Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: รบกวนถามเรื่องร้านรับซื้อนิตยสารมือสอง

Warning Points:
    0/5

รบกวนถามเรื่องร้านรับซื้อนิตยสารมือสอง

ไม่ทราบว่าถูกห้องรึป่าวนะคะ
    คือว่าตอนนี้ที่บ้านมีนิตยสารมืองสองเยอะมากๆอะคะ เช่น seventeen, cleo, hello, elle etc.
    แล้วอยากทราบว่าพี่ๆ เพื่อนๆ มีวิธีการจัดการกับหนังสือพวกนี้ ยังไงค่ะ

คือว่าอ่านรอบเดียวก็พอแล้วอะคะ เพราะว่าเป็นแบบมันจะมีเรื่องใหม่ๆ เทรนใหม่ๆ มาเรื่อยๆ

หนังสือส่วนใหญ่สภาพดีถึงดีมากเลยอะคะ

เลยอยากจะทราบว่าที่ไหนมีร้านรับซื้อ ที่ให้ราคาดีๆ หรือว่าจะจักการกับนิตยสารพวกนั้ ยังไงดีค่ะ

ปล คือว่าเสียดายมากๆ จะเก็บไว้ก็รกบ้าน ชั่งกิโลขายก็เสียดาย เพราะว่าได้ถูกมากๆ

ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับทุกคำตอบ แล้วก็ขอบคุณSBNด้วยนะคะ

0/5
    ไม่ทราบที่รับซื้อเลยค่ะ ส่วนใหญ่เราก็แจกน้องที่ออฟฟิศบ้าง ให้คนอื่นบ้าง ชั่งกิโลขายบ้างอะค่ะ น่าเสียดายเหมือนกันเนอะ กระดาษเนื้อดี ๆ พิมส์สี ชั่งกิโลขายแล้วราคาถู๊ก...ถูก

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ลองไปที่สวนจตุจักรดูนะคะ ตรงไกล้กับสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน กำแพงเพรชอะคะ จะมีร้านขายหนังสือมือสองอยู่เพียบเลย ทั้งขายและรับซื้อ แต่เรื่องราคาไม่ทราบเหมือนกันคะ ว่าให้ราคาดีหรือเปล่า เพราะว่าทุกวันนี้ นิตยสารที่บ้านก็ล้นเป็นกองจะชั่งกิโลก้ทำใจไม่ได้เลยเก็บต่อไป
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นเหมือนกันเลยคะ มีเยอะมาก.กกกก เป็นห้องสมุดขนาดย่อมได้เลยคะ

เคยไปถามที่ JJ เค้าไม่รับซื้ออ่ะ

แต่สุดท้ายก็ต้องเอาไปชั่งกิโลขายคะ ได้มาไม่กี่บาทเอง เสียดายมากก.กกก ซื้อมาตั้งแพง และเก็บไว้ตั้งหลายปีแหนะ

แต่ก็ต้องตัดใจคะ เพราะเก็บไว้ก็คงไม่เอามาอ่านอีกอยู่แล้ว
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Comments from Facebook