Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: เตือนภัย sim card มือถือโดนลักลอบใช้ได้แล้ว !! และ website..

idao's Avatar
    idao is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เตือนภัย sim card มือถือโดนลักลอบใช้ได้แล้ว !! และ website..

เตือนภัย sim card มือถือโดนลักลอบใช้ได้แล้ว !! และ website..ที่ห้ามเข้า

> โปรดระวัง ถ้าคุณได้รับสัญญาณโทรศัพท์บนมือถือของคุณว่า
    > ช่างเทคนิค Cellnet หรือ Vodafone บอกคุณว่า
    > พวกเขากำลังทำการตรวจเช็คโทรศัพท์ของคุณ
    > และบอกให้คุณต้องกด # 90 หรือ 90 #
    > ตอนนี้มีบริษัทหลอกลวงฉ้อฉล วางอุบายนี้ขึ้นมาง
    > ถ้าคุณได้รับสัญญาณโทรศัพท์ดังกล่าว คุณต้องวางสายโทรศัพท์ทันที
    > ถ้าคุณกด # 90 หรือ 90 # ล่ะก็
    > พวกเขาจะสามารถเข้าไปใน sim card ของคุณได้
    > และสามารถทำการใช้โทร.ออกจาก sim card นั้น
    > โดยค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้น จะเป็นของคุณ
    > กรุณาบอกคนอื่นๆด้วย
    > -- ห้ามเปิด เวป นี้ เด็ดขาดึ้น --
    > เว็บ siamstreet.com และ digithais.com
    > ปล่อย ไวรัส อย่าเปิด แถมข้อมูลยังโดนแฮ็กด้วยบอกต่อด้วย โหด มาก
    > เตือนทุก คน ฟอร์เวิร์ดต่อด้วย นะ !
    > Virus ชื่อ kali มันจะมากับเมล์ชื่อ Let watchTV .
    > อย่า เปิด เพราะ harddisk คุณจะเกลี้ยงทุกอย่างโดย ทันทีย
    > ส่งต่อด้วยยังไม่มีวิธีแก้ไข ไม่ควรเปิด เว็บย Siamstreet.com
    > และ Digithais.com
    "สิ่งที่แสดงว่าคนเรายังมีชีวิต
    นอกจากลมหายใจ...ก็คงเป็น...ความรัก
    มีชีวิต ต้องดูแลชีวิต...ให้มีความสุข
    มีความรัก...ก็ต้องดูแล...ความรัก"

ความรักหมด แต่ไม่ได้หมายความว่า "ชีวิต" จะหมด ชีวิตของเรา ยังก้าวเดินต่อไปได้เสมอ

0/5

RE: เตือนภัย sim card มือถือโดนลักลอบใช้ได้แล้ว !! และ website..

จ๊ากกกก!!! 8O 8O

น่ากลัวมากๆๆๆ ขอบคุณจ้า คุณidao ที่มาบอกกันจะได้ระวังและจะได้เอาไปบอกต่อเพื่อนๆ ด้วย
    [SIGPIC]___________[/SIGPIC]

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

RE: เตือนภัย sim card มือถือโดนลักลอบใช้ได้แล้ว !! และ website..

ขอบคุณ คุณ idao ที่มาเตือนเพื่อนๆ นะคะ

ขอให้ข้อมูลนิดนึงนะคะ เมล์อันนี้เก่ามากแล้ว เคยได้รับเมล์นี่มา 5-6 ปีที่แล้วค่ะ และน่าจะเป็นเมล์ที่แปลมาจากต่างประเทศ เพราะ Cellnet หรือ Vodafone นั้น ไม่ใช่เครือข่ายโทรศัพท์ที่มีในเมืองไทย

แต่อย่างไรก็ตาม ถ้ามี message แปลกๆ มาก็ควรจะสงสัยไว้ก่อนก็ดีค่ะ

ส่วน website ทั้งสองนั้น ถูกใส่ร้ายค่ะ Meesook สนิทกับเจ้าของ digithais.com แล้วก็ตรวจสอบกับเจ้าของเวปไซต์แล้ว ไม่มีไวรัสค่ะ ทุกวันนี้ digithais.com ก็ยังเป็นเวปโฮสให้กับสินค้าต่างๆ มากมาย (รวมทั้งบริษัทที่ Meesook ทำอยู่ก็เป็นลูกค้าค่ะ)

ทุกวันนี้ spam mail มีเยอะนะคะ บางอันก็จริง บางอันก็ไม่จริงค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

idao's Avatar
    idao is offline Trusted Member
    0/5

อ้าว :cry: เพื่อนเราพึ่งส่งมาให้นะคะ เห็นว่าน่าจะเป็นความรู้ แต่เศร้ายังเลย ขอโทษด้วยนะคะ :P
    "สิ่งที่แสดงว่าคนเรายังมีชีวิต
    นอกจากลมหายใจ...ก็คงเป็น...ความรัก
    มีชีวิต ต้องดูแลชีวิต...ให้มีความสุข
    มีความรัก...ก็ต้องดูแล...ความรัก"

ความรักหมด แต่ไม่ได้หมายความว่า "ชีวิต" จะหมด ชีวิตของเรา ยังก้าวเดินต่อไปได้เสมอ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

หวาย..... คุณ idao ไม่ต้องเศร้านะคะ ที่คุณมาโพสบอกเพื่อนๆ นี่ก็แสดงน้ำใจดีของคุณค่ะ เพื่อนๆ ก็ต้องขอบคุณ คุณ idao นะคะ

Meesook แค่มาชี้แจงเพิ่มเติมค่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะให้เสียความรู้สึกเลยค่ะ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดเน้อ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Comments from Facebook