Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 42

Thread: เพื่อนๆ SBNer เลี้ยงหมาพันธ์อะไรเฝ้าบ้านกันครับ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

แนะนำบางแก้วเลยค่ะ อย่างที่พี่ข้างบนบอกอะค่ะ
    คนเลี้ยงต้องเข้าใจสายพันธุ์มันด้วยนะคะ ถ้าไปปล่อยทิ้งๆขว้างๆตีมันพร่ำเพื่อมันก็จะดุและไม่ค่อยแคร์เจ้าของ
    แต่ถ้าเลี้ยงดีนี่สุดยอดมากค่ะ มันฉลาดอยู่บ้านเดียวกันยังรู้เลยคนไหนนายคนไหนบ่าว ถ้าคนใช้ทำลับๆล่อพี่แกก็เล่นเหมือนกัน เรื่องเฝ้าบ้านนี่หมดห่วง กลัวอย่างเดียวคือจะมีใครมาว่ายาเบื่้อเท่านั้นค่ะ แต่บางตัวฝึกดีๆเค้าก็ไม่กินของข้างนอกหรือคนอื่นที่ไม่ใช่เจ้านายเค้าให้กินก็ไม่กินนะ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้ว่าจะเรียกหมาเฝ้าบ้านได้รึเปล่า เพราะเหมือนจะไม่ดุเท่าไหร่เลยคะ
    ใครไปใครมาก็หางสั่นกระดิก ๆ รับแขกเค้าไปทั่ว อิอิ
    ที่บ้านเลี้ยงบีเกิ้ลกับโกลเด้นอยู่คะ จริง ๆ นะคะ แทบจะไม่ช่วยเฝ้าบ้านเฝ้ายามอะไร แต่ก็มีความสุขกันดีที่มีเค้าอยู่น่ะคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

nonfat_latte is offline Trusted Member
    0/5

Wink

เลี้ยง miniature schnauzer ค่ะ เป็นประเภทสุนัขเฝ้าบ้านแบบใช้เสียงเห่าน่ะค่ะ ตัวเล็กแต่เสียงเห่าดังและดุเหมือนหมาใหญ่ (แต่เคยเจอบางตัวเสียงเห่าไม่ค่อยมีพาวเว่อร์ค่ะ เหมือนหมาเล็ก แต่บางตัวก็เป็นมิตรมากๆค่ะ ต้องดูที่ตัวแม่ว่าแม่เค้าเฝ้าบ้านได้หรือเปล่า) น่ารักขี้อ้อนค่ะ แต่อาจดูดุร้ายและไม่น่ารักในสายตาคนภายนอก เลี้ยงคู่กับหมาใหญ่อีกตัวน่าจะช่วยกันเฝ้าบ้านได้ดีนะคะ เพราะเจ้า schnauzer ตัวเล็กแต่ใจใหญ่ค่ะ เล่นกับตัวใหญ่ได้มัน ^^

ตอนนี้หลงรักแต่หมาหนวดพันธุ์นี้ไปแล้ว
    ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจนะคะ เพราะเค้าเป็นประเภทนายเดียวตลอดชีวิตค่ะ

0/5
    K9 คือสุนัขตำรวจไง ตะเอง
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

0/5
    เข้ามาอ่านด้วยค่ะ กำลังอยากเลี้ยงอีกตัว ตอนนี้มีโกลเด้นตัวเดียว

เอาความไรไม่ได้เร๊ย ทำหน้าน่ารักอย่างเดียว แต่ก็ทำให้เราชื่นใจที่มีเค้าอยู่ข้างกายเสมอ

Kathy P's Avatar
    Kathy P is offline Trusted Member
    0/5
    เลี้ยงพันธุ์ไทยที่เก็บมาจากข้างถนนไว้ 5ตัว ตอนนี้ตายไป3ตัว เนื่องจากโดนวางยา
    แล้วไปนอนตายใต้รถ เราได้กลิ่นเลยทราบว่าตายแล้ว
    อยากจะบอกว่าหมาพันธุ์ไทยกลางวันหลับได้หลับดี
    แต่กลางคืนนี่ เป็นยามชั้นดีเลิศเลยค่ะ
    ใครแปลกหน้าจะเข้ามาไม่ได้เลย จะเห่าไม่หยุด
    ถ้าเรากลับบ้านดึกๆ เค้าจะมาเดินอยู่ข้างๆ
    ถ้ามีใครไม่รุจักมาด้วยเค้าจะคอยกันเราจากคนนั้น
    สรุปว่าเลิฟมากมาย
    เมื่อก่อนสวนคุณอาเคยเลี้ยงบางแก้ว ดุมากๆ
    แม้แต่คนงานที่เอาข้าว เข้าไปให้ยังโดนกัด
    เราเคยโดนกัดครั้งนึง เข็ดไปเลย
    ไม่กล้าเลี้ยงพันธุ์ดุค่ะ กลัวกัดคนอื่น
    Kathy Precious

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    ที่โรงงานคุนพ่อเลี้ยงบางแก้วไว้สองตัวค่ะ ดุมากมาย
    เคยเล่นกับมันตอนเด็กๆ พอไปอีกที ตัวโต ดุมากมายค่ะ = =
    แต่ต้องระวังด้วยนะค่ะ เดี๋ยวนี้เค้าวางยาหมาแล้ว
    ตายไปหนึ่งตัวเรยค่ะ T^T คนอะไรใจร้ายขนาดนี้

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

puppies.......

Quote Originally Posted by lapoire View Post
    อยากแนะ รอตไวเลอค่ะ

ข่าวที่ลงอาจดูแรงแต่จิงๆ แล้ว
    ถ้าเลี้ยงและฝึกเค้า เค้าเป็นสุนัขที่ฉลาดและพูดรู้เรื่องมากๆ เลยนะคะ
    มีวินัยและจดจำได้ดี ยิ่งคุณมีประสบการณ์โดนแกล้ง
    คุณสามารถสอนเค้าให้ระวังเรื่องนี้เป็นพิเศษได้
    ถ้ามีคนมาทำเช่นนี้ซ้ำสองรับรองเค้าจับให้คุณได้แน่

เคยฟังเรื่องเค้าจากคนเลี้ยงโดนตรงมาค่ะ
    ประทับใจจิงๆ
    ผมก็อยากได้ล็อตไวเลอร์เหมือนกันครับ คืออย่างน้อยพวกโจรก็จะคิดเหมือนผมและคนอื่นๆคือ ไอ้ตัวที่เป็นข่าวนี้หว่าไรเงีย คือเจ้าของยังกัด ตรูคงไม่รอด อะไรประมาณนี้ ห้าๆ จิตวิทยาสุดๆ แต่เรื่องสอนนี้กลัวสอนไม่เป็นอ่าครับ ขนาดน้องชิวาวายังสอนได้แค่นั่ง นั่งรอห้ามไปไหน แล้วก็ขับถ่ายเป็นที่ แค่นี้เองครับ ออ ลืมไปสั่งให้เอาแกมมาให้หอมได้ครับ อันนี้ปลื้มมาก แล้วก็เวลาเราร้องไห้เค้าก็จะหอนๆๆๆ ชอบแกล้งร้องให้เค้าหอนครับ ดูแกรักเราดีครับ อิอิ

Quote Originally Posted by rungring_n View Post
    มาตอบช้าไปไหมคะเนี่ย

ของรุ้งเลี้ยงปอมค่ะ(เห่าเสียงดังดี) ถ้าขโมยมาน้องปอมเห่าทีต้องได้ยินถึงป้อมยามแน่ๆค่ะ^^

อีกตัวเลี้ยงชิวาวาเหมือนกันค่ะ
    บางทียังแอบคิดเลยว่า ถ้าเราเลี้ยงตัวสวยๆ แพง เนีย จากที่จะให้เป็นยาม กลายเป็นเป้าโดยขโมยเองเปล่าครับ ห้าๆ

Quote Originally Posted by perngnarak View Post
    แนะนำบางแก้วเลยค่ะ อย่างที่พี่ข้างบนบอกอะค่ะ
    คนเลี้ยงต้องเข้าใจสายพันธุ์มันด้วยนะคะ ถ้าไปปล่อยทิ้งๆขว้างๆตีมันพร่ำเพื่อมันก็จะดุและไม่ค่อยแคร์เจ้าของ
    แต่ถ้าเลี้ยงดีนี่สุดยอดมากค่ะ มันฉลาดอยู่บ้านเดียวกันยังรู้เลยคนไหนนายคนไหนบ่าว ถ้าคนใช้ทำลับๆล่อพี่แกก็เล่นเหมือนกัน เรื่องเฝ้าบ้านนี่หมดห่วง กลัวอย่างเดียวคือจะมีใครมาว่ายาเบื่้อเท่านั้นค่ะ แต่บางตัวฝึกดีๆเค้าก็ไม่กินของข้างนอกหรือคนอื่นที่ไม่ใช่เจ้านายเค้าให้กินก็ไม่กินนะ
    ชอบจังเลยที่แยกบ่าวแยกนายได้ เก่งมากๆ ส่วนเรื่องยาเบื่อนี้น่ากลัวจังเลยครับ ว่าแต่จะฝึกยังไงดีไม่ให้กินจุ๊บจิ๊บ

Quote Originally Posted by Jellyfish View Post
    ไม่รู้ว่าจะเรียกหมาเฝ้าบ้านได้รึเปล่า เพราะเหมือนจะไม่ดุเท่าไหร่เลยคะ
    ใครไปใครมาก็หางสั่นกระดิก ๆ รับแขกเค้าไปทั่ว อิอิ
    ที่บ้านเลี้ยงบีเกิ้ลกับโกลเด้นอยู่คะ จริง ๆ นะคะ แทบจะไม่ช่วยเฝ้าบ้านเฝ้ายามอะไร แต่ก็มีความสุขกันดีที่มีเค้าอยู่น่ะคะ
    โกลเด้นใจดีมากเลยเนอะ ขี้เล่นสุดๆ ไปบ้านเพื่อนแต่ละที โห้เล่นไม่เลิก

Quote Originally Posted by nonfat_latte View Post
    เลี้ยง miniature schnauzer ค่ะ เป็นประเภทสุนัขเฝ้าบ้านแบบใช้เสียงเห่าน่ะค่ะ ตัวเล็กแต่เสียงเห่าดังและดุเหมือนหมาใหญ่ (แต่เคยเจอบางตัวเสียงเห่าไม่ค่อยมีพาวเว่อร์ค่ะ เหมือนหมาเล็ก แต่บางตัวก็เป็นมิตรมากๆค่ะ ต้องดูที่ตัวแม่ว่าแม่เค้าเฝ้าบ้านได้หรือเปล่า) น่ารักขี้อ้อนค่ะ แต่อาจดูดุร้ายและไม่น่ารักในสายตาคนภายนอก เลี้ยงคู่กับหมาใหญ่อีกตัวน่าจะช่วยกันเฝ้าบ้านได้ดีนะคะ เพราะเจ้า schnauzer ตัวเล็กแต่ใจใหญ่ค่ะ เล่นกับตัวใหญ่ได้มัน ^^

ตอนนี้หลงรักแต่หมาหนวดพันธุ์นี้ไปแล้ว
    ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจนะคะ เพราะเค้าเป็นประเภทนายเดียวตลอดชีวิตค่ะ

ชอบจังเลยครับที่มีนายเดียว ว่าแต่เค้าจะเป็นยังไงอ่าครับถ้าโดนขายให้คนอื่น คือเค้าจะไม่ค่อยรักนายใหม่หรอครับ

Quote Originally Posted by organ_kaviya View Post
    K9 คือสุนัขตำรวจไง ตะเอง

ขอบคุณครับ แอบไม่รู้ ห้าๆ

Quote Originally Posted by jachamai View Post
    เข้ามาอ่านด้วยค่ะ กำลังอยากเลี้ยงอีกตัว ตอนนี้มีโกลเด้นตัวเดียว

เอาความไรไม่ได้เร๊ย ทำหน้าน่ารักอย่างเดียว แต่ก็ทำให้เราชื่นใจที่มีเค้าอยู่ข้างกายเสมอ

หน้าตาจิกกล้องมากๆเลยครับ ห้าๆ

Quote Originally Posted by Kathy P View Post
    เลี้ยงพันธุ์ไทยที่เก็บมาจากข้างถนนไว้ 5ตัว ตอนนี้ตายไป3ตัว เนื่องจากโดนวางยา
    แล้วไปนอนตายใต้รถ เราได้กลิ่นเลยทราบว่าตายแล้ว
    อยากจะบอกว่าหมาพันธุ์ไทยกลางวันหลับได้หลับดี
    แต่กลางคืนนี่ เป็นยามชั้นดีเลิศเลยค่ะ
    ใครแปลกหน้าจะเข้ามาไม่ได้เลย จะเห่าไม่หยุด
    ถ้าเรากลับบ้านดึกๆ เค้าจะมาเดินอยู่ข้างๆ
    ถ้ามีใครไม่รุจักมาด้วยเค้าจะคอยกันเราจากคนนั้น
    สรุปว่าเลิฟมากมาย
    เมื่อก่อนสวนคุณอาเคยเลี้ยงบางแก้ว ดุมากๆ
    แม้แต่คนงานที่เอาข้าว เข้าไปให้ยังโดนกัด
    เราเคยโดนกัดครั้งนึง เข็ดไปเลย
    ไม่กล้าเลี้ยงพันธุ์ดุค่ะ กลัวกัดคนอื่น

พูดถึงหมาข้างทางนี้ก็ฉลาดมากๆเลยนะครับ แต่ก็อยากได้โหดๆด้วย
    แต่ไม่โหดกับเจ้านายได้ไมอ่า กลัว

Quote Originally Posted by dada_xx View Post
    ที่โรงงานคุนพ่อเลี้ยงบางแก้วไว้สองตัวค่ะ ดุมากมาย
    เคยเล่นกับมันตอนเด็กๆ พอไปอีกที ตัวโต ดุมากมายค่ะ = =
    แต่ต้องระวังด้วยนะค่ะ เดี๋ยวนี้เค้าวางยาหมาแล้ว
    ตายไปหนึ่งตัวเรยค่ะ T^T คนอะไรใจร้ายขนาดนี้

โหดร้ายทารุณกรรมน้องหมามากมาย ทำไปได้น่ะ คนประเภทนี้
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    จริงของคุณ จขกทค่ะ
    ปอมนี่ฉลาด บางทีคนแปลกหน้ามาก็ไปเล่นไปอ้อน
    พอคนในบ้านมารีบเห่าสะดังลั่นเรยยย - -"

เราแนะนำบางแก้วค่ะ ดุจริงๆแต่เคยได้ยินมาว่าไม่กัดเจ้าของน๊า
    (ไม่รู้จริงป่าวนะคะ)

ถ้าเรารักเค้า ดูแลเอาใจใส่เค้า เค้าจะรับรู้ถึงความรักและไม่กัดเราค่ะ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    ผึ้งเลี้ยงน้องพุดเดิ้ลค่ะคุณโบ๊ท น่ารัก เอ๊ย หล่อที่สุดค่ะ
    รักหมดใจ รักที่สุดเลยค่ะ เค้าขี้อ้อน ขี้งอน และเป็นน้องหมาที่ alert มากๆๆๆค่ะ
    ซนมากกกกกกกค่ะ แต่ก็ทำให้ยิ้มได้ทุกครั้งที่เห็นเค้า
    เห่าเก่งมากค่ะคุณโบ๊ท เรื่องเห่านี่ได้ใจจริงๆ
    ห้ามไปดุเค้าด้วยนะคะ ถ้าดุเค้า เค้าจะงอนต้องหาทางง้ออีก เฮ้อ -_-"

เอารูปลูกชายสุดหล่อมาอวดค่ะ ...

หวัดดีคับ ป๋มชื่อข้าวเปลือกคับ สุดที่รักของคุณแม่ หล่อมะค๊าบบบบบบบ

แม่บอกว่าเปลือกหล่อที่สุดในโลกคับ อิอิ เปลือกก็ว่างั้นแหละคับ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook