Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: เพื่อน ๆ ที่อยู่เบลเยี่ยม หรือ เนเธอแลนด์ ขอคำปรึกษาทีค่ะ

Warning Points:
    0/5

เพื่อน ๆ ที่อยู่เบลเยี่ยม หรือ เนเธอแลนด์ ขอคำปรึกษาทีค่ะ

พอดีว่า จะทำเรื่องไปเที่ยวที่เบลเยี่ยม และ เนเธอแลนด์ค่ะ จะไปกันเองเป็นครอบคัรว ไม่ได้ไปกับทัวร์ เลยต้องมีขั้นตอนยุ่งยากในการดำเนินการเรื่องเอกสาร และ ทริปโปรแกรมเที่ยว อีกทั้งที่พักต่าง ๆ อยากขอคำแนะนำเพื่อน ๆ ดังนี้ค่ะว่า
    • ควรนั่งเครื่องไปลงที่ไหนก่อนดี ระหว่าง Brussel หรือ Amsterdam และเที่ยวที่ไหนก่อนดีคะ
    • การยื่นวีซ่า ถ้าขอเป็นเชงเก้นเลย ต้องไปขอที่สถานทูตประเทศที่เราลงเครื่องประเทศแรกใช่หรือไม่คะ แล้วระหว่างเบลเยี่ยมกับเนเธอแลนด์ ประเทศไหนวีซ่าได้เร็วกว่ากัน
    • คือเราจะพาลูกไปเที่ยวสวนสนุกที่เนเธอแลนด์ เพื่อน ๆ พอจะมีโรงแรมที่พักในใจแนะนำมั๊ยคะ
    • สุดท้ายและท้ายสุด เอเจนซี่ที่เชื่อถือได้ที่เพื่อน ๆ ใช้บริการกันบ่อย ๆ พอจะแนะนำเราได้มั๊ยคะ
    ขอบคุณมากมากค่ะ

เข้าไปดูมา App อันนี้ ดีสุด ๆ เลย แต่ไม่มีที่ Holland เลยอ่ะค่ะ

You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    อยู่เบลเยี่ยมคะ มาช่วยตอบเท่าที่รู้และพอตอบได้นะคะ ^_^

ควรนั่งเครื่องไปลงที่ไหนก่อนดี ระหว่าง Brussel หรือ Amsterdam และเที่ยวที่ไหนก่อนดีคะ

* ไม่ทราบต้องการเที่ยวในเบลเยี่ยม หรือ เนเธอร์แลนด์ก่อนคะ จากไทยมีเที่ยวบินๆตรงถึงอัสเตอร์ดัมเลย แต่ถ้าเลือกลงเบลเยี่ยม ต้อง
    เปลี่ยนเครื่องที่อัมสเตอร์ดัมค่ะ ไม่ทราบทริปนี้มีเวลากี่วันคะ เบลเยี่ยมมีสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจเยอะค่ะ ไม่เฉพาะแค่ในเมืองหลวง เมืองอื่นรอบๆก็น่าสนใจไม่แพ้กัน
    เช่น antwerp มีไชน่าทาวน์ที่นี่ด้วยเมืองนี้จะมีคนเอเชียอาศัยเยอะ ทั้งคนไทย คนจีน มีซุปเปอร์มาร์เก็ตของคนไทยรวมถึงร้านอาหารไทยมากมายหลายร้าน
    มีห้างสรรพสินค้าที่ใหญ่ที่สุดของเบลเยี่ยม(แต่เล็กกว่าห้างใหญ่ๆในกรุงเทพเยอะค่ะ ^0^

http://www.wijnegemshoppingcenter.be/

เมือง brugel และ gent เป็นเมืองทีนักท่องเที่ยวนิยมมากัน เพราะมีโบราณสถานหลายแห่งย้อนไปถึงยุคโรมันทีเดียวเลยนะคะ

การยื่นวีซ่า ถ้าขอเป็นเชงเก้นเลย ต้องไปขอที่สถานทูตประเทศที่เราลงเครื่องประเทศแรกใช่หรือไม่คะ แล้วระหว่างเบลเยี่ยมกับเนเธอแลนด์ ประเทศไหนวีซ่าได้เร็วกว่ากัน
    * เนเธอร์แลนด์ไม่ทราบว่าวีซ่าได้เร็วไหม แต่ เบลเยี่ยม ส่วนตัวคิดว่าเร็วมากๆค่ะ เรายื่นเรื่องพร้อมเอกสารทุกอย่างครบในเช้าวันจันทร์
    ไปรอก่อนสถานทูตเปิดเล็กน้อย ได้รับวีซ่าในวันจันทร์ถัดไป ถือว่าเร็วนะคะ แค่6วันทำการ

คือเราจะพาลูกไปเที่ยวสวนสนุกที่เนเธอแลนด์ เพื่อน ๆ พอจะมีโรงแรมที่พักในใจแนะนำมั๊ยคะ

* เรื่องโรงแรมลองค้นหาดูจากกูเกิ้ลนะคะ เทียบสถานที่+ราคา จริงๆการเดินทางในเมืองก็
    ไม่ยากนะคะ มีทั้งรถไฟ รถประจำทาง ฯลฯ

http://www.belgium.be/en/
    http://www.nederland.nl/index_en.html

ไม่รู้จะพอช่วยได้บ้างหรือเปล่านะคะ ^_^

0/5
    ขอบคุณมากมากนะคะ ขอให้สวยวันสวยคืนนะคะ

ปล. pm ไปหาแย้วค่ะ ^_^
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขอนุญาตมาแอบดูข้อมูลค่ะคุณฝ้าย หนึ่งกำลังจะไปเหมือนกัน ใจตรงกันมากๆอิอิ แต่หนึ่งไปแค่ อัมสเตอร์ดัม ที่เดียว และไปก่อนสงกรานต์ค่ะ

แนะนำนิดหนึ่งนะคะ ส่วนตัวคิดว่าคุณฝ้ายน่าจะขอวีซ่าที่ประเทศเนเธอแลนด์ ขั้นตอนก็ไปจองตั๋ว จองโรงแรมก่อน ว่าจะอยู่ที่เนเธอแลนด์กี่วัน และเบลเยี่ยมกี่วัน นำใบก๊อปปี้จองตั๋ว โรงแรม พร้อมเอกสารทุกอย่างให้ครบ หนึ่งว่าทุกประเทศแถบยูโรปใช้เวลาประมาณ 5 ถึง 7 วันทำการค่ะ ตามที่หนึ่งเคยขอมานะคะไม่ยุ่งยากค่ะ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ

ปล หนึ่งกำลังหาโรงแรมอยู่เหมือนกันค่ะ ถ้าได้ยังไงจะมาแชร์คุณฝ้ายนะคะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    แอบมาเก็บข้อมูลด้วยค่ะ กะว่าจะไปช่วง summer sale

Pinkychabakaew's Avatar
    Pinkychabakaew is offline Trusted Member
    0/5
    จะไปเที่ยว netherlands &belgium เหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็กะว่าจะหาทัวร์ไป แต่ search ไปมา เจอทัวร์แบบ กึ่งๆ backpack เลยคิดว่า จะไปแบบนี้แทน

เอาข้อมูลเท่าที่เรากำลัังหาๆอยู่นะคะ
    เรื่องตั๋ว เราไปลง amsterdam ค่ะ แต่จะไปเที่ยว เบลเยี่ยมด้วย สายการบินที่บินตรง BKK-AMS ราคาถูกจะมี china airlines & EVA ค่ะ ราคาราวๆ 33000-34000 ค่ะตอนนี้ตั๋วแน่นๆมากนะคะ เราจะไป 1-8 may ขาไปยังเป็น waiting list เลยค่ะ

visa ถ้าเราอยู่ที่ไหนนานกว่า ให้ขอจากประเทศนั้นค่ะ
    อย่างเรา จะไปเนเธอร์แลนด์นานกว่า ก็จะขอจาก netherlands ต้องจองคิวทำ visa ด้วยค่ะ จอง online ได้

จริงๆเรา search หาดูว่า ถ้าจะซื้อ LV 2 ประเทศนี้อันไหนถูกกว่า แล้วแพงกว่า France มากไม๊ แต่ยังหาคำตอบไม่ได้ แหะๆ
    new LV fan

Comments from Facebook