Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: เทคนิค..ในการหาคู่แท้...

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เทคนิค..ในการหาคู่แท้...

เคยมั้ยไม่ว่าจะจริงจังกับรักครั้งนี้แค่ไหน แต่สุดท้ายผลลัพธ์ที่ออกมาก็จบลงด้วยคำว่า “เลิกรา” จนบางครั้งคุณก็รู้สึกท้อแท้ และสิ้นหวังในความรัก ขณะที่อีกใจคุณก็เชื่อว่าคู่แท้ของคุณต้องอยู่ที่ไหนซักแห่ง แต่ปัญหาคือ เมื่อไหร่คุณจะเจอ “คู่แท้” ซะที
    วันนี้ ขอเอาใจคนที่หัวใจมีรัก ด้วยเทคนิคการหา “คู่แท้” ฉบับย่อมาฝาก

1.หยุดที่จะมองหา
    เคยมั้ยที่คุณต้องเสียเวลามหาศาลไปกับการมองหาบางสิ่งบางอย่างที่สูญหายไป แต่ไม่ว่าหายังไงก็หาไม่เจอซะที เราขอแนะนำให้คุณหยุดมองหา เพราะบางครั้งยิ่งมองหาคุณกลับยิ่งหามันไม่เจอ ทฤษฎีนี้ก็เช่นเดียวกันกับการมองหาคู่แท้ เมื่อไหร่ก็ตามที่คุณพยายามที่จะมองหาใครบางคน ดูเหมือนเขาจะยิ่งไกลออกไป ดังนั้นคุณควรหยุดที่จะพยายามมองหา และปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติ

2.อย่าพยายามที่จะทำตัวให้เป็นที่โปรดปรานของคนอื่น

นี่เป็นข้อเท็จจริงสำหรับผู้หญิงทุกคน ที่พยายามจะทำทุกสิ่งทุกอย่างเพื่อให้คนอื่นมีความสุข จนบางครั้งต้องสูญเสียความเป็นตัวของตัวเองไป ดังนั้นคุณต้องหันมาถามตัวเองก่อนว่าคุณต้องการคนที่เขารักคุณที่อะไร ในสิ่งที่คุณเป็น หรือสิ่งที่เขาอยากให้คุณเป็น

3.อย่าทำลายหรือลดศักดิ์ศรีของตัวคุณเอง หลายครั้งที่ผู้หญิงหลายคนพยายามถือคติสั้นหรือ เอวต่ำเข้าว่า ด้วยการใส่บราเสริมหน้าอก และสวมกระโปรงสั้นๆ เพียงเพราะพวกเธอหวังว่าสิ่งเหล่านี้ จะช่วยให้เธอกลายเป็นที่ดึงดูดใจของหนุ่มๆ ซึ่งแม้ว่าจะปฏิเสธข้อเท็จจริงนี้ไม่ได้ว่ารูปลักษณ์ภายนอกสามารถทำให้หนุ่มๆหันมามองหรือสนใจคุณได้ แต่คุณจะแน่ใจได้อย่างไรว่า หนุ่มๆเหล่านั้นเป็นคนที่ใช้ และเหมาะสมกับคุณ

4.หมั่นพัฒนาหรือปรับปรุงตัวเอง
    เพื่อให้ตัวเองดูดีที่สุดเสมอ เพราะคุณไม่จำเป็นที่จะต้องดูดีเพื่อใคร หรือในสายตาใคร และคุณจะพบว่าแค่คุณหมั่นดูแลตัวเองอยู่เสมอ ก็จะมีหนุ่มๆเข้ามาหาคุณเอง

5.หยุดที่จะตั้งกรอบหรือสร้างกฎเกณฑ์ของคนที่จะมาเป็นคู่แท้ของคุณ
    การจดบันทึกสิ่งที่ต้องการล่วงหน้าไว้ อาจเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับการไปจ่ายตลาด แต่ชีวิตคู่ของคุณมีสิ่งที่เหนือขอบเขตของลักษณะบุคลิกเฉพาะตัวเท่านั้น เพราะบางคนอาจวาดฝันว่าคู่แท้ของคุณต้องมีฐานะร่ำรวย สูงและหนักตามที่คุณจินตนาการไว้ แต่ในความเป็นจริง คุณต้องถามตัวเองว่าจะยอมเสียชีวิตคู่ไปเพียงเพราะคู่แท้ของคุณมีความสูงน้อยกว่าที่คุณขาดไว้เพียงไม่กี่นิ้ว

ขอขอบคุณhttp://www.kuindy.com/thread-2975-1-1.html
    เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณจ๊ะ รูปน่ารักจัง อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ขอบคุณนะครับ

ปล ถ้าอยากมีรักแท้ ลองปรึกษา TEDDY07
    ^^แหมถ้าอยากมีชีวิตคู่ที่ยั้งยืนลองปรึกษาคุณดี้ดูสิครับ
    น่าอิจฉามากๆคบกับแฟนมาเป็น10ๆปี
    ^^Love city glow *deLaCour

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยมากๆค่ะ เป็นอย่างนั้นจริงๆไม่เฉพาะแฟนนะคะ หนึ่งเป็นประจำเรื่องหาซื้อของ อยากได้รองเท้าหาไม่รู้กี่ร้าน ไม่มีถูกใจเลยเป็นไปได้ แต่พอไม่ได้สนใจเอ้าคู่นี้สวย แบบนี้ดูดี แปลกแต่จริง ขอบคุณ คุณ จขกท มากนะคะสำหรับสิ่งดีๆที่นำมาฝากค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยอีกคนค่ะ ของพี่นี่อยู่กันมาก็สามสิบกว่าปีแล้วคงเลยจะเป็นคู่แท้ละมังเนาะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับบทความน่ารักๆนะคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    Quote Originally Posted by titled View Post

ขอบคุณนะครับ

ปล ถ้าอยากมีรักแท้ ลองปรึกษา TEDDY07
    ^^แหมถ้าอยากมีชีวิตคู่ที่ยั้งยืนลองปรึกษาคุณดี้ดูสิครับ
    น่าอิจฉามากๆคบกับแฟนมาเป็น10ๆปี

มาเห็นด้วยกับคุณเติ้ลค่ะ...ไม่ได้สนิทกับพี่เทดดี้นะคะ

แต่แค่ได้คุยกันพูดจานิดหน่อยก็รู้สึกได้ถึงความน่ารักของพี่เขาค่ะ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะที่นำบทความมาฝาก และภาพน่ารักมากค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5

Smile

The best thing come when you least expect ค่ะ..ขอบคุณสำหรับเนื้อหาดีๆด้วยน๊าคะ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยทุกข้อเลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ปล.รูปภาพน่ารักจังเลยค่ะ
    --------------ทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นในชีวิตเรา ก็เพื่อช่วยให้ชีวิตเราไปอยู่ในจุดที่ดีที่สุด--------------

"อยู่ที่ว่าเราจะเลือกใช้มันอย่างไร"

0/5
    อุ้ยโดน ชอบทุกข้อเลยคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook