Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 57

Thread: เพื่อนๆพี่ๆ SNB คนไหนดู สุนัขพันธ์บางแก้ว เป็นรบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ ว่าน้องคนนี้แท้รึเปล่า (ห้องนี้น่าจะถูกน่ะ คงไม่ใช้ Catch fake ใช้ไมครับ ห้าๆ)

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆพี่ๆ SNB คนไหนดู สุนัขพันธ์บางแก้ว เป็นรบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ ว่าน้องคนนี้แท้รึเปล่า (ห้องนี้น่าจะถูกน่ะ คงไม่ใช้ Catch fake ใช้ไมครับ ห้าๆ)

สวัสดีทุกท่านอีกรอบ สืบเนื่องจากกระทู๊นี้
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=519168
    ที่เคยขอความเห็นว่าจะเลี้ยงน้องหมาพันธ์อะไรเฝ้าบ้านดี
    ตอนนี้สรุปแล้วว่าจะเลี้ยงบางแก้วครับ จากที่ได้รับข้อมูลจากเพื่อนๆหลายๆท่าน ทำให้ผมตัดสินใจเลี้ยงน้องบางแก้วดีกว่า และที่สำคัญน้องเค้าเป็นสุนัขพันธ์ไทยเราด้วย ยิ่งน่าจะอนุรักษ์ไว้ให้คงอยู่ต่อไปครับ และผมก็ได้ไปเจอพี่คนนึงลงขายในเน็ต และเค้าส่งรูปมาให้เพิ่ม แต่ผมก็ไม่มีความรู้มากนักเกี่ยวกับลักษณะน้องเค้า แต่อ่านจากในเน็ตก็มีลักษณะ 11 อย่างที่บ่งบอกว่าเป็นบางแก้ว แต่ผมก็ยัง งงๆ อยู่ ยังไงขอเรียนเชิญ ผู้ที่มีประสบการณ์ หรือกำลังเลี้ยงน้องบางแก้วอยู่มาช่วยตัดสินหน่อยว่า น้องเค้าเป็นพันธ์แท้รึเปล่า (เพราะถ้าไม่แท้ก็อยากหาเอาง่ายๆตามข้างทาง ห้าๆ) ผมมีรูปน้องด้วย ตอนนี้ 45 วันแล้ว และก็มีรูปพี่เค้า คอกก่อนหน้าน้องด้วย ตัวโต แผงขนสวย แต่ไม่แน่ใจว่าพันธ์แท้มีลักษณะ แบบนี้จริงรึเปล่า ยังไงรบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ดูเป็น บอกด้วยน่ะครับ ว่าน่าจะเอาน้องเค้ามาเลี้ยงที่บ้านดีไม

น้องเค้าเป็นเพศเมียน่ะครับ เพศผู้เดี๋ยวไปหาอีกที่ จะได้ปั่ม ปั๊ม กันในอนาคต

รูปน้องเพศเมีย

รูปพี่ของน้อง (คอกก่อนหน้านี้)

ยังไงขอขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ

ปล ขออนุญาตแตกกระทู๊จากอันเดิม เพราะว่าจะซื้อแล้ว กลัวพี่ๆเพื่อนๆไม่เห็นกระทู๊อันเดิมครับ ขออนุญาตใช้พื้นที่นิดหน่อยครับ

ขอขอบคุณ SBN มากๆ สำหรับพื้นที่ดีๆครับ คุณเป็นอะไรที่มากกว่า 711 อีกครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member
    0/5
    ดูไม่เป็นจ้า แต่เข้ามากรี๊ด น้องน่ารักมากๆๆๆ นึกถึงสมัยที่ตัวบ้านยังเล็กค่ะ
    ที่บ้านก็มีบางแก้วค่ะ(แต่เป็นสายพันธุ์แบบใจดี) เมื่อก่อนเลี้ยงหลายตัวบางตัวดุมากเลยค่ะแต่เค้าเฝ้าบ้านดีจริงๆ และรักเจ้าของมากๆ
    --------------ทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นในชีวิตเรา ก็เพื่อช่วยให้ชีวิตเราไปอยู่ในจุดที่ดีที่สุด--------------

"อยู่ที่ว่าเราจะเลือกใช้มันอย่างไร"

Ichigonana's Avatar
    Ichigonana is offline Trusted Member
    0/5
    ดูไม่เป้นอะค่ะแต่เข้ามาดูน้องหมา น่ารักมากๆเลยค่าาาาาาาา >_<

คนในหมู่บ้านเลี้ยงเหมือนกัน ตอนตัวเล็กๆก็ประมาณนี้อะค่ะ

เป็นหมาหน้าตาหาเรื่องตลอดเวลาที่น่ารักจริงๆ 5555

0/5

Talking น่ารักจัง

น่ารักจังคะ แพทก็เลี้ยงบางแก้ว ตอนนี้ 6 ขวบแล้วคะ ซื้อมาแบบมีใบเกิดจะปั้มเลขที่หู แท้แน่นอน สังเกตจากเล็บเท้าน่าจะแท้นะคะ เพราะถ้าพันธ์ผสม เนื้อในเล็บจะยาว และเล็บจะยาวมากคะ (เคยเห็นของเพื่อนคะ) น้องสาวก็เพิ่งซื้อมาเลี้ยงเฝ้าบ้าน อายุประมาณ 3 เดือนคะ พันธ์แท้ปั้มหูด้วยนะคะ 2,500.- เสียดายแพท post รูปไม่เป็นคะ ไม่งั้นได้เห็นแล้วคะ ถ้ายังไง pm มานะคะ จะส่งให้ดูทาง mail

0/5
    เลี้ยงอยู่ค่ะ เลี้ยงมาหลายตัวแล้ว ดังนั้นตอบตรง ๆ นะคะว่าจากรูปแท้ค่ะแต่ไม่สวย คือถ้าไม่แพง (ราคาไม่เกิน 3000 บาท) ก็โอเคค่ะ เลี้ยงไว้เฉย ๆ ได้ แต่ถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อยอาจจะได้สวย ๆ นะคะ

บางแก้วมีอยู่ 3 สี ไล่ลำดับจากแพงไปถูกนะคะ คือ สีเทา สีน้ำตาลและสีดำ ส่วนใหญ่ที่บ้านเราเลี้ยงคือสีน้ำตาลเพราะราคากลาง ๆ ไม่แพงเกินไป

ที่บ้านเราซื้อจากชมรมผู้เพาะพันธุ์ที่พิษณุโลกโดยตรง เคยขอความรู้จากท่านประธานชมรม เค้าบอกว่าบางแก้วอายุไม่เกิน 45 วัน สีขนมันจะเป็นสีดำหมดทุกตัว แต่มันมีทริคที่จะดูว่าโตขึ้นมันจะเป็นสีอะไร ให้จับลูกสุนัขนอนหงายนะคะ แล้วดูโคนขนตรงก้นเค้าอะค่ะ มันจะออกสีอ่อน ๆ อยู่ ถ้าเป็นเทาอ่อนแสดงว่าโตขึ้นสุนัขจะเป็นสีเทา (เวลาไปซื้อที่ฟาร์ม ให้สังเกตว่าเค้าจะชอบจับสุนัขหงาย แล้วเปิดขนตรงก้นดูค่ะ)

ข้อควรระวัง ถ้าซื้อตรงจากชมรมผู้เพาะพันธุ์ก็คือ (อันนี้จากประสบการณ์ตรงเลยนะคะ แต่ก็ยังซื้ออยู่เพราะอยากได้ตัวสวย ๆ) เค้าจะตอนลูกสุนัขตัวผู้ตั้งแต่แรกก่อนขายให้เราเลยน่ะค่ะ เห็นว่าใช้เข็มสะกิดลูกอัณฑะของลูกสุนัข ซึ่งเราก็ยังไม่เคยเห็นจริง ๆ ว่าเค้าทำกันยังไงนะคะ แต่มั่นใจว่าเค้าตอน เพราะตัวผู้ที่ซื้อจากชมรมทุกตัวไม่รับสัตว์เลย คิดว่าทางชมรมค่อนข้างหวงพันธุ์ คืออย่าหวังว่าจะไปซื้อตัวสวย ๆ จากเค้าแล้วเอามาเพาะขายต่ะ ทำไม่ได้ค่ะ

เวลาเลือกซื้อให้เลือกที่สีมันเป็นปื้นใหญ่ ๆ กระจายทั่วตัวนะคะ แล้วที่สำคัญว่าจะสวยหรือไม่สวยคือหูต้องเป็นสามเหลี่ยมด้านเท่าค่ะ หูเล็ก ๆ ยิ่งดี ตัวของบ้านเราโตเต็มที่แล้วนะคะ ขนาดหู 6 ซม. หน้าต้องใหญ่และเท้าสิงห์ค่ะ (คือขาเล็กไม่เป็นไร แต่เท้าต้องเป็นอุ้งใหญ่ ๆ อะค่ะ) ตามรูปตัวเล็กปื้นสีมันน้อยไปหน่อยนะคะ เดี๋ยวพอขวบนึงมันจะผลัดขนออก ปื้นมันจะหายไปอีกหน่อยนึงอะ กลัวจะเหมือนคอกพี่ก่อนหน้านี้ตามรูปอะค่ะ อย่างนั้นน่ะ ไม่สวยค่ะ

summer is offline Trusted Member
    0/5

Thank you for all comments!!

Quote Originally Posted by pachcha View Post
    ดูไม่เป็นจ้า แต่เข้ามากรี๊ด น้องน่ารักมากๆๆๆ นึกถึงสมัยที่ตัวบ้านยังเล็กค่ะ
    ที่บ้านก็มีบางแก้วค่ะ(แต่เป็นสายพันธุ์แบบใจดี) เมื่อก่อนเลี้ยงหลายตัวบางตัวดุมากเลยค่ะแต่เค้าเฝ้าบ้านดีจริงๆ และรักเจ้าของมากๆ
    เห็นรูปแรกแล้วหลงรักเลยครับ น่ารักมากๆเลย อยากให้เค้าใจดีกับเจ้าของ แต่ทำตัวแรงๆกับผู้ไม่ประสงค์ดีที่จะเข้ามาในบ้านได้เปล่าเอย ห้าๆ

Quote Originally Posted by Ichigonana View Post
    ดูไม่เป้นอะค่ะแต่เข้ามาดูน้องหมา น่ารักมากๆเลยค่าาาาาาาา >_<

คนในหมู่บ้านเลี้ยงเหมือนกัน ตอนตัวเล็กๆก็ประมาณนี้อะค่ะ

เป็นหมาหน้าตาหาเรื่องตลอดเวลาที่น่ารักจริงๆ 5555
    เป็นยอดสุนัขเฝ้าบ้านของไทยแน่ๆเลย อิอิ หลายบ้านมากๆ แต่แถวบ้านไม่ค่อยเห็นครับ มีแต่ผสมกันปนเปไปหมด เราอยากได้น้องเลือดบริสุทธิ์อ่าครับ ไม่เอาเลือดสีโคลน อิอิ (อันนั้นมีเยอะแล้ว)

Quote Originally Posted by pat007 View Post
    น่ารักจังคะ แพทก็เลี้ยงบางแก้ว ตอนนี้ 6 ขวบแล้วคะ ซื้อมาแบบมีใบเกิดจะปั้มเลขที่หู แท้แน่นอน สังเกตจากเล็บเท้าน่าจะแท้นะคะ เพราะถ้าพันธ์ผสม เนื้อในเล็บจะยาว และเล็บจะยาวมากคะ (เคยเห็นของเพื่อนคะ) น้องสาวก็เพิ่งซื้อมาเลี้ยงเฝ้าบ้าน อายุประมาณ 3 เดือนคะ พันธ์แท้ปั้มหูด้วยนะคะ 2,500.- เสียดายแพท post รูปไม่เป็นคะ ไม่งั้นได้เห็นแล้วคะ ถ้ายังไง pm มานะคะ จะส่งให้ดูทาง mail
    โอ๊ะโอ มีปั๋ม serial number ด้วยหรอครับเนีย ห้าๆ เหมือนน้องหลุยส์เลย ส่งพีเอ็มไปหาแล้วน่ะครับ รบกวนด้วยครับ

Quote Originally Posted by 69 View Post
    เลี้ยงอยู่ค่ะ เลี้ยงมาหลายตัวแล้ว ดังนั้นตอบตรง ๆ นะคะว่าจากรูปแท้ค่ะแต่ไม่สวย คือถ้าไม่แพง (ราคาไม่เกิน 3000 บาท) ก็โอเคค่ะ เลี้ยงไว้เฉย ๆ ได้ แต่ถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อยอาจจะได้สวย ๆ นะคะ

อืมราคาน้อง 1900 บาทครับ จัดส่งทางเครื่องบินก็ไม่น่าจะเกิน 500 บาท รวมแล้วก็ 2400 ประมาณนี้ครับ ตัวนี้ผมว่าเค้าสวยสุดในครอกแล้วน่ะครับ ห้าๆ เห็นเค้าบอกว่าปากเป็นรูปแก้วหรืออะไรเนียและครับ แต่ผมว่าเหมือนรูปใบโพธิ์มากกว่า เจ้าของบอกว่ารายได้ที่ขายจะเอาไปทำบุญซื้อที่ดินให้วัด เจ้าของใจดีมากๆเลย พร้อมทั้งบอกว่าจะส่งให้เราก่อน ได้น้องแล้วค่อยโอน โอ้โห ไม่เคยเจอแบบนี้น่ะครับ งงไปเลย

บางแก้วมีอยู่ 3 สี ไล่ลำดับจากแพงไปถูกนะคะ คือ สีเทา สีน้ำตาลและสีดำ ส่วนใหญ่ที่บ้านเราเลี้ยงคือสีน้ำตาลเพราะราคากลาง ๆ ไม่แพงเกินไป

สีเทาน่าจะสวยมากๆแน่เลยครับ อยากได้สีเทาจัง

ที่บ้านเราซื้อจากชมรมผู้เพาะพันธุ์ที่พิษณุโลกโดยตรง เคยขอความรู้จากท่านประธานชมรม เค้าบอกว่าบางแก้วอายุไม่เกิน 45 วัน สีขนมันจะเป็นสีดำหมดทุกตัว แต่มันมีทริคที่จะดูว่าโตขึ้นมันจะเป็นสีอะไร ให้จับลูกสุนัขนอนหงายนะคะ แล้วดูโคนขนตรงก้นเค้าอะค่ะ มันจะออกสีอ่อน ๆ อยู่ ถ้าเป็นเทาอ่อนแสดงว่าโตขึ้นสุนัขจะเป็นสีเทา (เวลาไปซื้อที่ฟาร์ม ให้สังเกตว่าเค้าจะชอบจับสุนัขหงาย แล้วเปิดขนตรงก้นดูค่ะ)

โอ้โห มีแบบนี้ด้วยหรอครับเนีย พึ่งเคยได้ยินครับเนีย ได้ความรู้ใหม่มากๆครับ ต้องไปถาม จขเก่า แล้วว่าขนตรงก้นน้องเค้าสีไร หวังว่าคงเป็นสีเทาน่ะครับ อิอิ

ข้อควรระวัง ถ้าซื้อตรงจากชมรมผู้เพาะพันธุ์ก็คือ (อันนี้จากประสบการณ์ตรงเลยนะคะ แต่ก็ยังซื้ออยู่เพราะอยากได้ตัวสวย ๆ) เค้าจะตอนลูกสุนัขตัวผู้ตั้งแต่แรกก่อนขายให้เราเลยน่ะค่ะ เห็นว่าใช้เข็มสะกิดลูกอัณฑะของลูกสุนัข ซึ่งเราก็ยังไม่เคยเห็นจริง ๆ ว่าเค้าทำกันยังไงนะคะ แต่มั่นใจว่าเค้าตอน เพราะตัวผู้ที่ซื้อจากชมรมทุกตัวไม่รับสัตว์เลย คิดว่าทางชมรมค่อนข้างหวงพันธุ์ คืออย่าหวังว่าจะไปซื้อตัวสวย ๆ จากเค้าแล้วเอามาเพาะขายต่ะ ทำไม่ได้ค่ะ

สียดายจังเลย แอบโหดร้าย เค้าค่อนข้าง monopoly เนอะ น่าจะแบ่งๆกันขยายสายพันธ์ แต่ก็อย่างว่าน่ะครับ เค้าคงหวง ห้าๆ

เวลาเลือกซื้อให้เลือกที่สีมันเป็นปื้นใหญ่ ๆ กระจายทั่วตัวนะคะ แล้วที่สำคัญว่าจะสวยหรือไม่สวยคือหูต้องเป็นสามเหลี่ยมด้านเท่าค่ะ หูเล็ก ๆ ยิ่งดี ตัวของบ้านเราโตเต็มที่แล้วนะคะ ขนาดหู 6 ซม. หน้าต้องใหญ่และเท้าสิงห์ค่ะ (คือขาเล็กไม่เป็นไร แต่เท้าต้องเป็นอุ้งใหญ่ ๆ อะค่ะ) ตามรูปตัวเล็กปื้นสีมันน้อยไปหน่อยนะคะ เดี๋ยวพอขวบนึงมันจะผลัดขนออก ปื้นมันจะหายไปอีกหน่อยนึงอะ กลัวจะเหมือนคอกพี่ก่อนหน้านี้ตามรูปอะค่ะ อย่างนั้นน่ะ ไม่สวยค่ะ
    มีงี้ด้วยหรอครับเนีย นึกว่าโตมาก็จะมีขนแบบตอนเล็กๆเลย ถ้าเหมือนเจ้าตัวพี่ก็ไม่ค่อยชอบเท่าไรอ่า ดูโล้นๆ ชอบกล ต้องไปขอเค้าดูใหม่แล้วว่าตัวไหนปื้นเยอะสุดๆ แต่ชอบรูปหน้าน้องเค้าอ่าครับ ดู balance ดีครับ แต่ยังไงจะเอารูปน้องตัวอื่นมาให้ช่วยเลือกน่ะครับ รบกวนนิดนึง

ว่าแต่คุณ 69 มีฟาร์มไหนแนะนำไมครับ ขอราคาประมาณ 3000 ครับ เพราะว่าจะซื้อตัวผู้มาเป็นคู่กัน แต่ว่าขอที่ไม่โดนตอนได้ไมเอย อยากให้เค้าปั่มปั๊มกันครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

080-0078988

0/5
    ไม่มีฟาร์มแนะนำค่ะเพราะปกติเราซื้อที่ชมรมตลอดเลย

ปากสุนัขบางแก้ว เค้าเรียกว่า "ปากคาบแก้ว" ค่ะ ลักษณะก็ตามรูปลูกสุนัขด้านบน แต่ถ้าโตขึ้นมันไปเหมือนกับคอกพี่ของมันนี่ มันไม่สวยแล้วอะค่ะ กลายไปหน่อย จะให้ดี ถ้าโตขึ้นแล้วรูปหน้าและลักษณะสีขนตรงปากคาบแก้วเหลมือนรูปตอนเป็นลูกสุนัขที่คุณเอามาลง อย่างนั้น่ะสวยค่ะ พอใช้ได้

ถ้าไม่อยากได้แพงมากก็เลือกแค่ปื้นใหญ่ ๆ และหน้าใหญ่หูเล็กก็พอค่ะ เท้าสิงห์จะหายากและไป เราไม่ได้เลี้ยวประกวดนี่เนอะ แต่ดูให้แน่ ๆ เลือกดี ๆ นะคะ เพราะถ้ามันเหมือนคอกพี่มันนี่ ไม่สวยค่ะ

ถ้าซื้อฟาร์มทั่ว ๆ ไปคิดว่าเค้าไม่ตอนนะคะ แต่ถ้าซื้อที่ชมรมผู้เพาะพันธุ์เนี่ยตอนแน่ ๆ ค่ะ เค้าคงกลัวใครซื้อแค่คู่นึงเพื่อไปเป็นพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ แล้วเอาไปใช้ในเชิงธุรกิจ

0/5
    ว้าย หมี! ไม่ใช่หมาค่ะ มันเป็นหมี!

ไม่แน่ใจว่าแท้มั้ย ดูไม่เป็น ฮ่าๆ แต่ที่เคยเลี้ยง พ่อแอบอ้างว่าซื้อมาจากคนขายในห้างที่อ้างมาอีกทีว่า (งงมั้ย) มันมาจากฟาร์มในพิษณุโลก

แต่ที่บุ๋มเคยเลี้ยงมันสีขาวแต้มน้ำตาล หางม้วน หูเล็กๆ หน้าสวย ตาโต มือเบ้อเริ่ม มือนุ่มๆใหญ่ๆกระโดดตะปบนกทีร่วงตายเลย ตาแบ๊วๆ แต่ดุยังกะหมา (อ้าว ก็มันเป็นหมา) ของบุ๋มได้ใบเพ็ดดิกรีของมันมาด้วย พ่อแม่ปู่ย่าตายายชื่ออะไรบอกหมด

แต่ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องแท้มาก อะไรอย่างงี้ ดูพี่น้องมันก็โอเคอยู่นะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

0/5
    Quote Originally Posted by Belinda View Post
    ว้าย หมี! ไม่ใช่หมาค่ะ มันเป็นหมี!

ไม่แน่ใจว่าแท้มั้ย ดูไม่เป็น ฮ่าๆ แต่ที่เคยเลี้ยง พ่อแอบอ้างว่าซื้อมาจากคนขายในห้างที่อ้างมาอีกทีว่า (งงมั้ย) มันมาจากฟาร์มในพิษณุโลก

แต่ที่บุ๋มเคยเลี้ยงมันสีขาวแต้มน้ำตาล หางม้วน หูเล็กๆ หน้าสวย ตาโต มือเบ้อเริ่ม มือนุ่มๆใหญ่ๆกระโดดตะปบนกทีร่วงตายเลย ตาแบ๊วๆ แต่ดุยังกะหมา (อ้าว ก็มันเป็นหมา) ของบุ๋มได้ใบเพ็ดดิกรีของมันมาด้วย พ่อแม่ปู่ย่าตายายชื่ออะไรบอกหมด

แต่ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องแท้มาก อะไรอย่างงี้ ดูพี่น้องมันก็โอเคอยู่นะคะ
    ของคุณ Belinda น่าจะแท้ค่ะ หูเล็ก เท้าเป็นอุ้ง หางม้วน ยิ่งถ้าหางม้วนขนเป็นพู่หนาน่ะ สวยมาก ๆ เลยค่ะ แต่จะต่างกันตรงที่ของเราไม่ดุเลยยย...

edit เพิ่ม: เราเลี้ยงบางแก้วมา 6 ตัวแล้ว ไม่ดุสักตัวเลยค่ะ จับขังไว้ในกรงก็แล้ว เอาไปผูกหลังบ้านไม่ให้เจอคนก็แล้ว ป้อนทองหยิบทองหยอดฝอยทอง สารพัดวิธีที่เค้าว่าจะให้ดุมันก็ไม่ดุอะค่ะ ตอนไปซื้อตัวล่าสุดที่ชมรมก็ไปบ่นให้เค้าฟังว่าซื้อไปไม่มีดุเลยสักตัว ทางชมรมเค้าถามว่าเราไปเล่นกับมันมากรึเปล่า เราก็บอกว่า โหย...ไม่ได้เล่นกับมันเลย ตอนซื้อไปอายุ 45 วันกำลังน่ารักด้วย อุตส่าห์อดใจไม่เล่นกับมันเพื่อให้มันดุ มันก็ไม่ดุอะค่ะ แถมร้องจะเข้ามาอยู่ในตัวบ้านด้วย เอาเท้าตะกุยจนประตูมุ้งลวดพังหมดแล้ว ทางชมรมเค้าเลยบอกว่า (เค้าบอกมาอย่างนี้จริง ๆ นะคะ เค้าไม่ได้ล้อเล่นด้วย) บ้านที่เลี้ยงหมาไม่ดุ แสดงว่าเจ้าที่แรง

ล่าสุดที่ขโมยขึ้นบ้าน พอโทรแจ้งตำรวจแล้ว ทางตำรวจก็มากัน 4 นาย เดินเข้ามาในตัวบ้าน ถามโน่นถามนี่ว่าของอะไรหายบ้าง ฯลฯ เสร็จแล้วตำรวจถามว่า อ้าว..เลี้ยงหมานี่ครับ บางแก้วด้วย มันไม่กัดขโมยเหรอครับ เราเลยตอบว่าไป เออ...แล้วถ้ามันกัด คุณตำรวจจะเข้ามาได้ถึงในบ้านขนาดนี้เหรอคะ จากนั้นเรากับตำรวจหันไปมองมัน โน่นค่ะ...ไปนั่งน้ำลายยืด ดูเจ้าหน้าที่พิสูจน์หลักฐานเค้าเตรียมเครื่องมือ ไปนั่งดม ๆ อุปกรณ์เค้า น้ำลายเนี่ยยืดเชียว เสียชาติเกิดเป็นบางแก้วจริง ๆ ว่าจะเอาไปปล่อยวัดดีไหมเนี่ย เลี้ยงให้เฝ้าขโมย กลับมานั่งเฝ้าตำรวจ

ดังนั้น...ขอยืนยันว่า อย่าไปคาดหวังมากว่าสุนัขบางแก้วจะดุ แบบที่มันขี้อ้อนไม่ดุเลยก็มีค่ะ เช่นของที่บ้านเราเป็นต้น

0/5
    Quote Originally Posted by 69 View Post
    ไม่มีฟาร์มแนะนำค่ะเพราะปกติเราซื้อที่ชมรมตลอดเลย

ออครับผม อดได้ลูกเลยใช้มะครับ ว่าแต่ราคาน้องเค้าประมาณเท่าไรหรอครับซื้อที่ชมรมอ่า

ปากสุนัขบางแก้ว เค้าเรียกว่า "ปากคาบแก้ว" ค่ะ ลักษณะก็ตามรูปลูกสุนัขด้านบน แต่ถ้าโตขึ้นมันไปเหมือนกับคอกพี่ของมันนี่ มันไม่สวยแล้วอะค่ะ กลายไปหน่อย จะให้ดี ถ้าโตขึ้นแล้วรูปหน้าและลักษณะสีขนตรงปากคาบแก้วเหลมือนรูปตอนเป็นลูกสุนัขที่คุณเอามาลง อย่างนั้น่ะสวยค่ะ พอใช้ได้

เออ ใช้แล้วๆ คาบแก้วนี่เอง ถ้าเกิดโตขึ้นแล้วเหมือนตอนเด็กแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ ชอบประมาณนี้ แต่ไม่ชอบพี่เค้าอ่า หือๆๆๆ

ถ้าไม่อยากได้แพงมากก็เลือกแค่ปื้นใหญ่ ๆ และหน้าใหญ่หูเล็กก็พอค่ะ เท้าสิงห์จะหายากและไป เราไม่ได้เลี้ยวประกวดนี่เนอะ แต่ดูให้แน่ ๆ เลือกดี ๆ นะคะ เพราะถ้ามันเหมือนคอกพี่มันนี่ ไม่สวยค่ะ

ปื้นใหญ่ๆนี้หมายถึง เป็นสีดำเป็นแผงเยอะๆใช่ไมครับ รูปน้องตอนเด็กนี้เค้ามีแต่ว่าเป็นหย่อมเล็กๆใช่ไมครับ ผมเข้าใจถูกไมเอย

ถ้าซื้อฟาร์มทั่ว ๆ ไปคิดว่าเค้าไม่ตอนนะคะ แต่ถ้าซื้อที่ชมรมผู้เพาะพันธุ์เนี่ยตอนแน่ ๆ ค่ะ เค้าคงกลัวใครซื้อแค่คู่นึงเพื่อไปเป็นพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ แล้วเอาไปใช้ในเชิงธุรกิจ

อืมครับผม น่าเสียดาย หมดสิทธิเรียกค่าตัวน้องคืนเลย ห้าๆ

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งน่ะครับ ปกติจะเห็นคุณ 69 ให้ข้อมูลต่างๆมากมายตามกระทู๊ต่างๆอย่างละเอียด ชอบการตอบกระทู๊ของคุณ 69 มากๆเลยครับ ดูจริงใจดี ครับ

Quote Originally Posted by Belinda View Post

ถ้าดูจากพี่แล้ว เริ่มหวั่นๆเรื่องความสวย แต่ขอให้น้องเค้านิสัยดี ขยันเฝ้าบ้านก็พอแล้วเนอะ เพราะผมไป CF น้องเค้าไว้แล้วครับ ยังไงก็จะเลี้ยงน้องครับ เกรงใจพี่คนขายมากๆ เค้าใจดีจนน่าตกใจครับ

080-0078988

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook