Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: สอบถามการส่งสินค้าจากอเมริกาแบบ Priority international mail มี Tracking number ให้ไมครับ....เครียดมากเลย

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

สอบถามการส่งสินค้าจากอเมริกาแบบ Priority international mail มี Tracking number ให้ไมครับ....เครียดมากเลย

สวัสดีครับ
    อยากจะสอบถามคนที่มีประสบการณ์ส่งของจากอเมริกาหน่อยน่ะครับ
    คือว่าผมฝากเพื่อนส่งของมาให้ผ่าน Usps แต่ว่าเค้าไปส่งผ่านบริษัทเอกชน
    แต่ทางนั้นเค้าก็บอกว่าจะเลือกให้ส่งผ่านทางไหนดีระหว่าง Uspa หรือ Ups หรืออย่างอื่น
    ซึ่งเพื่อนเราก็เลือกตามที่เราให้ส่งคือ Usps (แต่จริงๆ ให้ส่ง Usps โดยตรงไม่ใช้ผ่านแบบนี้)
    ซึ่งให้เลือก priority mail หรือ ลงทะเบียน
    สรุปคือ เสียค่าส่งตั้ง 115 เหรียญ ทั่งๆที่เราเข้าไปเช็คในweb usps ถ้าไม่เกิน 20 pound หรือประมาณ 5 กิโล
    ราคาประมาณ 50 เหรียญเอง แล้วที่สำคัญไม่มี Tracking number มาให้ เราก็งงเลยทีเดียว อย่างงี้มันจะเช็คสถานะได้
    ยังไงครับ อย่างงี้มันก็ไม่ต่างจาก First class mail(เหมือนส่งธรรมดาบ้านเรา) เลยน่ะสิ

ปวดหัวมากเลย ฮือ

คือที่อยากจะถาม การส่งแบบ Priority international mail นี้เค้าไม่ให้ Tracking number หรอครับ หรือว่าเราต้องเสียเงินเพิ่มเพื่อที่จะได้มาครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member
    0/5
    คือเราเคยแต่ส่งในเมกาค่ะ ไม่เห็นมี tracking number อ่ะค่ะ งงๆเหมือนกัน เพราะตอนแรกคิดว่าน่าจะมี แต่ international ไม่รู้ค่า ช่วยไรไม่ค่อยได้เลย แหะๆ
    ม่ายฃื้อแล้วจริงๆน้า >_<

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    อืม ส่วนตัวแล้วก็ให้คนส่งของมานะค่ะ
    ปกติแล้วส่งแบบ Priority ไม่ก็ Express
    ก็มี tracking ทั้งคู่นะค่ะ เพราะ Priority ก็เหมือนส่งแบบลงทะเบียนของบ้านเรา
    ส่วนเรื่องค่าส่ง ครั้งที่แล้วส่งมาประมาน 3 กิโลก็ประมาน $50แล้วนะค่ะ สำหรับ Priority
    ปกติแล้วจะเช็คเว็บ www.usps.com นะค่ะ เรื่องค่าขนส่ง + น้ำหนักสินค้าว่าคิดอย่างไร
    อาจช่วยไม่ได้เพราะไม่ค่อยรุ้เท่าไร ทางนู้นเค้าจัดการให้หมดเรยนะค่ะ = ="
    ถ้าน้ำหนัก 5-6 กิโลระวังภาษีนิสนึงนะค๊า เพราะเคยโดนมาแว้ว ><

summer is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by sukiyaki View Post
    คือเราเคยแต่ส่งในเมกาค่ะ ไม่เห็นมี tracking number อ่ะค่ะ งงๆเหมือนกัน เพราะตอนแรกคิดว่าน่าจะมี แต่ international ไม่รู้ค่า ช่วยไรไม่ค่อยได้เลย แหะๆ
    แปลกจัง เมืองไทยยังมีให้เลย ผมว่ามี tn แล้วมันสบายใจอ่าครับ คือแบบเช็คได้ตลอด

Quote Originally Posted by dada_xx View Post
    อืม ส่วนตัวแล้วก็ให้คนส่งของมานะค่ะ
    ปกติแล้วส่งแบบ Priority ไม่ก็ Express
    ก็มี tracking ทั้งคู่นะค่ะ เพราะ Priority ก็เหมือนส่งแบบลงทะเบียนของบ้านเรา
    ส่วนเรื่องค่าส่ง ครั้งที่แล้วส่งมาประมาน 3 กิโลก็ประมาน $50แล้วนะค่ะ สำหรับ Priority
    ปกติแล้วจะเช็คเว็บ www.usps.com นะค่ะ เรื่องค่าขนส่ง + น้ำหนักสินค้าว่าคิดอย่างไร
    อาจช่วยไม่ได้เพราะไม่ค่อยรุ้เท่าไร ทางนู้นเค้าจัดการให้หมดเรยนะค่ะ = ="
    ถ้าน้ำหนัก 5-6 กิโลระวังภาษีนิสนึงนะค๊า เพราะเคยโดนมาแว้ว ><
    ก็เพิ่งลองส่งมาดูอ่าครับ ปกติให้ญาติๆขนมาให้ แต่รอบนี้ขนมาไม่ครบ เลยต้องให้เพื่อนซื้อให้ที่นูนแล้วส่งมา
    กลัวโดนภาษีเหมือนกันครับเนีย ตื่นเต้นดีเนอะ ห้าๆ ว่าแต่เค้าจะคิดกี่เปอร์เซนต์ก็ไม่รู้ เห็นบอกว่า 6-10 วันจะได้
    ไม่ทราบว่าคุณ ดาด้า เคยส่งแบบ priority แล้วกี่วันได้ครับ

ขอบคุณทุกคอมเมนต์ครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

080-0078988

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    ระยะเวลาน่าจะขึ้นอยู่กับน้ำหนักด้วยนะค่ะ
    ครั้งที่แล้วส่งแบบ priority มา น้ำหนักประมาน 3 กิโล
    4-5 วันถึงค่ะ ถ้าน้ำหนักมากกว่านั้นอาจจะใช้เวลามากกว่า 1-2 วัน
    ยังไงขอให้ของมาถึงไวๆนะค่ะ

0/5
    ขอบคุณครับ

080-0078988

Comments from Facebook