Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: บ้านคนพิการที่บางปะกง

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

บ้านคนพิการที่บางปะกง

สงกรานต์นี้ต้องผ่านพอดีเลย
    เพื่อนๆผ่านไปแถวนั้น ขับรถแวะสักนิดก็ยังดีนะค่ะ

โดยส่วนตัวเเล้ว การซื้อของเล็กๆน้อยๆที่พวกเขาทำขึ้นมานั้น
    เหมือนเป็นการสนับสนุนกำลังใจให้คนพิการ ให้เขาไม่หยุดนิ่งและใช้ชีวิตต่อไป
    ไม่ท้อแท้เพียงแค่เพราะเขาไม่สมประกอบ

ถ้าใครช่วยก็อปไปโปรโมทต่อจะยินดีมากเลยค่ะ
    เว็ปไซด์ค่ะ
    http://www.bpkhome.org/want.html

cr pics: fwd mail
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

Blog Entries
    9
    0/5
    Quote Originally Posted by Sayuri00 View Post
    สงกรานต์นี้ต้องผ่านพอดีเลย
    เพื่อนๆผ่านไปแถวนั้น ขับรถแวะสักนิดก็ยังดีนะค่ะ

โดยส่วนตัวเเล้ว การซื้อของเล็กๆน้อยๆที่พวกเขาทำขึ้นมานั้น
    เหมือนเป็นการสนับสนุนกำลังใจให้คนพิการ ให้เขาไม่หยุดนิ่งและใช้ชีวิตต่อไป
    ไม่ท้อแท้เพียงแค่เพราะเขาไม่สมประกอบ

ถ้าใครช่วยก็อปไปโปรโมทต่อจะยินดีมากเลยค่ะ
    เว็ปไซด์ค่ะ
    http://www.bpkhome.org/want.html

cr pics: fwd mail
    "โดยส่วนตัวเเล้ว การซื้อของเล็กๆน้อยๆที่พวกเขาทำขึ้นมานั้น
    เหมือนเป็นการสนับสนุนกำลังใจ" และ "ถ้าใครช่วยก็อปไปโปรโมทต่อจะยินดีมากเลยค่ะ"

ชอบความคิดเช่นนี้ครับ ขอบคุณมากครับ ที่มาส่งข่าวและกล้าบอกความคิดที่ดีที่ตนเองเชื่อครับ

ดูร่างกายของเขา สิ่งที่เขาพยายามทำ
    เมื่อมองมาที่เราแล้ว สิ่งที่เรามีมันมากเกินพอ ที่จะทำ

การช่วยซื้อสินค้าเขาเป็นสิ่งที่ควรทำอย่างยิ่ง
    สำหรับคนที่มีเกินพอเช่นเรา ขอบคุณมากครับ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ขอบคุณ เจ้าของ กระทู้ ที่แวะมาบอกน่ะค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณ คุณ Sayuri00 ที่มาแบ่งปันความรู้ ความคิดที่ควร ในชุมชนแห่งนี้

และขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

เพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ สามารถจัดเก็บความรู้ที่ตนให้ไว้โดยการกดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ
    เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันความรู้

ขอบคุณครับ

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้ามีโอกาสผ่านไป ก็จะแวะไปช่วยซื้อครับ

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ...
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Comments from Facebook

Tags for this Thread