Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Page 12 of 25 FirstFirst ... 2 10 11 12 13 14 22 ... LastLast
Results 111 to 120 of 246

Thread: เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

nate is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up

โหวตแล้วนะค่ะและเห็นด้วยกับข้อเสนอของเพื่อนชาวSBN.เรื่องลงโทษคนผิดกฎให้เข้มกว่านี้..เตือน3ครั้งก็น่าจะพอแล้วและตัดออกจากชุมชนเลย...ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายให้เป็นน้ำใจของแต่ละท่านที่ขายสินค้าได้ร่วมกันบริจาคเพื่อชุมชนเหมือนเวปอื่นที่ทำกัน....และชุมชนของเราที่เติบโตได้ขนาดนี้แสดงถึงความสำเร็จของกลุ่มผู้ดูแลเวปทุกท่านขอปรบมือให้ค่ะ.......

BabyPanpan's Avatar
    BabyPanpan is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้ามีปัญหาเรื่องการรองรับจำนวนสมาชิก การเก็บเงินค่าสมาชิกก็โอเคนะคะ ถ้าขายของก็เก็บเพิ่มอีกหน่อย เป็นผู้ขายที่ยืนยันตัวตนได้ ดีกว่าเป็นไหนๆ
    อีกอย่างระบบ Feedback อ่ะค่ะ ควรทำมากเลยค่ะ คือว่าเราไม่มีวันรู้ได้เลยว่าคนขายคนไหนที่เราต้องระวังโดยเฉพาะคนที่ไม่ได้เข้ามาบ่อยๆ
    ฉะนั้นการเห็นเลยว่าคนขายคนนี้ได้รับ feedback จากผู้ซื้อยังไงเป็นเรื่องที่ควรทำอย่างยิ่งค่ะ ปกป้องทั้งคนทีอยู่ในชุมชนและชื่อเสียงของชุมชนเองด้วยนะคะ
    SBN เป็นที่เดียวที่ยังคงความน่าเชื่อถือไว้ได้อยู่ อย่าให้ใครมาทำลายเลยค่ะ สุดท้ายที่อยากบอกคือว่า มีชุมชนที่ดีมากขนาดนี้ให้มาอยู่ร่วมกัน เราว่าคงไม่มีใครอยากให้ปิดไปหรอกค่ะ อยากบอก Webmaster ด้วยค่ะว่า ถ้ามันจำเป็นต้องใช้เงินในการดูแล เราก็ต้องเอาเงินมาดูแลกันค่ะ

0/5
    กดโหวตไปแล้วเหมือนกันนะคะ และขอสนับสนุนการเก็บค่าสมาชิกแรกเข้าและรายปีเหมือนกันค่ะ และ อยากให้เหลือแต่ hi-end +hi-street เหมือนเพื่อนๆสมาชิกด้านบนค่ะ พอได้ยินว่าอาจจะต้องปิดก็ใจหายเหมือนกัน แต่ทั้งนี้สิ่งหนึ่งนอกเหนือจากเจตนารมณ์ของพี่ๆทีมงาน sbn ที่ให้เป็นชุมชนสำหรับคนรัก brandname และไม่แสวงหาผลประโยชน์ที่ขัดกับเจตนารมณ์ของผู้จัดตั้งเว็บ ขอเพิ่มเติมความเห็นส่วนตัวอีกนิดนึงค่ะ ว่าสิ่งที่ทำให้เสียความรู้สึกทุกที คือเวลาที่อ่านกระทู้ร้องเรียนของเพื่อนๆที่โดนหลอกลวงจากการซื้อของจากผู้ขายที่พบว่าซื้อไปแล้วเป็นของปลอมค่ะ เพราะที่เข้าใจสำหรับเว็บนี้ก็คือเราเป็นชุมชนที่รักใน authentic brandname เหมือนกัน การขายหรือแบ่งปันกันใช้ก็เป็นเรื่องทีดีนะคะ ที่จะได้ใช้ แบรนด์เนมบางยี่ห้อ หรือบางรุ่นในราคาที่ถูกกว่าในช้อปค่ะ เราเองก็เคยอุดหนุนจากพี่ๆในห้อง TM hi-end เหมือนกัน แต่ก็เจอแต่พี่ๆที่น่ารักทุกคนเลย

ขอบคุณทีมงาน sbn ที่เสียสละเวลาเพื่อดูแลชุมชนแห่งนี้นะคะ

0/5
    เห็นด้วยกับการแยก etc
    อยากให้คง hi-end,hi-street ไว้
    local ก็ชอบ ไม่งั้นอาจแยก local ไปอยู่กับ etc เพื่อให้สองเว็บค่อนข้างแตกต่างกันชัดเจน
    ทั้งนี้เรื่องเว็บล่ม ขอออกความเห็นว่าน่าจะให้กระทู้ของแม่ค้า update ได้ในกระทู้เดิม
    ทุกวันนี้ พอกระทู้เก่าหน่อย แม่ค้าก็จะมาตั้งกระทู้ใหม่ๆ ซ้ำๆ ซึ่งน่าจะมีส่วนทำให้ช้ิานะคะ
    อยากให้มี feedback หรือการให้คะแนน แบบ ebay ด้วยค่ะ จะได้รู้ว่าซื้อกับแม่ค้าคนไหนดี
    ส่วนตัวที่ผ่านมาเจอแม่ค้าโอเคหมด ยกเว้นเจ้าแรกที่ซื้อด้วย สภาพของแย่ซะจนไม่ควรนำไปบริจาคด้วยซ้ำ
    เคยตั้งกระทู้ถาม หลายคนก็เคยเจอปัญหาเดียวกัน บางคนก็ปล่อยไปไม่ได้ทำอะไร บางคนก็ตามไปว่า แต่ก็ไม่รู้ว่าแม่ค้าที่ขายของไม่ดี แต่เขาก็ยังขายต่อไป เพราะลูกค้าใหม่ ๆ ไม่รู้

0/5

ยาวจริงๆ ค่ะ มีหลักการมาก นึกว่าอ่านทีสิสอยู่ ^^
    เห็นถึงความตั้งใจของทีมงาน ขอปรบมือให้เลยค่ะ

เสียดายค่ะ ถ้าที่นี่จะต้องต้องปิดตัวลง
    ที่ที่ทำให้เราเจอดรีมแบ็คในราคาที่เป็นเจ้าของได้มาหลายต่อหลายใบ
    แน่นอนว่าขอโหวตให้ไม่ปิดตัวลง

และจากที่อ่านมาเห็นถึงความรักและ
    ความผูกพันของเพื่อนสมาชิก SBN
    ที่สำคัญ มีไอเดียที่น่าสนใจเยอะทีเดียวค่ะ

- Trusted Member เท่านั้นที่ทำการขายได้
    - ลดขนาดชุมชนเหลือ Hi-End + Hi-Street
    - เก็บค่าสมาชิก ที่อาจจะผิดความตั้งใจเรื่องการไม่หารายได้ของคุณแอนท์ไปหน่อย
    แต่ก็น่าจะช่วยให้เว็บลดค่าใช้จ่ายลงได้

ที่นี้ ถึงคุณ webmaster นะคะ

ตอนนี้เราเข้าใจถึงปัญหาและแนวทางแก้ไข
    แต่เรายังนึกไม่ออกว่าแก้ไขอย่างไร
    เรายังไม่ค้อยเข้าใจระบบของ SBNtown เท่าไหร่
    ว่าจะสามารถทำรายได้จาก SBNtown ได้อย่างไร
    หรือการแยก ETC ออกไปจะช่วยลดนำหนักของเว็บได้
    ยัง งงๆ อยู่ค่ะ

kaewtara's Avatar
    kaewtara is offline Trusted Member
    0/5
    Vote แล้วนะคะ อยากให้ sbn ยังคงอยู่ต่อไปค่ะ
    ส่วนเรื่องค่าสมาชิกจะเก็บก็ยินดีค่ะ ราคาตามสมควร สำหรับผู้ที่เข้ามาในเว็บเป็นผู้ซื้ออย่างเดียว
    ไม่แน่ใจว่าจะเก็บค่าสมาชิกรึป่าวว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เห็นตามความคิดเห็นคนส่วนใหญ่ค่ะ สนับสนุน เต็มที่ค่ะ

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับคุณ Meesook ค่ะ
    อย่างไรขอให้ SBN คงอยู่ตลอดไปค่ะ

ปล. ถ้าปิดแล้วดิฉันไม่รู้จะไปอยู่ web ไหนค่ะ ชีวิตนี้อยู่แต่ที่นี่ที่เดียวค่ะ....

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

0/5

เห็นด้วยค่ะ

เห็นด้วยกับเพื่อนๆหลายๆท่านครับ คือ ยังคงเปิด hi-end และ hi-street ไว้ พร้อมทั้งเก็บค่าสมาชิกครับ
    ขอบคุณครับ ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วใจหายครับ
    ถ้าบ้านหลังนี้ปิดไปแล้วเราจะอยู่กันอย่างไรครับเนีย หือๆ
    Routine ของเราก็จะเปลี่ยนไป ไม่เอาครับไม่ยอม
    หวังว่าคงมีทางออกน่ะ และไม่ว่าทางนั้นจะเป็นทางไหน
    ผมก็พร้อมจะสนับสนุนให้เว็บเราคงอยู่ต่อไปน่ะครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อเสนอแนะความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกทางเราจะนำไปพิจารณาและแจ้งให้ทราบถึงการตัดสินใจอีกครั้งครับ ก่อนการดำเนินการใดๆ ครับ
    ปัญหาึึความไร้ระเบียบที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่มาจากห้อง ซื้อขาย ตามที่แจ้งไว้ในรายละเอียดแล้วครับ

เพื่อนสมาชิกที่ใช้งานห้องอื่นๆ ใช้งานได้ตามปกติโดยไม่ต้องกังวลว่าจะเพิ่มปัญหาให้กับระบบนะครับ
    ส่วนในห้องซื้อขายต่างๆในเบื้องต้นเพื่อนสมาชิกสามารถรณรงค์ในสิ่งที่เราต้องรับผิดชอบร่วมกัน และใช้ JTP ดูแล ความเรียบร้อยในห้องต่างๆ ได้ครับ

หลังจากนี้มาตรการแก้ปัญหาที่ทางเราพิจารณาเพิ่มเิติม จากความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกจะมาแจ้งให้ทราบครับ
    และแนวทางที่เราได้จะต้องคงไว้ซึ่ง นโยบายกับเงื่อนไขหลัก ที่ได้ตกลงไว้กับทางคุณแอ๊นท์ก่อนเข้ามาทำงานร่วมกันกับเพื่อนสมาชิกแน่นอนครับ

นโยบายและเงื่อนไขหลัก
    "ชุมชนแห่งนี้ ต้องให้โอกาสทุกคน ได้อาศัย ร่วมกัน ได้อย่างเท่าเทียม และ ห้ามหารายได้เด็ดขาด"

อย่างไรก็ตามเราขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ยินดี และหยิบยื่นความช่วยเหลือเรื่องค่าใช้จ่ายให้กับทางเราครับ

ขอบคุณมากครับ และขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก
    ที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน

Page 12 of 25 FirstFirst ... 2 10 11 12 13 14 22 ... LastLast

Tags for this Thread