Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: ขอบ่นหน่อยนะคะ เศร้ามากเลยค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ขอบ่นหน่อยนะคะ เศร้ามากเลยค่ะ

วันนี้เราไปเดินเล่นที่ the mall อย่าบอกเลยนะคะว่าสาขาไหน มีงาน fair อยู่ เราก็เดินเล่นกะจะหาของกิน ผ่านซุ้มหมอดูนะคะ ก็มีผู้หญิงเหมือนเป็นคนเชียร์แขกนะคะ บอกมาดูหมอนะคะ เป็นเกียรติให้อาจารย์หน่อยนะคะ เราก็ออกจะชอบดูหมอเหมือนกัน เราก็โอเค ลองดู เจอหมอดูผู้ชาย อ้วนมากๆพุงพลุ้ยเลยค่ะ เค้าก็บอกว่าเราน่ะ ดวงดี มีเงินใช้ไม่ขาดมือ มีเสน่ห์กับเพศตรงข้าม (ไม่เห็นมีหมามีแมวที่ไหนมาแลเลย) ดวงเป็นเจ้าคนนายคน อ่ะ ถูก เราลูกน้องเยอะ แล้วก็มีเกณฑ์ ไปเที่ยวเมืองนอก อ่ะ ถูกอีกแล้ว ช่วงสงกรานต์จะไปเที่ยว ITALY แล้วเค้าก็เงียบไปพักนึงบอกว่า เคยแท้งรึเปล่้า เรานี่ขนลุกซู่เลยนะ บอกว่าเคยค่ะ เค้าบอกว่ากี่ครั้ง เราบอกว่า ครั้งเดียว เค้าบอกว่าท้องนั้นน่ะ เป็นเด็กแฝดนะ เราเกือบร้องไห้แน่ะ เค้าบอกว่าลูกที่ตายไปน่ะ เป็นเจ้ากรรมนายเวรเรา เค้ายังไม่ไปเกิด คอยวนเวียนอยู่ เค้าก็ถามว่ามีเงินในบัญชีธนาคารเท่าไหร่ คราวนี้เรางง เลยนะ เราก็บอกไม่เยอะหรอก ก็ไม่เยอะจริงๆอ่ะ มีตังเท่าไหร่ shopping ใน SBN หมด เค้าบอกเค้าจะทำพิธีให้ ประมาณว่าจะส่งวิญญาณให้ จะได้หมดทุกข์ หมดโศก แล้วเค้าบอกว่าเค้าสามารถทำพิธีให้ได้ แล้วก็จะมีโชค ได้เงิน 600000 หรือไม่ก็ 900000 แต่มีค่า ทำพิธี 6999 บาท เราก็ โอ้วพระเจ้า เยอะไปมั้ย เราบอกเราไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นหรอก เค้าก็ลดลงมา เรื่อยๆ บอกเดี๋ยวเค้า ช่วยออกแล้วกัน เราก็งงว่า เค้าต้องช่วยออกเงินเยอะขนาดนั้นไปทำอะไร ลดเหลือ 1999 บาท เราบอกไม่มีตังหรอกนะ ต้องไปกด ATM เค้าบอก โอเค เค้าจะรอ ไม่รู้ว่า เราโง่ หรือว่า บ้าก็ไมู่้รู้ ไปกดเงินมาให้เค้าจริงๆ ตอนที่เดินมาถึงโต๊ะเค้านะ เค้าทำท่าเหมือนชะโงกมองซ้ายมองขวา มองหาเราเลยอ่ะ ประมาณว่า จะโง่ เอาเงินมาให้มั้ย ฮั่นแน่โง่จริงๆ เอาเงินมาให้ด้วย เราก็งงๆ นะ พอมานั่งนึกนี่เศร้าเลยนะ พวกที่หากินกับ ศรัทธา ความเชื่อของคน ยิ่งมาพูดเรื่องที่เราเคยแท้งนะ ยิ่งจี้ใจดำเลย ให้ทำอะไรก็ทำ เศร้า เพื่อนๆ อย่าตกเป็นเหยื่อนะคะ ให้เราเป็นคนสุดท้ายแล้วกัน ไม่กล้าเล่าให้แฟนฟัง กลัวเค้าว่าค่ะ ตอนที่เราแท้งนี่เค้าร้องไห้เลยนะคะ ตั้งแต่รู้จักกัน เป็นแฟนกัน แต่งงานกัน มาเป็น 10 ปี เค้าร้องไห้นี่ไม่เกิน 2 ครั้งค่ะ เศร้า ขอมาระบายในนี้แล้วกันนะคะเศร้าค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าคิดมากเลยนะคะ เราไม่โง่หรอกค่ะ เราพอใจที่จะให้เขา พี่ว่าทำทานไปเถอะเขาคงเป็นเจ้ากรรมนายเวรเราจริง ๆ ก็ได้ ต่อไปก็จะไม่มีเวรต่อกันนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    สุดยอดแห่งการหลอกลวง หากินบนความเศร้าของผู้อื่น พวกนี้ไม่ได้บุญแน่ๆ แต่คุณเจ้าของกระทู้ทีเอาเงินให้เค้าไป ถือว่าเป็นการทำทานให้ไอ้เจ้าหมอดู แล้วก็ทำบุญกุศลให้กับตัวเราเองและเจ้ากรรมนายเวร
    ขอแนะนำให้เจ้าของกระทู้คืนนี้ สวดมนต์ก่อนนอน และอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับตัวเอง รวมทั้งทุกคนครอบครัว และเจ้ากรรมนายเวรที่ยังมีชีวิตอยู่และที่ล่วงลับไปแล้ว

คิดซะว่าเราได้ทำบุญและทำทานผ่านไอ้เจ้าหมอดูนั่นไป แล้วใจจะสบายค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    อย่าคิดมากเลยนะคะ เราไม่โง่หรอกค่ะ เราพอใจที่จะให้เขา พี่ว่าทำทานไปเถอะเขาคงเป็นเจ้ากรรมนายเวรเราจริง ๆ ก็ได้ ต่อไปก็จะไม่มีเวรต่อกันนะคะ
    Quote Originally Posted by Tukta Janes View Post
    สุดยอดแห่งการหลอกลวง หากินบนความเศร้าของผู้อื่น พวกนี้ไม่ได้บุญแน่ๆ แต่คุณเจ้าของกระทู้ทีเอาเงินให้เค้าไป ถือว่าเป็นการทำทานให้ไอ้เจ้าหมอดู แล้วก็ทำบุญกุศลให้กับตัวเราเองและเจ้ากรรมนายเวร
    ขอแนะนำให้เจ้าของกระทู้คืนนี้ สวดมนต์ก่อนนอน และอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับตัวเอง รวมทั้งทุกคนครอบครัว และเจ้ากรรมนายเวรที่ยังมีชีวิตอยู่และที่ล่วงลับไปแล้ว

คิดซะว่าเราได้ทำบุญและทำทานผ่านไอ้เจ้าหมอดูนั่นไป แล้วใจจะสบายค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
    ขอบคุณ คุณ ป้า WAWE กับ คุณ Tukta Janes มากๆเลยนะคะ ตอบได้รวดเร็วเลยค่ะ ผึ้งก็พยายามไม่คิดมากนะคะ เพราะ เค้าบอกว่าเค้าไม่ใช่ หมอดูกระจอกๆ นะ มีเงินเยอะแยะ มีลูกศิษย์ เป็นดาราเยอะ ประมาณว่า ชั้นไม่หลอกเอาเงินใครหรอก อยากช่วยจริงๆ แต่พอมานึกย้อนเหตุการร์ต่างๆ มันไม่ใช่ค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับกำลังใจค่ะ

cutiezee is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วขนลุกเลย คุณไม่ได้โง่ค่ะ เขาใช้ความอ่อนแอในจิตใจคุณเป็น
    เครื่องมือหากิน ถ้าเป็นเราตกอยู่สภาพเดียวกับคุณ คงโดนหลอกเหมือนคุณ

RLoamDee's Avatar
    RLoamDee is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ต้องเสียใจนะคะ เรื่องนั้นมันผ่านไปแล้ว^^
    ให้ลองมองเป็นวิทยาศาสตร์ละกันเนอะ
    ว่าถ้าตัวอ่อนไม่สมบูรณ์ ก็ให้เป็นไปตามธรรมชาติ
    อย่าไปรั้งให้เค้ากำเนิดมา
    คุณหมอมิ้นท์พูดแบบนี้ค่ะ เลยรู้สึกเข้าใจและไม่ร้องไห้ได้ค่ะ
    แต่ว่าหมอดูคนนี้นี่แย่จิงจิงเลย มิ้นท์ว่าเค้าได้สร้างกรรมไว้แล้วล่ะในชาตินี้
    เป็นกำลังใจให้นะคะ^^
    ~~**R Loam Dee Dee...เดี๋ยวกระเป๋าก็มา**~~

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าเศร้าไปเลยค่ะคุณผึ้ง นึกเสียว่าทำบูญให้ทาน แล้วจะสบายใจ จะได้ไม่เวรมีกรรมต่อกัน หมอดูบอกจะได้เงิน คุณผึ้งลองไปซื้อล้อตเตอรีสักใบเพื่อจะได้เงินจริงๆ หนึ่งก็เป็นไปด้วยอีกคน ฮา ฮาๆๆๆๆ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    อย่าโทษตัวเองเลยนะคะ คุณไม่ได้โง่เลย ถ้าเราเป็นคุณก็อาจจะทำแบบคุณก็ได้
    เรื่องนี้เป็นเรื่องเซ้นซิทีฟมากนะคะ หมอดูคนนั้นเค้าอาจจะดูเป็นจริงๆ รู้จริงๆ แต่เค้าได้หากิน
    บนความทุกข์ ความเศร้าของคนอื่น เท่ากับตัวเค้าเองจะแบบกรับความทุกข์
    ความเศร้านั้นแทนคุณต่อไปนะคะ เรื่องแท้งลูก เคยมีญาติผู้ใหญ่คนนึงเล่าให้ฟังว่า
    เด็กที่แม่แท้งไปส่วนใหญ่เค้ายังคงผูกพันไม่ไปไหน ให้ทำสังฆทาน ทำบุญกรวดน้ำ ไปให้เค้าบ่อยๆจนกว่า
    กรรมเก่าของเค้าจะหมดไป เด็กเค้าจะไปเกิดในภพภูมิที่ดีที่เค้าได้กระทำมา
    ในชาติก่อนๆ + แรงบุญกุศลที่คนแม่ได้ทำให้ด้วยค่ะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าคิดมากเลยนะคะพี่ Greenpark เราถือวะว่าเราได้ทำบุญไปแล้ว คนที่เค้าเอาเงินที่เราตั้งใจจะทำบุญ ไปทำ อะไรก็ช่างเค้าแต่จุดประสงค์ของเราคือตั้งใจจะทำบุญ เราต่างหากที่ได้บุญ คนที่หลอกลวงคนอื่นต่างหากที่ต้องรับเวรรับกรรมต่อไป

อย่าเครียดคะ พรุ่งนี้ก้เช้าแล้ว มีอะไรดีๆ รออีกเยอะ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5
    Quote Originally Posted by cutiezee View Post
    อ่านแล้วขนลุกเลย คุณไม่ได้โง่ค่ะ เขาใช้ความอ่อนแอในจิตใจคุณเป็น
    เครื่องมือหากิน ถ้าเป็นเราตกอยู่สภาพเดียวกับคุณ คงโดนหลอกเหมือนคุณ
    Quote Originally Posted by RLoamDee View Post
    ไม่ต้องเสียใจนะคะ เรื่องนั้นมันผ่านไปแล้ว^^
    ให้ลองมองเป็นวิทยาศาสตร์ละกันเนอะ
    ว่าถ้าตัวอ่อนไม่สมบูรณ์ ก็ให้เป็นไปตามธรรมชาติ
    อย่าไปรั้งให้เค้ากำเนิดมา
    คุณหมอมิ้นท์พูดแบบนี้ค่ะ เลยรู้สึกเข้าใจและไม่ร้องไห้ได้ค่ะ
    แต่ว่าหมอดูคนนี้นี่แย่จิงจิงเลย มิ้นท์ว่าเค้าได้สร้างกรรมไว้แล้วล่ะในชาตินี้
    เป็นกำลังใจให้นะคะ^^
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    อย่าเศร้าไปเลยค่ะคุณผึ้ง นึกเสียว่าทำบูญให้ทาน แล้วจะสบายใจ จะได้ไม่เวรมีกรรมต่อกัน หมอดูบอกจะได้เงิน คุณผึ้งลองไปซื้อล้อตเตอรีสักใบเพื่อจะได้เงินจริงๆ หนึ่งก็เป็นไปด้วยอีกคน ฮา ฮาๆๆๆๆ
    Quote Originally Posted by nattarika View Post
    อย่าโทษตัวเองเลยนะคะ คุณไม่ได้โง่เลย ถ้าเราเป็นคุณก็อาจจะทำแบบคุณก็ได้
    เรื่องนี้เป็นเรื่องเซ้นซิทีฟมากนะคะ หมอดูคนนั้นเค้าอาจจะดูเป็นจริงๆ รู้จริงๆ แต่เค้าได้หากิน
    บนความทุกข์ ความเศร้าของคนอื่น เท่ากับตัวเค้าเองจะแบบกรับความทุกข์
    ความเศร้านั้นแทนคุณต่อไปนะคะ เรื่องแท้งลูก เคยมีญาติผู้ใหญ่คนนึงเล่าให้ฟังว่า
    เด็กที่แม่แท้งไปส่วนใหญ่เค้ายังคงผูกพันไม่ไปไหน ให้ทำสังฆทาน ทำบุญกรวดน้ำ ไปให้เค้าบ่อยๆจนกว่า
    กรรมเก่าของเค้าจะหมดไป เด็กเค้าจะไปเกิดในภพภูมิที่ดีที่เค้าได้กระทำมา
    ในชาติก่อนๆ + แรงบุญกุศลที่คนแม่ได้ทำให้ด้วยค่ะ
    Quote Originally Posted by story2lady View Post
    อย่าคิดมากเลยนะคะพี่ Greenpark เราถือวะว่าเราได้ทำบุญไปแล้ว คนที่เค้าเอาเงินที่เราตั้งใจจะทำบุญ ไปทำ อะไรก็ช่างเค้าแต่จุดประสงค์ของเราคือตั้งใจจะทำบุญ เราต่างหากที่ได้บุญ คนที่หลอกลวงคนอื่นต่างหากที่ต้องรับเวรรับกรรมต่อไป

อย่าเครียดคะ พรุ่งนี้ก้เช้าแล้ว มีอะไรดีๆ รออีกเยอะ
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะคะ ตอนที่ผึ้งทำบุญ ทำทานทุกครั้ง ผึ้งก็นึกถึงเค้าตลอดนะคะ ตอนที่นอนที่โรงพยาบาลตอนที่แท้งเค้า ยังบอกเค้าเลยว่า ตอนนี้หนูยังไม่พร้อมมาอยู่กับแม่ แต่ถ้าหนูพร้อมเมื่อไหร่ เกิดมาเป็นลูกแม่นะ แม่จะรอ ขอบคุณทุกท่านค่ะ สำหรับกำลังใจ ขอบคุณจริงๆค่ะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook