Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: มีใครเป็นนักสะสมอะไรกันบ้างมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

มีใครเป็นนักสะสมอะไรกันบ้างมั้ยคะ

มีใครเป็นนักสะสมอะไรกันบ้างมั้ยคะ

พอดีเรียนmarketing ของabac
    แล้วอาจารย?ให้ไป research interview อ่าคะ
    เป็นวิชา consumer behavior
    *0*

เกี่ยวกับคนที่ชอบสะสมของอะไรก็ได้
    *0*

แล้วก็อาจจะขอดูของนั้นอ่ะคะ
    มีจดหมายรับรองจากมหาวิทยาลัยนะคะ
    ^_____________________^
    ใครยินดีให้หนูสัมภาษณ์ประกอยการเรียน จะขอบคุณมากๆๆค่า ^^

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋ามั้งค่ะ

0/5
    เราสะสม ช้างจำลองตัวเล็กๆ ค่ะ ทำจากหลายmaterialอ่ะ เช่น ช้างแก้ว หยก ผ้า ดินเผา ทราย ทองเหลือง ประมาณนี้ มาประดับโต๊ะดูแล้วเพลิน แต่มีไม่มากน้า(18เชือก) ไม่รู้จะเรียกสะสมได้ยัง

เพื่อนเราอีกคนสะสม snow globes ค่ะ ซื้อตามสถานที่ที่ได้เดินทางไปน่ะค่ะ

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Junior Member
    0/5
    สะสมคือต้องมีเยอะๆปะครับ

ผมสะสมชุดบอลครับ ทีมเหย้า ทีมเยือนประมาณนี้
    มันใส่เล่นได้ ใส่นอนได้ครับ ใส่มาเรื่อยๆครับ

สะสมกางเกงยีนส์ครับ มีเยอะหลายราคา
    ก็คลาสสิกดีนะ ใส่ได้เรื่อยๆ ก็ซื้อเรื่อยๆครับ

สะสมทุกอย่างเกี่ยวกับควอนซางวูครับ
    เป็นไอดอลของผม เอิ๊กๆ
    แม่ครับ..ตังค์หมด!!!

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5
    อย่างของเปิ้ลสะสม พวกน้อง Kitty ค่ะ มีเกือบทุกอย่างค่ะ และพวกเสื้อผ้า กระเป๋ามั้งคะ

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    แต่ก่อนชอบสะสมพวกป้ายเสื้อผ้า
    แบรนด์ต่างๆที่ซื้อมา จะเก็บสะสมเยอะมากกกก เก็บใส่กล่องหลายกล่องเลย
    สะสมมาหลายปีอยู่4-5ปีได้ พึ่งจะตัดใจทิ้งไปบ้าง
    เพราะสองปีก่อนย้ายบ้านใหม่ เลยต้องเอาๆทิ้งไปบ้าง
    เดี่ยวนี้เลิกสะสมแล้ว พยายามจะสะสมเงินแทน
    แต่ทำไมทำได้ยากเย็นแสนเข็ญซะเหลือเกินคะ สะสมป้ายยี่ห้อเสือผ้า
    ยังง่ายกว่าเยอะเลย อิอิ ^0^

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบสะสม พวกเซรามิค ตุ๊กตาปั้น หรือพวกการ์ตูน ต่างๆ ที่ทำจากเซรามิค หรือดินปั้นประมาณนี้อะค่ะ มีอยู่เยอะเหมือนกัน แต่ไม่ได้รู้ลึกว่าทำมาจากอะไร หรือคุณภาพดีไหม ขอแค่ว่าตัวเองเห็นแล้วชอบก็จะซื้อมาเก็บ ส่วนใหญ่ชอบตัวเล็กๆมันน่ารักค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Comments from Facebook