Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: การเลือกสีกระเป๋าสตางค์ตามวันเกิด

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink การเลือกสีกระเป๋าสตางค์ตามวันเกิด

คนเกิดวันอาทิตย์
    คุณไม่ควรใช้กระเป๋าสตางค์สีฟ้า สีดำ หรือกระเป๋าที่ทำมาจากหนังของสัตว์ทะเลค่ะ ส่วนสีที่คุณควรใช้คือ สีในโทนส่วาง หรือจะเป็นสีน้ำตาลหรือสีเขียวอันนี้ก็โอเคค่ะ

คนเกิดวันจันทร์
    กระเป๋าสตางค์สีแดงหรือกระเป๋าสตางค์ที่ทำมาหนังสัตว์ 2 แบบนี้คุณควรหลีกเลี่ยงไปเลยค่ะ ส่วนสีที่เหมาะกับคุณมากที่สุดก็คือ สีน้ำตาลหรือสีม่วง

คนเกิดวันอังคาร
    สีน้ำตาลและสีครีม 2 สีนี้เป็นสีที่ไม่เหมาะกับคนเกิดวันอังคารเลยค่ะ และอีกอย่างที่ต้องห้ามก็คือ กระเป๋าที่ทำมาจากหนังสัตว์ ส่วนสีที่ถูกโฉลกกับคุณก็คือ สีชมพู สีแสด และสีส้ม 3 สีนี้ก็คงจะถูกใจสาวๆ นะคะ

คนเกิดวันพุธ
    สำหรับคนเกิดวันพุธก็มีสีต้องห้ามอยู่ 2 สีคือ ดำและชมพู และไม่ควรใช้กระเป๋าสตางค์ที่ทำมาจากหนัง โดยเฉพาะสัตว์ปีก ส่วนสีของกระเป๋าสตางค์ที่เหมาะกับคุณก็คือ สีเขียวครีมและน้ำตาลค่ะ

คนเกิดวันพฤหัสบดี
    สำหรับคนเกิดวันพฤหัสบดีมีสีต้องห้ามอยู่สีเดียวคือ สีดำและขนาดของกระเป๋าจะต้องไม่ใหญ่เกินไป เลือกชนิดมีช่องใส่พอประมาณค่ะ ส่วนสีที่เหมาะก็คือสีแดงหรือส้ม

คนเกิดวันศุกร์
    สีของกระเป๋าสตางค์ที่ต้องห้ามสำหรับคนเกิดวันศุกร์ก็คือ สีดำหรือสีทึมไม่สดใส แล้วก็ไม่ควรใช้กระเป๋าสตางค์ที่ดูแปลกจนเกินไป เพราะจะทำให้คุณเก็บเงินไม่อยู่นะคะ ส่วนสีที่ควรใช้ก็คือ สีฟ้าและสีชมพู

คนเกิดวันเสาร์
    คุณไม่ควรใช้กระเป๋าสตางค์สีเขียวหรือน้ำตาล และต้องพยามยามเลือกแบบที่ไม่เก่าเร็ว ต้องแลดูใหม่อยู่เสมอหรืออีกนัยหนึ่งก็คือ คนเกิดวันเสาร์ต้องซื้อกระเป๋าสตางค์บ่อยกว่าคนกิดวันอื่น เพราะถ้าคุณปล่อยกระเป๋าสตางค์ของคุณเก่าขึ้นมาเมื่อไหร่ล่ะก็ เมื่อนั้นจะทำให้ไม่มีโชคลาภค่ะ ส่วนสีที่เหมาะกับคุณก็คือสีฟ้าหรือสีม่วงค่ะ

งั้นรู้มะว่า กระเป๋าสตางค์สามารถบอกถึงตัวตนของคนเป็นเจ้าของได้ไงมั่ง อาทิ

1. ถ้าชอบใช้กระเป๋าสตางค์ใหม่เอี่ยมตลอดเวลา แสดงว่า เป็นคนพิถีพิถันในการใช้ ชีวิตนะ ทั้งยังเป็นคนสะอาดและกลัวเชื้อโรคด้วยสิ ยิ่งถ้าชอบแบงก์ใหม่ๆด้วยละก็ ถือเป็นคนช่างเลือกเลยล่ะ ซึ่งถ้าเป็นคนช่างเลือกก็ดีอยู่หรอก คิด ดูสิ หากไม่มีบุญเก่าจากชาติปางก่อนแล้วจะช่างเลือกได้เรอะ

2. ถ้าใช้กระเป๋าสตางค์ซะจนมีสภาพกลางเก่ากลางใหม่แล้ว ค่อยเปลี่ยน แสดงว่า พอมีกินมีใช้ หรือ มีก็ใช้ และไม่มีก็ไม่ใช้นั่นแหละ งิ งิ

3. ถ้าใช้กระเป๋าสตางค์ซะจนเปื่อย หรือเปลี่ยนสีไปเลย ก็บอกชัดแล้วว่า เป็นคนประหยัด แต่ไม่แน่ว่าตระหนี่และขี้เหนียวมากน้อยแค่ไหน ที่รู้ๆไม่ ค่อยกล้าซื้อของใหม่ๆใช้ละกัน แต่ขืนพกกระเป๋าที่เก่ามากเกินไป ระวังกระเป๋าจะรั่วเอานะฮ้า ทีนี้ แทนที่ จะประหยัดสมใจ เงินทองอาจรั่วไหลโดยไม่รู้ตัวเอาก็ได้

4.ไม่ใช้ กระเป๋าสตางค์ แต่ใช้วิธีซุกเงินไว้ตรงนั้นทีตรงนี้ที แหม ก็บอกแล้วว่าเป็นคนไร้ระเบียบ และอาจรวมไปถึงไม่รู้จักใช้ตังค์ด้วยซ้ำไป

อ้อ... เนื่องจากเศรษฐกิจมีอาการไม่เข้า ใครออกใคร ดังนั้น หากมีโทร.มาเสนอเงินให้คุณผู้อ่านกู้ ด้วยเหตุผลที่ฟังแล้วเคลิบเคลิ้ม ว่าเป็นลูกค้าชั้นดี (ก็พูดงี้กับทุกคนแหละ) หากไม่จำเป็นต้องใช้เงินในช่วงนั้น ก็ควรปฏิเสธซะ อู้ยเล่น โทร. มาชวนให้เราเป็นหนี้เนี่ยนะ น่ารักหรือน่าโกรธ คิดเอาละกัน.

cradit : yenta4

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

naschaaa's Avatar
    naschaaa is offline Junior Member
    0/5
    ขอบคุณคุณจขกทมากนะค่ะ^^
    ❤ Thailand ❤

[SIGPIC][/SIGPIC]

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ จขกท มากๆๆนะคะ ( ฮิๆๆ ของเราให้ใช้สีสันสดใส ตรงเลยค่ะ แถมเป็นสีที่ชอบมากอยู่แล้วด้วย )

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ จขกท นะคะ

เราใช้สีดำมาตลอดเลย - -"
    จะได้รีบเปลี่ยน อิอิ เผื่อจะมีทรัพไหลมาบ้างค่ะ^^

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากนะคะ อิอิ กำลังคิดจะซื้อกระเป๋าสีนี้พอดี เผื่อจะมีโชคกับเค้าบ้าง

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ววว หนึ่งเกิดวันพฤหัสบดี ไม่เคยมีสีที่ว่าเลยค่ะ แต่สีส้มนี่น่าสนใจมาก สงสัยจะได้เสียตังค์อีกแล้ววววว อิอิ ขอบคุณมากๆนะคะที่นำมาฝากกันค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

ammiiz's Avatar
    ammiiz is offline Trusted Member
    0/5
    เกิดวันอาทิตย์แต่ใช้สีดำตลอดถึงว่ามีเรื่องให้เสียเงินบ่อยๆ เก็บเงินไม่อยู่เลย แต่ตอนนี้คงจะเสียเงินซื้อกระเป๋าใหม่ ^_^ ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5
    ของผมไม่ผ่านเลยสักสีครับทำไงดี
    ชมพู แสด ส้ม อืมคิดหนักเลย ห้าๆ

ขอบคุณ จขกท น่ะครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

craftsmanship's Avatar
    craftsmanship is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ มากๆ เลยคะ เกิดวันพฤหัส ตอนนี้เก๋ใช้สีดำอยู่ซะงั้น..เปลี่ยนด่วน!!!
    ~เก๋จ้า~

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากนะคร้า จะลองเปลี่ยนมาใช้ดูเผื่อจะมีเงินเก็บกะเค้าบ้าง
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Comments from Facebook