Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 25

Thread: เพื่อนๆพอรู้จัก สัตวแพทย์ เก่งๆบ้างไหมจ๊ะ แนะนำกันหน่อยจ๊ะ ขอบคุณจ๊ะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by b4zz4t1nY View Post
    แนะนำโรงพยาบาลสัตว์เพ็ทไดเร็ค (สาขาทองหล่อ ซอย 20) นะคะ มีอาจารย์สัตวแพทย์ผู้หญิง ตัวเล็กๆ (จำชื่อไม่ได้ค่ะ) แต่ที่นั่นจะรู้ค่ะ เป็นสัตว์แพทย์ด้านผิวหนังโดยตรงเลย เอาเบอร์ให้นะคะ ลองโทรไปสอบถามก่อนค่ะ 02-7147544 02-7147566
    ขอบคุณมากๆจ๊ะ น่ารักจังเลย
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    ส่วนมากก็รพ.สัตว์เกษตร ค่ะ ไม่มีที่อื่นแนะนำค่ะ

ยังไงขอให้น้องหมาผิวหายไว ไว นะคะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    ส่วนมากก็รพ.สัตว์เกษตร ค่ะ ไม่มีที่อื่นแนะนำค่ะ

ยังไงขอให้น้องหมาผิวหายไว ไว นะคะ
    ขอบคุณมากๆจ๊ะ

ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    ของเราจะให้น้องหมารักษาแถวบ้านค่ะ เอาสะดวก
    แต่ถ้าให้แนะนำแล้วเคยได้ยินว่าเก่ง ก็รพ. สัตว์ที่จุฬานะค่ะ

ขอให้น้องหมาหายไวไวนะค่า ถ้าแพ้แชมพูลองเปลี่ยนดูเหรอยังค่ะ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

0/5
    Quote Originally Posted by natraps View Post
    ของเราจะให้น้องหมารักษาแถวบ้านค่ะ เอาสะดวก
    แต่ถ้าให้แนะนำแล้วเคยได้ยินว่าเก่ง ก็รพ. สัตว์ที่จุฬานะค่ะ

ขอให้น้องหมาหายไวไวนะค่า ถ้าแพ้แชมพูลองเปลี่ยนดูเหรอยังค่ะ
    ขอบคุณมากๆจ๊ะ ลองเปลี่ยนแล้วจ๊ะ ตอนนี้ก็ดีขึ้นจ๊ะ

0/5
    คลีนิกรักษาสัตว์ ติดถนนสุขุมวิทเลยค่ะ อยู่ระหว่างซ.47-49 ชื่อคุณหมอ สุนันทา ใจดีมากๆๆๆๆๆๆๆ เพื่อนที่เลี้ยงกัน เวลาน้องเค้ามีปัญหา ก้อจะพามาที่นี่กันหมด ขอให้น้องเค้าหายไวๆนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by mamee View Post
    คลีนิกรักษาสัตว์ ติดถนนสุขุมวิทเลยค่ะ อยู่ระหว่างซ.47-49 ชื่อคุณหมอ สุนันทา ใจดีมากๆๆๆๆๆๆๆ เพื่อนที่เลี้ยงกัน เวลาน้องเค้ามีปัญหา ก้อจะพามาที่นี่กันหมด ขอให้น้องเค้าหายไวๆนะคะ
    ขอบคุณจ๊ะ อิอิ

naschaaa's Avatar
    naschaaa is offline Junior Member
    0/5
    น้องหมาที่บ้านส่วนใหญ่จะพาไปที่ รพ.สัตว์ตลิ่งชันค่ะ เพราะเปิด 24 ชม.และใกล้บ้านค่ะ แต่โรคผิวหนังเคยได้ยินว่าที่รพ.สัตว์ทองหล่อ รักษาเรื่องโรคผิวหนังดีเพราะมีแพทย์เฉพาะทาง

น้องปอมปอมของรินก็เป็นโรคเกี่ยวกับผิวหนัง แต่เป็นเรื่องฮอร์โมนอ่ะค่ะ หมอ(รพ.สัตว์ตลิ่งชัน)เขาบอกว่าให้ทำหมันแล้วรอดูการตอบสนองของน้องหมา คุณหมอบอกว่าขึ้นอยู่กับการตอบสนองของน้องหมาแต่ละตัว ตอนนี้ก็ทำหมันมาสองปีกว่าแล้วค่ะ ขนก็ขึ้นๆล่วงๆ แล้วเพิ่งมาสังเกตค่ะ พอดีช่วงนี้ยุ่งๆเรื่องที่บ้านเลยไม่ค่อยได้สนใจคือไม่ค่อยได้อาบน้ำน้องหมาอ่ะค่ะ ขนกลับขึ้นเยอะกว่าปกติที่เคยขึ้นอ่ะค่ะ(ก็เลยไม่แน่ใจว่าน้องหมาแพ้แชมพูหรือเปล่าค่ะ)

ขออธิบายโรคนี้นิดนึงนะค่ะว่าถ้าเป็นเยอะๆคือขนจะล่วงแล้วเหลือแต่ที่หัวกับขา ช่วงตัวและหางจะล่วงหมดเลยค่ะ แล้วหนังจะเป็นสีดำๆค่ะ

แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรแล้วอ่ะค่ะ เพราะโรคนี้น้องหมาจะไม่ทรมานหรือเจ็บปวดอะไร แค่ไม่สวยค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ รินรับได้ และยินดีเลี้ยงน้องไปตลอดอยู่แล้วค่ะ

ปล.คุณหมอบอกว่าน้องหมาพันธ์ปอมฯ จะมีสองโรคยอดฮิตค่ะ คือโรคฮอร์โมนและโรคข้อค่ะ

(เรียบเรียงไม่ค่อยเก่งนะค่ะ^^ ขออภัยด้วยค่ะ)
    ❤ Thailand ❤

[SIGPIC][/SIGPIC]

LovelyBijoux is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เคยพาน้องแมวไปรักษาที่ ม.เกษตร แต่เห็นมีคนพาน้องหมาและอื่นๆด้วยน้า คุณหมอที่รักษาน้องแมวเป็นอาจารย์หมอค่ะ คือเค้าจะมีอาจารย์หมอที่เชี่ยวชาญเฉพาะด้านค่ะแล้วก็ใจดีด้วยพอไปถึงก็แจ้งเจ้าหน้าที่แล้วเค้าจะส่งเราไปตรวจกับคุณหมอตามอาการจ้า

0/5
    Quote Originally Posted by naschaaa View Post
    น้องหมาที่บ้านส่วนใหญ่จะพาไปที่ รพ.สัตว์ตลิ่งชันค่ะ เพราะเปิด 24 ชม.และใกล้บ้านค่ะ แต่โรคผิวหนังเคยได้ยินว่าที่รพ.สัตว์ทองหล่อ รักษาเรื่องโรคผิวหนังดีเพราะมีแพทย์เฉพาะทาง

น้องปอมปอมของรินก็เป็นโรคเกี่ยวกับผิวหนัง แต่เป็นเรื่องฮอร์โมนอ่ะค่ะ หมอ(รพ.สัตว์ตลิ่งชัน)เขาบอกว่าให้ทำหมันแล้วรอดูการตอบสนองของน้องหมา คุณหมอบอกว่าขึ้นอยู่กับการตอบสนองของน้องหมาแต่ละตัว ตอนนี้ก็ทำหมันมาสองปีกว่าแล้วค่ะ ขนก็ขึ้นๆล่วงๆ แล้วเพิ่งมาสังเกตค่ะ พอดีช่วงนี้ยุ่งๆเรื่องที่บ้านเลยไม่ค่อยได้สนใจคือไม่ค่อยได้อาบน้ำน้องหมาอ่ะค่ะ ขนกลับขึ้นเยอะกว่าปกติที่เคยขึ้นอ่ะค่ะ(ก็เลยไม่แน่ใจว่าน้องหมาแพ้แชมพูหรือเปล่าค่ะ)

ขออธิบายโรคนี้นิดนึงนะค่ะว่าถ้าเป็นเยอะๆคือขนจะล่วงแล้วเหลือแต่ที่หัวกับขา ช่วงตัวและหางจะล่วงหมดเลยค่ะ แล้วหนังจะเป็นสีดำๆค่ะ

แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรแล้วอ่ะค่ะ เพราะโรคนี้น้องหมาจะไม่ทรมานหรือเจ็บปวดอะไร แค่ไม่สวยค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ รินรับได้ และยินดีเลี้ยงน้องไปตลอดอยู่แล้วค่ะ

ปล.คุณหมอบอกว่าน้องหมาพันธ์ปอมฯ จะมีสองโรคยอดฮิตค่ะ คือโรคฮอร์โมนและโรคข้อค่ะ

(เรียบเรียงไม่ค่อยเก่งนะค่ะ^^ ขออภัยด้วยค่ะ)
    ขอบคุณมากๆจ๊ะ คุณริน

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook