Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Page 13 of 25 FirstFirst ... 3 11 12 13 14 15 23 ... LastLast
Results 121 to 130 of 246

Thread: เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

Warning Points:
    0/5
    กดโหวตแล้วนะคะ

0/5
    โหวตว่าเห็นด้วยเหมือนกันค่ะ

แงแง อย่าปิดเวบเลยะนะคะ เพราะตอนนี้การเข้า SBN กลายเป็นกิจวัตรประจำวันไปแล้วอ่า ถ้าหายไปต้องแย่แน่ๆเลยยย

0/5
    Quote Originally Posted by astar View Post
    Vote แล้วค่ะ และขอแสดงความคิดเห็นนะคะ

1. เท่าที่อ่านคำอธิบายของ WM เรายังไม่ค่อยเข้าใจว่า การที่จะนำกระทู้บางส่วนไปแสดงใน sbntown.com พร้อมๆ กับยังคงกระทู้นั้นแสดงใน SBN เดิมด้วย จะช่วยลด traffic ของ server ได้อย่างไร

2. เสนอให้ตัดบาง forum ออก จะได้ดูแลง่ายๆ เพราะตั้งแต่มีเว็บใหม่นี้รู้สึกว่าเนื้อหากระจายไปหมดค่ะ โดยส่วนตัวแล้วชอบ content ตอนก่อนปรับปรุง SBN มากเลยค่ะ

3. เห็นด้วยถ้าจะเก็บค่าสมาชิกสำหรับคนที่คิดว่าจะลงขายด้วย อาจจะเป็นแพ็คเกจให้เลือกสมัคร โดยเลือกตั้งแต่แรกเลยว่าจะลงขายห้องไหนบ้าง เพราะถ้ามีการเก็บตังค์แล้วบางคนคงจะต้องคิดว่าแน่ๆ ว่าคนที่ขายของแพง (hi-end) ควรจะจ่ายค่าสมาชิกสูงกว่าคนที่ขายของถูก (Hi-street) ดังนั้นราคาแต่ละแพ็คเกจจะไม่เท่ากัน
    เห็นด้วยกับคุณ astar ทุกข้อ โดยเฉพาะข้อ 2 เพราะรู้สึกว่าดูจะมันเยอะเกินไปจริงๆ

0/5
    มีความเเห็นว่าเหลือแต่ Hi en ก็ดีค่ะ

0/5
    กดโหวดเห็นด้วยไปแล้วเหมือนกันครับ

ตอนแรกเปิดเว็บมาตกใจหมดเลยครับ
    ผมเห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกครับ
    ผมก้อเป็นอีกคนหนึ่งที่เข้า SBN เป็นกิจวัตรอ่ะครับ
    วันไหนไม่ได้เข้าก็รู้สึกเหมือนขาดๆอะไรไปอ่ะครับ จริงไหมครับ

ขอบคุณSBN สำหรับพื้นที่ดีๆ มากมายคร้าบบบ

sayangLena's Avatar
    sayangLena is offline Trusted Member
    0/5
    vote ให้แล้วนะคะ และเห็นใจผู้ทำเวปค่ะ เคยคิดมานานแล้วว่าทำไมไม่ ขายพื้นที่โฆษณา ad banner เพราะมีคนเข้ามาดูต่อวันเยอะมาก คิดว่าน่าจะมีคนลงซื้อแบนเนอร์อยู่ ส่วนที่ว่าจะเก็บสมาชิกแรกเข้า คงจะทำได้ลำบากนะคะ เพราะถ้าคุณจะเรียกเก็บเงินสมาชิกที่จะเกิดขึ้นใหม่ คงจะทำให้เกิดความรู้สึกไม่แฟร์ถ้าเค้ามาเปรียบเทียบกับสมาชิกเก่าที่สมัครมาแล้วโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ บวกกับ เจตรารมย์ของเวป siambrandname แต่แรกเริ่มที่จะไม่เรียกเก็บค่าใช้จ่ายใดๆกับสมาชิกทั้งสิ้น (ต้องศึกษาดีๆนะคะ) อีกอย่างลักษณะของฟอรั่ม หรือ เวปบอร์ด เนี่ย จะเป็นสถานที่บนโลกไซเบอร์ที่สร้างขึ้นมาเพื่อ ให้คนกลุ่มนึงที่มีความสนใจ ความชอบ ความฝันในเรื่องเดียวกัน มาคุยกัน ก็คิดว่าคงไม่เหมาะถ้าจะต้องเก็บค่าสมาชิกค่ะ มีหลายเวปบอร์ดค่ะ ที่ทำขึ้นมาฟรีๆให้สมาชิก และก็แบ่งพื้นที่ สำหรับขายโฆษณา (ฝากพิจารณานะคะ เป็นไอเดียจากคนที่มีเวปไซค์ และทำเวปบอร์ด อยู่เหมือนกันค่ะ)

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5
    โหวตแล้วค่ะ
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

tetae's Avatar
    tetae is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับคุณ meesookค่ะ

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิก มากๆๆคะ เพราะเวปใหญ่ขนาดนี้ เราไม่อยากให้แบกภาระเพียงลำพัง ยังไงสมาชิกส่วนใหญ่ก็เต็มใจช่วยเหลืออยู่แล้วคะ อยากให้นำไปพิจารณาดูนะคะ แต่เราคิดว่าสมเหตุสมผลที่สุดแล้วคะ ^^

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าใจมากๆ และเป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ vote ให้แล้ว
    เว็บนึงที่กฎระเบียบเข้มงวดมากคือ siamnaliga จนตอนนี้ก็ยังอยู่ยั่งยืนได้ค่ะ

Page 13 of 25 FirstFirst ... 3 11 12 13 14 15 23 ... LastLast

Tags for this Thread