Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ข้อดีของความห่าง...............................................ไกล

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ข้อดีของความห่าง...............................................ไกล

ความไกล ไม่ทำให้เราอ่อนแอเสมอไปหรอก

บางครั้ง . . . ลองเหงาบ้าง . . . ร้องไห้บ้าง . . .

ก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไร

และการที่ปล่อยให้ความคิดถึงได้เดินทาง . . .

. . .ได้เดินตามหาอีกใจหนึ่ง ด้วยตัวมันเองเมื่อไหร่

ฉันว่า . . . หลายอย่างที่ไม่เคยมองเห็นสักครั้ง เมื่ออยู่ใกล้ตา . . .

เราคงมองเห็นมัน . . . และรู้ถึงค่าของมันก็ตอนนี้แหละ

นั่นแหละคือข้อดีของความห่างไกล . . .
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    ขอบคุณนะคะ คุณเทดดี้ คิดถึงจังเลยค่ะ ไม่เจอกันหลายวันเรยเน๊อะ ตะเอง
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by organ_kaviya View Post
    ขอบคุณนะคะ คุณเทดดี้ คิดถึงจังเลยค่ะ ไม่เจอกันหลายวันเรยเน๊อะ ตะเอง
    คิดถึงเช่นกันจ๊ะ คิดถึงๆ คุณ organ_kaviya มากๆ อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    ข้อดีของความเหงา ความคิดถึง ทำให้ชีวิตมีรสชาด (สะกดอย่างนี้ถูกมั้ยเนี่ย)

ข้อดีของการร้องไห้ ทำให้ตาใส (แต่อย่าร้องจนตาบวม เพราะเดี๋ยวตาจะปวด)

แอบอยากได้หนังสือสวดมนต์บ้างจัง

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคะ คุณเทดดี้^^
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5

หนูไม่อยากเหงาอ่ะ....กลัวที่สุด....เพราะเจ็บปวดมาก

ถึงจะผ่านมาแล้ว...พอนึกถึงมันก็ใจหายทุกครั้ง...

ขอบคุณนะคะพี่เทดดี้...
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post

หนูไม่อยากเหงาอ่ะ....กลัวที่สุด....เพราะเจ็บปวดมาก

ถึงจะผ่านมาแล้ว...พอนึกถึงมันก็ใจหายทุกครั้ง...

ขอบคุณนะคะพี่เทดดี้...
    ขอบคุณ คุณ TEDDY07 มากมายยยคร้า ความห่างไกลทำให้แกร่งขึ้นค่ะ ร้องไห้ เจ็ยปวด เสียใจ เหงา เป็นเรื่องจิ๊บๆค่ะ แล้วคุณน้องหน่อย จะกลัวไปใยค่ะ ก็แค่เรื่องเล็กน้อยที่ผ่านเข้ามา แล้วมันก็ผ่านไปแค่นั้น ทุกอย่างทีผ่านเข้ามามันคือวัคซีนชั้นดีนะคะคุณน้องงงขา
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ จขกท มากๆ เลยนะคะ

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณค่ะ^^
    --------------ทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นในชีวิตเรา ก็เพื่อช่วยให้ชีวิตเราไปอยู่ในจุดที่ดีที่สุด--------------

"อยู่ที่ว่าเราจะเลือกใช้มันอย่างไร"

apinya40's Avatar
    apinya40 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะ ชอบ ๆ ๆ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook