Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 33

Thread: อยากจะถอยมือถือใหม่ซักเครื่อง อยากให้เพื่อนช่วยโหวตว่าจะซื้ออะไรดีระหว่าง Curve 8900 กับ I Phone ขอความเห็นหน่อยนะค่ะ

Warning Points:
    0/5

Wink

iPhone 3GS ก็แรง หน้าจอก็ใหญ่ สำหรับคนชอบ Touch phone...

ตัวกล้องก็ 3 ล้าน มี AF .. ไม่มีแฟลช แต่เค้าคงไม่เน้นเท่าไหร่ เน้นพวก Entertainment มากกว่า

BB ก็ดีโดยเฉพาะ Bold 9700 กล้อง 3.2 mil pixel AF พร้อมแฟลช แสงสว่างจัด...cpu แรงกว่าตัวเก่าเยอะ...

...เครื่องบางกว่าเดิม (มาก) พอๆกับ Curve 8900

ถ้าชอบบางๆ เล็กๆ มาพร้อมกับ spec ที่สูงกว่า Bold 9000 เยอะ ก็แนะนำ Bold 9700 มาพร้อมตัว trackpad แทนที่ตัว

Track ball ซึ่งใช้ได้ดีกว่าเก่า แม่นยำ คล่องกว่าเดิม ...ทั้ง Bold 9700 และ Curve 8520 ก็เปลี่ยนเป็น Trackpad

ละก็ตัว 9700 จะมีเพิ่ม 3G มาด้วย ..

ผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน...เพราะมันเปรียบเทียบกันยาก

โชคดีฮะ...

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้2อัน ตอนแรกใช้I Phon 3gsและแฟนเพิ่งซื้อBold 9700ให้ ส่วนตัวชอบI Phonมากกว่า
    เพราะทนอึด และไม่ค่อยค้างเหมือนบีบีครับค้างบ้าง โดยส่วนตัวเชียร์ไอโฟนครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5
    i-phone คะ ตอนนี้ชอบมาก ๆ ^^

0/5
    ไม่มีกับเค้าหลอกคะ

เรายังใช่เครื่องเก่าเก่าโหลโหล อยู่เลยคะ

แต่ก็อยากเปลืยนเหมือนกันคะ ปีใหม่แล้ว

ก็ต้องมีอะใหม่ใหม่ให้กับตัวเองบ้างคะ

เชียร์ i phone เหมือนกันนะคะ

naschaaa's Avatar
    naschaaa is offline Junior Member
    0/5
    Quote Originally Posted by AAA View Post
    เชียร์ iphone ด้วยคนค่ะ....ถูกใจมาก
    เพิ่งจะรู้นะค่ะเนี่ยว่ามีคนหลงรัก I Phone มากขนาดนี้ ขอบคุณมากนะค่ะคุณAAA

Quote Originally Posted by ps View Post
    iPhone 3GS ก็แรง หน้าจอก็ใหญ่ สำหรับคนชอบ Touch phone...

ตัวกล้องก็ 3 ล้าน มี AF .. ไม่มีแฟลช แต่เค้าคงไม่เน้นเท่าไหร่ เน้นพวก Entertainment มากกว่า

BB ก็ดีโดยเฉพาะ Bold 9700 กล้อง 3.2 mil pixel AF พร้อมแฟลช แสงสว่างจัด...cpu แรงกว่าตัวเก่าเยอะ...

...เครื่องบางกว่าเดิม (มาก) พอๆกับ Curve 8900

ถ้าชอบบางๆ เล็กๆ มาพร้อมกับ spec ที่สูงกว่า Bold 9000 เยอะ ก็แนะนำ Bold 9700 มาพร้อมตัว trackpad แทนที่ตัว

Track ball ซึ่งใช้ได้ดีกว่าเก่า แม่นยำ คล่องกว่าเดิม ...ทั้ง Bold 9700 และ Curve 8520 ก็เปลี่ยนเป็น Trackpad

ละก็ตัว 9700 จะมีเพิ่ม 3G มาด้วย ..

ผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน...เพราะมันเปรียบเทียบกันยาก

โชคดีฮะ...
    ขอบคุณคุณpsมากนะค่ะ เก็บข้อมูลได้อีกเพียบเลยค่ะ

Quote Originally Posted by titled View Post
    ใช้2อัน ตอนแรกใช้I Phon 3gsและแฟนเพิ่งซื้อBold 9700ให้ ส่วนตัวชอบI Phonมากกว่า
    เพราะทนอึด และไม่ค่อยค้างเหมือนบีบีครับค้างบ้าง โดยส่วนตัวเชียร์ไอโฟนครับ
    ขอบคุณคุณtitled นะค่ะ ได้เก็บข้อมูลเพิ่มอีกแล้วขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by B.P. View Post
    i-phone คะ ตอนนี้ชอบมาก ๆ ^^
    ตอนนี้เริ่มชอบด้วยคนแล้วค่ะคุณB.P. ขอบคุณมากนะค่ะ^_^
    Quote Originally Posted by MonarC View Post
    ไม่มีกับเค้าหลอกคะ

เรายังใช่เครื่องเก่าเก่าโหลโหล อยู่เลยคะ

แต่ก็อยากเปลืยนเหมือนกันคะ ปีใหม่แล้ว

ก็ต้องมีอะใหม่ใหม่ให้กับตัวเองบ้างคะ

เชียร์ i phone เหมือนกันนะคะ
    งั้นเรามาหาอะไรใหม่ตัวเองพร้อมกันนะค่ะคุณMonarC อิอิ^^

*ขอบคุณทุกๆคนมากนะค่ะสำหรับคำแนะนำ เป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจซื้อเป็นอย่างมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ❤ Thailand ❤

[SIGPIC][/SIGPIC]

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5