Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast
Results 31 to 40 of 49

Thread: ดั่งภาพฝันจันทบูร

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    รอคลอดน้องก่อนอ่ะค่ะพี่อุ้ม จะคลอดวันอาทิตย์นี้แล้วจ้า คิดถึงของกินเมืองจันท์ที่สุดเลย ว่าแล้วก็คิดถึงไข่เต่าตรงโรงเจขึ้นมาทันที

ปล.พี่อุ้มมีน้องเหรอคะ ^^

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cherry_k View Post
    รอคลอดน้องก่อนอ่ะค่ะพี่อุ้ม จะคลอดวันอาทิตย์นี้แล้วจ้า คิดถึงของกินเมืองจันท์ที่สุดเลย ว่าแล้วก็คิดถึงไข่เต่าตรงโรงเจขึ้นมาทันที

ปล.พี่อุ้มมีน้องเหรอคะ ^^
    ว้าวยินดีด้วยค่ะ^^ รู้หรือยังเอ๋ยว่าลูกสาวหรือลูกชาย แล้วคลอดที่กรุงเทพเหรอค่ะ เห็นบ่นๆว่าคิดถึงบ้าน อิอิ
    ปล.พี่ตั้งครรภ์ได้เดือนหนึ่งแล้วค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    แฝดหญิงอ่ะค่ะพี่อุ้ม เค้าเลยให้มาคลอดที่กรุงเทพอ่ะค่ะ อยู่กรุงเทพมาเดือนกว่าแล้วอ่ะค่ะ

ดีใจด้วยนะคะพี่อุ้ม

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cherry_k View Post
    แฝดหญิงอ่ะค่ะพี่อุ้ม เค้าเลยให้มาคลอดที่กรุงเทพอ่ะค่ะ อยู่กรุงเทพมาเดือนกว่าแล้วอ่ะค่ะ

ดีใจด้วยนะคะพี่อุ้ม
    ว้าววววววว ดีใจด้วยค่ะได้ลูกแฝด ต้องน่ารักเหมือนคุณแม่แน่ๆ^^

ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ

0/5
    แม่เจ้าภาพสวยมากอุ้ม พี่เดย์ถ่ายเสาไฟแห้งๆก็ยังสวยอ่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by jachamai View Post
    แม่เจ้าภาพสวยมากอุ้ม พี่เดย์ถ่ายเสาไฟแห้งๆก็ยังสวยอ่ะ
    เออ แถวบ้านพี่เค้าเรียกว่าเสาไฟแห้งๆเหรอเนี้ย น้องละมึนเลย ^^" อิอิ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    มามะ มาเที่ยวจันท์กัน

ปล. รูปที่พี่เดย์ถ่ายบางรูป โอ๋ก็ถ่ายไว้เหมือนกัน แต่พอมาเทียบแล้ว ฟ้ากับเหวเลยจริงๆ
    รูปสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกรูป
    ว่าแล้ว ยังไม่เคยไปวัดมังกรบุปผารามเลย เดี๋ยวต้องหาเวลาซะแล้ว
    Last edited by wannit; 10-06-2010 at 07:18 PM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    แต่ละรูปที่ถ่าย ทั้งสวย ทั้งงาม ครับ
    เห็นแล้วก็อยากไปเที่ยวจันท์ บ้าง

ขอบคุณ คุณ oum_ja ครับ ที่เก็บภาพสวยๆ งามๆ เอามาให้ได้ชมกัน
    อย่างนี้ซิ เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้
    มีโอกาส ควร ไปให้รู้ เมืองไทย สวย งาม

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาชมรูปแต่ละกระทู้ของคุณอุ้มแล้วไม่ผิดหวังจริง ๆ ค่ะ ฝีมือคุณหมอยอดเยี่ยมขึ้นเรื่อย ๆ เลยนะคะ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    มามะ มาเที่ยวจันท์กัน

ปล. รูปที่พี่เดย์ถ่ายบางรูป โอ๋ก็ถ่ายไว้เหมือนกัน แต่พอมาเทียบแล้ว ฟ้ากับเหวเลยจริงๆ
    รูปสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกรูป
    ว่าแล้ว ยังไม่เคยไปวัดมังกรบุปผารามเลย เดี๋ยวต้องหาเวลาซะแล้ว
    5555 พูดเกินไปนะคุณโอ๋
    ปล.นอกจากวัดมังกรบุปผารามแล้ว วัดชากใหญ่ก็น่าไปนะจ๊ะ^^

Quote Originally Posted by itasian View Post
    แต่ละรูปที่ถ่าย ทั้งสวย ทั้งงาม ครับ
    เห็นแล้วก็อยากไปเที่ยวจันท์ บ้าง

ขอบคุณ คุณ oum_ja ครับ ที่เก็บภาพสวยๆ งามๆ เอามาให้ได้ชมกัน
    อย่างนี้ซิ เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้
    มีโอกาส ควร ไปให้รู้ เมืองไทย สวย งาม
    ใช่ค่ะ เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้จริงๆค่ะ จึงไม่แปลกใจว่าทำไม...ประเทศของเราถึงถูกจัดอันดับของสถานที่ท่องเที่ยวระดับต้นๆของโลกเสมอค่ะ ^^

Quote Originally Posted by wawe View Post
    เข้ามาชมรูปแต่ละกระทู้ของคุณอุ้มแล้วไม่ผิดหวังจริง ๆ ค่ะ ฝีมือคุณหมอยอดเยี่ยมขึ้นเรื่อย ๆ เลยนะคะ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันค่ะ
    ยินดีค่ะพี่แหวว อุ้มเองก้หวังว่ากระทู้ที่นำเสนอแต่ละครั้งจะเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆได้ใช้ในการประกอบการตัดสินใจในการท่องเที่ยวค่ะ ^^

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook