Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: 5 เทรนด์ที่เคยฮิต กำลังจะเอ้าท์

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Cool 5 เทรนด์ที่เคยฮิต กำลังจะเอ้าท์

บอกลา 5 เทรนด์สุดฮิปปี 2009

เชื่อแล้วหล่ะว่านาฬิกาของโลกแฟชั่นไม่เคยหยุดเดินจริงๆ เพราะเพียงแค่ชั่วข้ามคืน กระแสเทรนด์ลูกใหม่อาจซัดเทรนด์ลูกเก่าที่ครองใจวัยโจ๋มานานให้พังโครมไปได้ ยิ่งในช่วงเปลี่ยนผ่านปีใหม่หรือฤดูกาลแต่ละที เทรนด์ใหม่ๆก็ออกตัวแซงโค้งกันสุดฤทธิ์
    และเพื่อไม่เอาท์ ตกเทรนด์ วันนี้ “ไทยรัฐออนไลน์” มีข้อมูลดีๆที่ทาง CNNGO สำรวจกันมาฝากว่า เทรนด์ที่มาแรงในปี 2009 มีอะไรที่กำลังจะเอาท์บ้างเริ่มด้วย

1. ตุ๊กตาสุดแบ๊ว อย่างน้องบลายด์ ที่สาวกหลายคนถึงขั้นลงทุนลัดฟ้าไปฮ่องกง หรือ ถ่างตารอประมูลตุ๊กตาบลายด์ ผ่านอีเบย์ ยิ่งไปกว่านั้น เมื่อได้เป็นเจ้าของแล้ว เจ้าตุ๊กตาหน้าตาน่ารักน่าชังน้ี กลับไม่ได้เป็นเพียงของตกแต่งบนชั้นวางของเท่านั้น แต่เจ้าของส่วนมากมักจะลงทุนตัดเย็บเสื้อผ้าแบบเดียวกัน ประหนึ่งเป็นฝาแฝดต่างไซด์ และพาน้องบลายด์ไปเดินเล่นหรือไปไหนมาไหนด้วย ราวกับเป็นสัตว์เลี้ยงตัวหนึ่ง
    เป็นที่คาดการณ์ว่าเทรนด์เรื่องการสะสมเจ้าตุ๊กตาบลายด์ของบรรดาเซเลบคนดังจะค่อยๆ หายไป รวมถึงบรรดาร้านขายของแฟชั่นเกี่ยวกับตุ๊กตาบลายด์ แต่ใช่ว่าเทรนด์คาวาอิจะหายไปนะ เพราะรับรองว่ายังฮอตอยู่เหมือนเดิม เพียงแต่จะมีลูกเล่นเทรนด์ใหม่ๆเข้ามามากขึ้น

2. คอนแทคเลนส์สีสันต่างๆ รวมถึงบิ๊กอาย คงดูขัดหูขัดตาพิลึกที่คนเอเชียแท้ๆ จะเป็นเจ้าของดวงตาสีบลอนด์ภายใต้ผมแดง แต่มันเกิดขึ้นจริง เพราะในช่วงปีที่ผ่านมา เราจะเห็นว่าวัยรุ่นไทยหันไปนิยมการเป็นเจ้าของนัยน์ตาสีฟ้า ที่กลมโตขนาดใหญ่เกินจริง (ประมาณเหรียญ 10) ส่วนหนึ่งที่เทรนด์นี้เป็นที่นิยมคงมาจากกระแสน้องบลายด์ หรือบางคนอาจต้องการทำให้ตัวเองดูละม้ายคล้ายตัวละคร หรือการ์ตูนญี่ปุ่น

3. แบล็กเบอร์รี่ ต้องยอมรับว่ากระแสมือถือผลไม้ค่ายนี้แรงจริงๆ มองไปทางไหนหลายคนก็กำลังสนุก หรือติดต่อออนไลน์กับผู้คนนับล้าน ผ่านเจ้าอุปกรณ์เครื่องนี้ ถึงขนาดกล่าวกันว่า เวลาเจอกับเพื่อนเก่า แทนที่จะทักว่า สบายดีไหม กลับเปลี่ยนเป็นการแลก BBM pin กันซะนี่

4. ซูปเปอร์สตาร์ที่คลุมเครือทางเพศ ในที่นี่ไม่ได้หมายถึงว่าบรรดาคนดังเหล่านี้ยังสับสนทางเพศ แต่เพราะการแต่งกาย เสื้อผ้า หน้า ผม ที่ประยุกต์ซะจนบางครั้งมองเผินๆ หรือมองจากด้านหลังอาจไม่แน่ใจว่านี่ผู้ชายหรือผู้หญิงกันแน่
    ในปี 2009 จะเห็นว่าซุปเปอร์สตาร์ที่มีผลงานออกมาเป็นที่ถูกอกถูกใจแฟนๆ โดยเฉพาะสาวๆ ก็เพราะความคลุมเครือเหล่านี้ ไม่ว่าจะเป็นการแต่งตัวที่จัดจ้านมากขึ้น การไว้ผมยาวเหมือนผู้หญิง หรือบางครั้งต้องแต่งหน้า กรีดอายไลน์เนอร์ เวลาขึ้นคอนเสิร์ต

5. หลุดโลกไปกับเลดี้ กาก้า แน่นอนว่าสาวเจ้าสุดแรงอย่างเลดี้ กาก้า ยังคงความเป็นสาวฮอตอยู่เสมอ แต่ไม่ได้หมายความว่า สาวๆ จะต้องหลงใหลในสไตล์การแต่งตัวสไตล์หลุดโลกแบบเธอไปด้วย ไม่ว่าจะเป็นเทรนด์เสื้อไหล่ตั้ง รวมถึงเสื้อเชิ้ตสุดลำ้ที่ใครพากันหลงใหล เพราะแท้จริงแล้วก็เป็นเสื้อยืดธรรมดา เพียงแต่ทำให้มันเป็นสีเมทาลิกเท่านั้น

อ่านมาถึงตรงนี้ หลายคนคงนึกถึงสุภาษิตเดียวกันว่า “ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน” มาดูกันซิว่าเทรนด์สุดฮอตในปี 2009 จะมาตกม้าตายในปี 2010 จริงหรือเปล่า.

แต่เราก็ยังชอบ LaDy Gaga เหมือนเดิมอ่ะนะ (แต่คงไม่กล้าแต่งตัวเหมือนเจ้แก 555+)

พี่ๆ-เพื่อนว่า 5 ข้อนี้ อะไรจะ in อะไรจะ Out คะ ขำ ขำ ^^

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

blytheboop's Avatar
    blytheboop is offline Trusted Member
    0/5
    อันอื่นไม่รู้แต ่น้องblytheกระแสลดลงจริงๆค่ะั คนที่เล่นตามกระแสก็จะหายไปค่ะ
    เราเล่นมาตั้งแต่น้องยังตัวละ 3พันอ่ะคะ่ เห้นราคาที่ มีบางช่วงพุ่งเกินไป
    ก็คิดไว้แล้วล่ะ ว่าต้องมีวันนี้ แต่คนที่ชอบจริงๆ เล่นมานาน
    ก็ยังเห็นมีความสุขกับการซื้อน้องblytheอยู่นะคะ ออกแนวbarbieค่ะ
    ไม่เ็ป็นกระแส แต่ก็ขายได้เรื่อยๆน่ะคะ

0/5
    จริงค่ะ...เพราะอะไรที่มันฮิตแบบมาแรง มาไว มันก็จะไปไวเหมือนกัน

ขอบคุณนะคะที่นำมาแบ่งปันกัน
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    หนึ่งมองว่า พวกโทรศัพท์มือถือ ค่อนข้างมาแรง แต่อยู่ได้ไม่นานค่ะ ขอบคุณที่นำข้อมูลมาฝากกันค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5

Wink

ชอบเลดี้กาก้าครับ เท่มาก

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบ เลดี้ กาก้า ยังร้อนแรงไม่เลิก เธอแรงดีไม่ชอบใส่ชุดชั้นใน....ร้อนแรง
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5

Wink

แต่ที่แน่ๆ ...น้อง BB ยังแรงได้อีกหลายขุม ฮ่าๆ

มีค่ายชื่อดังนำเข้าซะอย่าง ... คงเจริญรอยตามน้อง iPhone ...

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบเลดีกาก้าและก็คิดว่าเธอคงจะแรงไปอีกนานคะ เทรนด์การแต่งตัวตามเธออันนี้แมงไม่แน่ใจนะคะว่าจะยังแรงมีคนตามกระแสอยู่รึเปล่า แต่ที่แน่ ๆ คือเพลงและโชว์ของเธอ ยังไงก็ยังชอบและคิดว่าคงแรงไปอีกนาน ส่วนบีบี ก็คงอีกยาวเลยคะเทรนด์นี้ ขนาดแมงตอนแรกมีจุดยืนเป็นมั่นเป็นเหมาะว่าไม่อยากจะใช้ ไม่เอาๆๆ ตอนนี้ยังต้องยอมแพ้ด้วยคน
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจจังคะ ที่มีคน ปลื้ม เลดี้ กาก้า เหมือนส้ม มากมาย

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook