Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: วิธีแก้โรคเบาหวาน อย่างง่าย ไม่ซับซ้อนค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile วิธีแก้โรคเบาหวาน อย่างง่าย ไม่ซับซ้อนค่ะ

ได้รับ forward mail อย่างเคยค่ะ และหนึ่งคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับท่านที่เป็นเบาหวานได้บ้าง และเป็นวิธีที่ค่อนข้างง่าย ไม่ซับซ้อน เพื่อนๆลองแนะนำคนที่เป็นลองทำดูนะคะ หนึ่งก็ไม่ทราบว่าจะได้ผลตามนี้หรือเปล่าอะค่ะ

+++

ขอส่ง ส.ค.ส. ๒๕๕๓ ให้กับทุกท่านและป้องกันกับผู้ที่ชอบทานของหวานๆ จะได้ไม่มีเบาหวานมารบกวน เรื่องง่ายๆ ซื้อฟักทองมาไหว้เจ้าที่ เสร็จแล้วทำอย่างที่บอก ก็จะปลอดโรคเบาหวาน ได้ผลมาหลายคนแล้ว ลองดูน๊ะ

วิธีแก้โรคเบาหวาน

วิธีแก้โรคเบาหวานอย่างง่ายๆสามารถทำกันได้ทุกคนลองเอาไปบอกต่อๆกันนะคะจะได้เป็นวิทยาทาน เผื่อว่าคนรู้จักของเราเป็นโรคนี้เราจะได้ช่วยเขาได้ วิธีที่ว่านี้คือ

นำเอาฟักทอง 1 ลูก (ลูกเล็กหรือใหญ่ก็ได้) ล้างโดยไม่ต้องปลอกเปลือกล้างให้สะอาด หั่นเป็น 4 ส่วน นำลงไปต้มกับน้ำธรรมดา แล้วดื่มน้ำของมันแล้วก็ต้มไปเรื่อยๆจนกว่าเนื้อฟักทองจะเละไปกับน้ำก็กินไปอีกจนหมด แต่อย่ากินเม็ดมันนะคะ

แล้วลองไปเช็คน้ำตาลดูน้ำตาลในเลือดจะลดลงไปอย่างแน่นอนเพราะมีคนทำแล้วได้ผล 100 % มาแล้วจึงมาบอกต่อนะคะ หากน้ำตาลในเลือดของเราอยู่ที่ระดับปกติแล้วก็หยุดทานได้แต่เมื่อไรที่รู้สึกว่าน้ำตาลของเรากำลังมีมากขึ้นก็กลับมาทำวิธีนี้อีก

ลองทำดูนะคะเผื่อจะได้ผลตามที่ต้องการสำหรับคนที่มีน้ำตาลค่อนข้างสูงก็ทำได้อาจจะกินน้ำฟักทองเดือนละครั้งหรือสองเดือนครั้งก็ลองกะกันเอาเองนะคะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณหนึ่งมาก ๆ นะคะ ที่ขยันหาข้อมูลดี ๆ มาให้ทราบ รักษาสุขภาพด้วยนะ อากาศเริ่มอบอุ่นหรือยังคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะ คุณย่าเป็นเบาหวานอยู่ด้วย จะลองไปให้ คุณย่าทำดูคะ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5
    ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ
    เดี๋ยวจะไปบอกแม่ให้ลองทำค่ะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณค่ะ จะได้ให้คุณแม่อ่าน

valentino is offline Banned
    Blog Entries
    2
    0/5
    มีประโยชน์มากมาก ขอบคุณมากมากค่ะ

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณคุณหนึ่งมาก ๆ นะคะ ที่ขยันหาข้อมูลดี ๆ มาให้ทราบ รักษาสุขภาพด้วยนะ อากาศเริ่มอบอุ่นหรือยังคะ
    ยินดีมากมายค่ะพี่แหววขา ขอบคุณสำหรับความห่วงใยนะคะ แต่อากาศมันแย่มากกกกก มากกกกอะค่ะ ไม่รู้มันจะหนาวไปไหน แถวบ้านหนึ่ง ติดลบ 20 ลบ 25cc หิมะก็เยอะมากกกกกกกกกกกกก ต้องทนหนาวไปอีกจนถึงเดือน เมษา ค่ะหลังจากนั้นก็จะดีขึ้นนิดหน่อย เพราะใกล้หน้าร้อน ขอบคุณพี่แหววที่แวะเข้ามาคุยด้วยนะคะพี่
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

0/5
    Quote Originally Posted by story2lady View Post
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะ คุณย่าเป็นเบาหวานอยู่ด้วย จะลองไปให้ คุณย่าทำดูคะ
    ยินดีค่ะ คุณ story2lady ขอให้คุณย่าหายไวไวน้า ได้ผลไม่ได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by JaaN View Post
    ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ
    เดี๋ยวจะไปบอกแม่ให้ลองทำค่ะ
    ยินดีมากมายค่ะ คุณ JaaN ขอให้คุณแม่หายไวไวนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by PrimmRose View Post
    ขอบคุณค่ะ จะได้ให้คุณแม่อ่าน
    ยินดีค่ะคุณ PrimmRose

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook