึเปล่าน้ออออ .. พี่สาวคนนี้เค้าเป็น ลูกครึ่งอเมริกันอ่ะค่ะ
    ..ถ้าเป็นคนเดียวกันคงจะขำดีที่โลกกลมขนาดนี้

ปล. หิ่งห้อยจะเยอะในหน้าฝนค่ะ ทางรีสอร์ทบอกมาจ้า

Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    ชอบม้าก แนว vintage เนี่ย ได้บรรยากาศมากมาย
    คุณจขกท.ถ่ายรูปได้สวยมากเลยค่ะ ชอบภาพสุดท้ายอะค่ะ ฮาได้อีก
    ขอบคุณที่เอาภาพสวยๆ ที่พักดีๆมาฝากนะคะ ^^
    รูปสวยต้องยกความดีให้กล้องค่ะ ทีนเองก็ถ่ายงู ๆ ปลา ๆ ไป โชคดีที่กล้องดีอ่ะค๊าา
    ขอบคุณที่แวะมาชมเช่นกันนะคะ

Quote Originally Posted by pinkky View Post
    ขอบคุณรีวิวดีดีแบบนี้นะคะ
    กำลังคิดจะพาครอบครัวไปเที่ยวอัมพวาพอดี เลยได้ไอเดียเลย
    ดีใจที่รีวิวนี้มีประโยชน์กับเพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ
    ถ้าคุณ pinkky ได้ไปนอนบ้านที่เป็นแบบ family ก็อย่าลืมเอารูปมาฝากกันนะค๊าาา

กระเบื้องลายพรมลายเดียวสีเดียวกับที่บ้านเลยค่ะ น่าพักดีนะคะติดแต่ที่ไม่มีตู้เย็นอะน้อ

ว้าว ๆ ที่บ้านกระเบื้องลายนี้ก็เก๋เลยค่ะ .. แอบชอบลายแบบนี้อยู่เหมือนกัน
    เห็นด้วยค่ะว่า ข้อเสียของที่นี่คือไม่มีตู้เย็น ..แช่เบียร์ม่ายด้ายเลยยย ..เอิ๊ก ๆ

Quote Originally Posted by little_monster View Post
    ที่พักน่ารักมากๆๆๆค่ะ

ขอบคุณที่เอารูปสวยๆมาแบ่งกันชมนะคะ

ชอบรูปสุดท้ายมากๆ....อย่างฮาอะค่ะ

อิอิ..ขอบคุณที่แวะชมค๊าาา

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณที่เอามาฝากกันนะคะ รู้สึกถึงบรรยากาศสบายๆ เลย...

อัมพวาน่ารักมากๆ ค่ะ เป็นที่ๆ หลบความวุ่นวายของกรุงเทพไปนอนเล่นหลับสบาย... Meesook ก็เพิ่งไปมาเมื่อสามเดือนที่แล้ว

เดี๋ยวถ้ามีโอกาสจะมาโพสรูปมั่งนะคะ... เห็นรูปกระทู้นี้แล้วคิดถึงอัมพวาจังเลย...
    ไปพักที่ไหนมาเอ่ยย .. รอดูรูปจากคุณ Meesook นะค๊าา .. ว่าง ๆ เอามาโพสให้ชมกันด้วยน๊าาา

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    แต่ละภาพดูแล้วประทับใจมากๆๆเลยครับผม

พักผ่อนเต็มที่ อยากสนุกสนานครับผม

รูปสวยงามมากๆๆครับ
    ขอบคุณสำหรับคำชม หลาย ๆ คำ ที่มอบให้ค่ะ

Quote Originally Posted by Ohh View Post
    ที่พักแนวย้อนยุคดีค่ะ ดูปลดปล่อยดีอ่ะ หลังจากที่เห็นแต่ตึกสูงในกรุงเทพเนอะ

เป็นอีกที่พัก ที่เหมาะจะไปพักผ่อนแบบสบายๆ โดยไม่ต้องเหนื่อยในการเดินทางมากก..

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ นะค้า
    ใช่แล้วค๊าาา .. เหมาะกับการไปพักผ่อน ปลดปล่อย นอนนิ่ง ๆ ดูน้ำในคลองไหลเอื่อย ๆ
    ทำชีวิตให้ช้าลงได้มากเลยค่ะ ขอบคุณที่แวะมาชมเช่นกันนะค๊าาา

babylicious's Avatar
    babylicious is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปมั่งจังเลย

0/5
    โอ้วว อยากไปบ้างจัง เก๋มากๆ แถมไม่ไกลจากกรุงเทพด้วย จดเข้าลิส

0/5
    น่าไปจัง ไม่ไกลกรุงเทพด้วย ไปคืนนึงน่าจะได้พอดี ขอบคุณที่มีรีวิวค่ะ

ปล. ไปอัมพวานี่เห็นหิ่งห้อยมั้ยอ่ะคะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Meesook ไปพักที่บ้านกมลพูค่ะ เจ้าของบ้านน่ารักมากกกกกก... ประทับใจสุดๆ นี่ว่าจะกลับไปอีก เพราะไปง่ายดีค่ะ

มาช่วยตอบคุณโก้ หิ่งห้อยจะมีเยอะตอนประมาณเดือนพฤศจิกา ธันวา ค่ะ ช่วงหน้าร้อน จะไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ได้บรรยากาศผ่อนคลายไปอีกแบบ สไตล์แบบนี้ คงถูกใจวัยรุ่น (คุณพ่อ คุณแม่) แน่ๆเลย

เพราะเหมือนกับว่าได้ย้อนไปในบรรยากาศเก่าสมัยที่พวกท่านยังเอ๊าะๆ เห็นแล้วอยากพาคุณพ่อ กะ คุณแม่ไปจังเลยค่ะ

ขอบคุณ จขกท. ที่นำภาพมาฝากค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5

สวยยยจัง

สวยจังวันหลังต้องไปบ้างแล้ว

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากไปเที่ยวจัง จ้า

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

Page 6 of 7 FirstFirst ... 4 5 6 7 LastLast

Comments from Facebook