Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: นักโทษแหกคุกจากกรุงเทพฯ ต้องการฆ่าผู้หญิงเพื่อแก้บน

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

นักโทษแหกคุกจากกรุงเทพฯ ต้องการฆ่าผู้หญิงเพื่อแก้บน

รูปนักโทษแหกคุก..ตำรวจสายตรวจเอารูปมาให้ตามบ้านเองเลยนะ

ข้อความจากใบปลิว

บุคคลอันตราย "นายบุญทัน" อายุ 32 ปี สูง 170 ซม.
    นักโทษแหกคุกจากกรุงเทพ ฆ่าผู้หญิงเพื่อแก้บน 9 ศพ
    ตอนนี้ฆ่าไปแล้ว 2 ศพ และฆ่าลูกเมียตัวเองด้วย (นักโทษเป็นคนชุมตาบง)

รูปค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:mwRUek2qOTm67M ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

credit:forward mail

น่ากลัวได้อีก เหอๆ
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านไม่รับบนหรอก ทำบาปแบบนี้อ่ะ - -"
    ระวังตัวกันด้วยนะค่ะ
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    เง้อ ไรเนี่ย น่ากลัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยอ่ะ T_T
    ฆ่าคนเพื่อแก้บน คิดได้เนอะ -_-"
    ขอบคุณ จขกท.มากๆค่ะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

naschaaa's Avatar
    naschaaa is offline Junior Member
    0/5
    น่ากลัวจัง!!! มีแบบนี้ด้วยหรอค่ะ

ขอบคุณจขกทมากนะค่ะ
    ❤ Thailand ❤

[SIGPIC][/SIGPIC]

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    น่ากลัวมากๆๆค่ะ - -"
    ขอบคุณ จขกท มากค่ะ

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    จิงดิ บ้าไปแร้วววววว

ขอบคุณ จขกท. ที่เอามาเตือนกันนะคะ

รู้ไว้ไม่เสียหลาย....
    Bora Bora

0/5
    Update นะคะเพื่อน ๆ ไปลอง google ดูแล้วพบว่า "มือบอนทำป่วนแจกใบปลิวโจรแหกคุกอาละวาด" http://www.thairath.co.th/content/region/48115

ลือนักโทษแหกคุกฆ่าหญิง 9 ศพเป็นเครื่องเซ่น ในพื้นที่นครสวรรค์ พร้อมกับมีใบปลิวออกมาสร้างความแตกตื่นไปทั่ว ตร.ลาดยาวเผยเป็นหมายจับของโรงพัก แล้วถูกแต่งเติมข้อความ..

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 20 พ.ย. ได้มีใบปลิวเป็นกระดาษ เอ 4 ถูกแจกจ่ายไปตามสถานศึกษา ส่วนราชการ และในตลาดปากน้ำโพ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ โดยใบปลิวดังกล่าวเป็นรูปถ่ายหน้าตรงของชายคนหนึ่งซึ่งถูกระบุว่าเป็นนักโทษแหกคุก ลักษณะหน้าตาเข้ม ผมสั้น ความสูง 170 ซม.เศษ ส่วนด้านล่างมีข้อความว่า เลขประจำตัวประชาชน 3-6011-01484-03-8 ชื่อ - สกุล นายบุญทัน สะหะวะดี อายุ 32 ปี เพศชาย วันเดือนปีเกิด 18 พ.ค.2520 สัญชาติไทย บ้านเลขที่ 46 หมู่ 1 ต.ปางสวรรค์ อ.ชุมตาบง จ.นครสวรรค์

นอกจากนี้ ยังมีข้อความระบุว่านักโทษแหกคุกจากกรุงเทพ ฆ่าผู้หญิงเพื่อแก้บน 9 ศพ ตอนนี้ฆ่าไปแล้ว 2 ศพ และฆ่าลูกเมียตัวเองด้วย (นักโทษเป็นคนชุมตะบง) สร้างความแตกตื่นไปทั่วเมืองนครสวรรค์ และมีพ่อค้าหัวใสนำไปถ่ายเอกสารแล้วมาวางขายให้นักเรียนตามโรงเรียนต่างๆ ในราคาแผ่นละ 1 บาท ปรากฏว่าขายดิบขายดี

ต่อมา ผู้สื่อข่าวได้สอบถามไปยัง พ.ต.ท.ถาวร รวมกิ่ง รอง ผกก.สภ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ ทราบว่า กระดาษดังกล่าวเป็นการประกาศจับผู้ต้องหาของ สภ.ลาดยาว แต่ข้อความในกระดาษ เป็นฝีมือของผู้ไม่หวังดีเขียนเพิ่มเพื่อเข้าไปให้น่ากลัว แล้วแจกจ่ายออกไปหวังให้เกิดความแตกตื่น

"ความจริงคือ นายบุญทัน เป็นนักโทษที่ถูกออกหมายจับคดีร่วมกันฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา เหตุเกิดเมื่อวันที่ 12 ต.ค. 52 ที่ ต.ปางสวรรค์ อ.ชุมตาบง แล้วนำศพไปทิ้งในเขตพื้นที่ อ.ลาดยาว เมื่อตำรวจทราบจึงขอหมายจับ" พ.ต.ท.ถาวร กล่าว และว่า ทาง สภ.ลาดยาว ได้ออกแถลงการณ์แจกจ่ายสื่อมวลชนเพื่อกระจายข่าวให้ประชาชนทราบต่อไปแล้ว

ด้าน พ.ต.ท.จิรศักดิ์ มหึเมือง รอง ผกก.ปสภ.เมืองนครสวรรค์ เผยว่าเรื่องดังกล่าวอาจเป็นผู้มีส่วนได้ส่วนเสียกับคดีความ เป็นผู้ปล่อยข่าว และได้แถลงให้ผู้สื่อข่าวทราบว่า นายบุญทัน หรือโต้ง สะหะวะดี อายุ 32 ปี อยู่บ้านเลขที่ 46 ม.1 ต.ปางสวรรค์ อ.ชุมตาบง จ.นครสวรรค์ ได้มีหมายจับของศาลจังหวัดนครสวรรค์ เลขที่ 517/2552 ลงวันที่ 16 พ.ย. 52 ข้อหาร่วมกันทำร้ายร่างกายผู้อื่นจนเสียชีวิต และนำศพไปเผาเพื่ออำพรางคดี เหตุเกิดที่เขต อ.ชุมตาบง และนำศพไปเผาที่ ต.ศาลเจ้าไก่ต่อ อ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ จึงของบอกกับประชาชนทั่วไปว่าไม่ต้องกลัวว่าคนร้ายจะมาฆ่าอย่างที่ใบปลิวแจก อย่างไรก็ตาม ถ้าเจอคนร้ายหรือผู้ที่แจกใบปลิวให้โทรศัพท์ 191 แจ้งมาที่ สภ.เมืองนครสวรรค์ได้ 24 ชั่วโมง

ส่วน น.ส.กานต์พิชชา มีสิงห์ อายุ 39 ปี ผู้จัดการสาขา ระดับ 7 บริษัทกลางคุมครองผู้ประสบภัยจากรถ จำกัด อยู่เลขที่ 434/44 ม.10 ต.นครสวรรค์ตก อ.เมือง จ.นครสวรรค์ ซึ่งมีลูกจ้างเป็นผู้หญิงจำนวน 4-5 คน ได้เห็นใบปลิวแล้วถึงกับตกใจมากเพราะบริษัทของตนจะต้องมีคนเข้ามาติดต่อ งานไม่ขาดสาย พอเห็นคนเดินผ่านไปมาถึงกับระแวง ต้องดูผ่านม่านบังแดดทุกครั้ง ถึงกับทำงานอย่างไม่เป็นสุข แต่พอรู้ว่าไม่เป็นจริงอย่างในข้อความบนใบปลิวแล้วก็สบายใจ

fahh's Avatar
    fahh is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆๆเลยคะ ฟังแล้วค่อยรูสีกโล่งขึ้นหน่อย h_h
    Dos
    oR
    Don'Ts

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนเราได้อีเมล์เราก็ตกใจค่ะ

ขอบคุณที่มาแถลงไขค.จริงนะค่ะ
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    ขอบคุณที่นำข้อมูลมาบอกนะคะ ค่อยโล่งอกไปหน่อย -..-"""

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    น่ากลัวจัง ขอบบคุณมากนะคะ ทีนำมาบอกกันค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread