Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast
Results 31 to 40 of 51

Thread: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

ทะเลสวยจาง~ อยากไปวืทๆ แบบนี้บ้างจาง 8O

ไหนแฟนบอกว่าหลังแต่งจะพาไปฮันนีมูน ณ.บัด NOW ยังคงทำงานต่อไป :cry:
    อิจฉาจาง ได้ชารท์แบตแล้วเนอะ คุณหมอ :wink:

0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

ทะเลสวยมากค่ะ คู่หวานก็น่ารัก อิอิ
    ปล.ดาวเอ้ย..พี่อยากกินแรงแกงส้ม อุอุ

0/5

ทะเลสวยมากค่ะ คู่หวานก็น่ารัก อิอิ
    ปล.ดาวเอ้ย..พี่อยากกินแรงแกงส้ม อุอุ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

อิจฉาคนไปเกยตื้นที่ทะเลตรังหง่า......... ชอบดูริวิวที่พักจังเลย ถูกใจๆๆๆๆๆ อยากหาโอกาสไปมั่งจังค่ะ เราก็มีเวลาแค่ได้ไปแถวๆ กรุงเทพเอง ไม่ย๊อมมมมมมมมม

0/5

คุนหมอหน้าเด็กกว่าที่คิดซะอีกนะเนี่ย

0/5

ขอบคุณพี่ดาวมากๆ นะค่ะ สำหรับคำตอบ ตอนแรกวินนึกว่าต้องดำเข้าไปเอง
    แอบกัว น่าไปจังเรย ทะเลสวยมากๆ พี่ดาวขอถามนิดนึงคือ ขับรถจากกรุงเทพ
    ไปตรังนี่ 2 ชั่วโมงครึ่งหร๋อค่ะ วินนึกว่านานกว่านั้นอีกมากๆ ops:

พี่ดาวแนะนำโรงแรมสวยๆ หน่อยได้มั๊ยค่ะ เอาแบบราคาไม่แพง
    ขอพี่ไบรท์อ่าสวยนะค่ะ แต่วินว่าต้องแพงแน่ๆ เรย อันนี้ต้องไว้ไปกะป๊ากับแม่
    แต่วินอยากชวนเพื่อนที่ม. ไปมั๊งแล้วอ่า ท่าทางจะสนุก :lol:

ขอบคุณค๊า . . .

0/5

มาต่อดีกว่ารูปจะหมดแล้วเหมือนกันหลังๆ เริ่มง่วง(ลุยเกาะดำน้ำหลายๆเกาะก็เหนื่อยแฮะ)

โชว์น้ำใสก่อนครับ นี่ถือว่าขุ่นแล้วน้าฝนเพิ่งตกไปเมื่อคืนถ้าอากาศดีๆจะใสกว่านี้อีก

ของดีเมืองตรังครับ พะยูน!!! 5555

เห็นตัวปลา (เสียดายมีแต่ปลาสลิดลายเสือ ไม่เจอปลาการ์ตูนเลยรอบนี้)

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปใต้น้ำมาเพราะไม่ได้เอา ฮูสกันน้ำไปด้วย แต่สวยมากจริงๆ
    การเดินทางกับทัวร์จะพาไปทีละเกาะ พาไปหย่อนดำน้ำที่สวยๆ ประมาณ 4 จุด ราคา 850 ถ้วนต่อคนรวมอาหารกลางวันที่อร่อยมากๆ (บริษัท ลิบงทัวร์)

จะหมดแล้วครับ Trip เที่ยวเกาะ สวยมาก ประทับใจไม่รู้ลืม
    หัวแดง ตาแดง เสื้อแดง จะูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน คู๊คุคุคุ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5

ตอบน้องวินก่อนะคร้าบ ใจเย็นก่อนครับ 2 ชม.ครึ่งนี่ไบรท์ขับมาจากสตูลน้า ขับจากกรุงเทพฯก็ซัก 8-9 ชม.ได้ ส่วนเรื่องที่พักนี่ที่พักในเมืองราคาน่ารักๆเต็มเลยครับ รร.ธรรมรินทร์ธนา รร.ตรัง ฯลฯ แต่ที่ไบรท์พักอมารีก็ ok นา คืนละ 2890 นอนได้ซัก 2-4 คน (แอบๆเอา) ถ้ามาช่วงพฤษภามีโปรโมชั่น 1 คืนแถมอีก 1 คืนคุ้มสุดๆ

อ้า......ต่อๆ กลับมาถึงที่พักก็ไปว่ายน้ำกันต่อ (ยังไม่หนำใจ) ติดชายทะเลลมดีมากๆ อากาศก็ไม่ร้อนประมาณ 4 โมงกว่าๆแล้ว

เจอแหม่ม คัทรียา บีบี๋ และน้องแมคด้วย ก็น่ารักดีนะครับมาว่ายน้ำกับเป็นครอบครัวหนุกหนานๆ (ไม่ก้ลาถ่ายรูปมา เกรงใจ)

ว่ายน้ำเสร็จ ล้างตัวก็มาที่นี่ก่อนครับ นัดคิวนวดตัวกับนวดหน้าพรุ่งนี้

บรรยากาศดีมาก ตอนเย็นๆ แสงสบายๆ

โคมไฟมุมนี้สวยดีแฮะ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

0/5

ทะเลสวยใสจิงๆ เรย

0/5

พาไปทานริมหาดปากเม็ง ขึ้นชื่อที่สุดครับ

ร้านยกยอ ขึ้นชื่อเรื่องอาหารทะเลที่สดมากๆ

มาที่จานแรกอุอุ ยำยกยอ (มันก็คือยำทะเลอะแหละน้อ)
    ปลาหมึกตัวโตๆ สดๆ กรอบๆ อู๊ยยยยยยยยยยยยย น้ำลายไหล

วางได้ 3 วินาทีแล้ว.....ก็

ต้มยำทะเลคร้าบ แซ่บ หรอยมาก

ผัดผักรวมมิตร มีหลายชนิดมากขนมาทั้งสวน

ปล่ากระพงทอดกระเทียม ตัวใหญ่มากๆ ลืมตัวจกไปนิดนึงแล้วก่อนถ่ายรูป

ผ่านไป 15 นาทีกับข้าวผัด 3 จานใหญ่ ข้าวผัดปู ปลาหมึก กุ้ง
    เหลือแค่นี้

Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook