Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ใครเป็นสมาชิก Fitness First บ้าง แวะหน่อยค่ะ!!!

Warning Points:
    0/5

ใครเป็นสมาชิก Fitness First บ้าง แวะหน่อยค่ะ!!!

เรื่องของเรื่องก็คือ เราอายุ 34 ปีแล้วและอยากออกกำลังกายกระชับสัดส่วน แขน ขาและลดหน้าท้อง ไม่ได้อ้วนอะไรค่ะ ผอมไปด้วยซ้ำค่ะ หนัก 42 โล สูง 158-160 ซม. เดินมุ่งหน้าไปที่ Fitness First ห้างเซ็นทรัลฯแถวบ้านค่ะ ตอนแรกจะเข้าไปถามเฉย ๆ ค่ะ มั่นใจเต็มที่ว่าจะยังไม่ซื้อ แต่ที่ไหนได้พยายามปฎิเสธยังไงก็ไม่ได้ค่ะ (ไปคนเดียวด้วย) ในที่สุดก็ได้เป็นสมาชิกแบบ lifestyle 12 เดือน จ่ายไป 2,382 บาท และจะตัดบัตรเครดิตทุกเดือน ๆ ละ 1,889 บาท จนครบ 12 เดือน ต้องเล่นไป 3 เดือนถึงจะ Drop ไว้ได้แต่เราต้องจ่าย 20%ของคชจ.รายเดือน สามารถ Drop ได้สูงสุด 6 เดือน ยกเลิกสัญญาได้ก็ต้องครบ 12 เดือนก่อนและแจ้งต้องล่วงหน้า 1 เดือน (เบ็ดเสร็จค่าสมาชิกก็ประมาณ 25,000 บาทค่ะ) เริ่มเล่นในวันจันทร์ที่ 28 ธค.52 นี้ค่ะ สัญญาเริ่ม 1 กพ.53 - 1 กพ.54 อธิบายละเอียดเลยค่ะ เผื่อเพื่อน ๆ จะได้ทราบโดยทั่วกัน

1. เราอยากทราบความรู้สึกของคนที่เล่นอ่ะค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้าง มันดีไหม เพราะเท่าที่ Search หาข้อมูลใน internet ส่วนใหญ่บอกว่าโดนหลอกและเล่นไม่กี่ครั้งก็ไม่ไปเล่นอีกแล้ว

2. อ้อ...ถามเผื่อไว้ด้วย สัญญาเราหมดอายุ 1 กพ.54 เราจะต้องทำการยกเลิกสัญญายังไงค่ะ กลัวว่าเดี๋ยวมันจะตัดบัตรเครดิตเราเพลินค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะค่ะ^^

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    แหม คำตอบของคำถามข้อที่หนึ่งคือ ถูกต้องนะคร๊าบ 555555

คำถามข้อที่ สอง คือ ต้องบอกเหตุผลที่เคาเตอร์ค่ะ เราบอกยกเลิกกับ fitness first 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกบอกแต่งงานต้องย้ายบ้านไปอยู้อ้อมใหญ่ จากที่สาขา พระราม 3 รอดตัวไป ไม่ซักมาก ไกลซะขนาดนั้น ครั้งที่ สอง บอก กำลังเตรียมตัวจะมีน้อง ครั้งที่สองนี่ ยื้อนู่นยื้อนี่ บอก ท้องก็เล่นได้ แหม อยากจะกระโดดข้ามเคาเตอร์ไปกัดคอเลย แหมถ้าชั้นท้องง่ายๆก็ดีซิยะ ไม่ต้องมาออกกำลังกายเตรียมตัวหรอก จนบัดนี้หลายปีผ่านไปยังไม่ท้องเลย 555555

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    การออกกำลังกายเป็นสิ่งที่ดีค่ะ เราว่า ดีแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องตัดบัตร เครดิต ถ้าใก้ลหมดสัญญาเราไม่ต่อเนี่ย เค้าก็ตัดตามจำนวนที่เราเซนไว้น่ะค่ะ

เช่น 2,000 เป็นเวลา 12 เดือน เพราะตอนเราสมัครให้ตัดผ่านบัตร เค้ามีให้กรอกว่า จ่ายเท่าไหร่

จำนวนกี่เดือนค่ะ ยังไงคิดว่าคงไม่ตัดเกิน สำหรับเราตอนนี้ยังไม่ได้ยกเลิก แต่เปลี่ยนมาสมัครแบบ

รายปี แล้วอัพเกรต เวลาเล่นส่วนใหญ่ ก็ไม่ค่อยจะมี แต่พยายามเล่นอยู่เรื่อยๆ ถ้ามีเวลาค่ะ

เราว่าเล่นแล้วรู้สึกดีค่ะ แข็งแรงขึ้น กว่าเดิมเยอะ

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีคะ เข้ามาตอบบ้างคะ
    1. เราอยากทราบความรู้สึกของคนที่เล่นอ่ะค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้าง มันดีไหม เพราะเท่าที่ Search หาข้อมูลใน internet ส่วนใหญ่บอกว่าโดนหลอกและเล่นไม่กี่ครั้งก็ไม่ไปเล่นอีกแล้ว
    สำหรับความเรานะคะ เราเล่นที่นี่มา 3 ปี แล้ว ถ้าจะถามว่าดีไม๊ คงต้องแยกเป็น2 อย่าง
    คือดีในเรื่องสุขภาพไม๊ ก็ต้องบอกว่า ถ้าเราสามารถมีวินัยให้กับตัวเองได้ ไปออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ อันนี้ดีแน่นอน เพราะเมื่อก่อนเรา ก็ ไม่ออกกำลัง เวลาจะทำอะไรก็เหนื่อยง่าย พออยากผอม ก็พึ่งยาลดความอ้วน อดอาหาร ผลคือร่างกายโทรมคะ ไม่สวยเลย ไม่เบิกบาน หงุดหงิด อารมณ์เสียง่าย
    ดีไม๊เรื่องที่สองคือ สถานที่และเครื่องมือออกกำลัง ก็ดีคะ การจัดวางระบบเครื่องไม้เครื่องมือ ความสะอาด สิ่งแวดล้อมก็ใช้ได้ ไม่โดนหลอกหรอกคะ ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเรา เขาจะมาหลอกเราเรื่องอะไรถ้าถามเรื่องการเซ็นสัญญา เวลาเซ็นเสัญญา มีใครค่อยๆ นั่งอ่านทำความเข้าใจสัญญาบ้าง เห็นมีแต่พอใครให้เซ็นอะไร ก็เซ็น ๆๆๆ ไปก่อน อันนี้ ไม่ถูกต้องเลยคะ
    2. อ้อ...ถามเผื่อไว้ด้วย สัญญาเราหมดอายุ 1 กพ.54 เราจะต้องทำการยกเลิกสัญญายังไงค่ะ กลัวว่าเดี๋ยวมันจะตัดบัตรเครดิตเราเพลินค่ะ
    ข้อนี้ ก่อนยกเลิกสัญญา ต้องแจ้งให้ทางเจ้าหน้าที่เขาทราบล่วงหน้า 1เดือนคะ ย้ำว่าล่วงหน้า 1 เืดือน
    แต่ถ้าอยากยกเลิกการเป็นสมาชิกก่อนครบกำหนด วิธีแก้ไข คือ ลงประกาศหาคนรับช่วงต่อ โดยที่มีค่าเปลี่ยนสัญญา (อันนี้กี่ตังค์จำไม่ได้แล้ว) คนที่มารับต่อ ก็มาเล่นจนครบสัญญา เท่านั้นเอง

ขอให้สนุกกับการออกกำลังน่ะคะ
    เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

0/5
    โดนหลอกมาเหมือนกันค่ะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นสมาชิกที่นี่มา 6ปีค่ะ ยังคง happy อยู่ อย่าเรียกว่าโดนหลอกเลยค่ะ เพราะเป็นสไตล์การขายของทุกฟิตเนส ที่แคลิฟอร์เนีย hard sale มากกว่านี้อีกค่ะ พอเข้าไปสอบถาม ถ้าเป็นคนขี้เกรงใจไม่กล้าปฏิเสธ ส่วนใหญ่จะหลงทำสัญญาทุกหลาย เพื่อพิมคนหนึ่งทำสัญญากับทุกฟิตเนส ทั้ง fitness first ,Califonia , True Fitness เพราะปฏิเสธไม่เป็น

ส่วนใหญ่คนที่ไม่เคยเล่นฟิตเนส จะมีปัญหากับการพาตัวเองไปฟิตเนส เลยรู้สึกไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปค่ะ แต่ถ้าลองฝืนเล่นต่อเนื่องสักพัก จะติดฟิตเนสงอมแงม วันไหนไม่ได้ไปแล้วจะครั่นเนื้อครั่นตัว แต่ถ้าไม่ชอบจริงๆ ก็ไปแจ้งบัตรเครดิตหาย เขาก็จะตัดเงินเราไม่ได้ เขาโทรมาเราก็ไม่รับ แค่นั้นเองค่ะ ถึงมีการฟ้องร้องกันจริง ฟิตเนสไม่เคยชนะหรอกค่ะ สคบ คุ้มครองอยู่แล้วค่ะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by PrimmRose View Post
    เป็นสมาชิกที่นี่มา 6ปีค่ะ ยังคง happy อยู่ อย่าเรียกว่าโดนหลอกเลยค่ะ เพราะเป็นสไตล์การขายของทุกฟิตเนส ที่แคลิฟอร์เนีย hard sale มากกว่านี้อีกค่ะ พอเข้าไปสอบถาม ถ้าเป็นคนขี้เกรงใจไม่กล้าปฏิเสธ ส่วนใหญ่จะหลงทำสัญญาทุกหลาย เพื่อพิมคนหนึ่งทำสัญญากับทุกฟิตเนส ทั้ง fitness first ,Califonia , True Fitness เพราะปฏิเสธไม่เป็น

ส่วนใหญ่คนที่ไม่เคยเล่นฟิตเนส จะมีปัญหากับการพาตัวเองไปฟิตเนส เลยรู้สึกไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปค่ะ แต่ถ้าลองฝืนเล่นต่อเนื่องสักพัก จะติดฟิตเนสงอมแงม วันไหนไม่ได้ไปแล้วจะครั่นเนื้อครั่นตัว แต่ถ้าไม่ชอบจริงๆ ก็ไปแจ้งบัตรเครดิตหาย เขาก็จะตัดเงินเราไม่ได้ เขาโทรมาเราก็ไม่รับ แค่นั้นเองค่ะ ถึงมีการฟ้องร้องกันจริง ฟิตเนสไม่เคยชนะหรอกค่ะ สคบ คุ้มครองอยู่แล้วค่ะ
    เห็นด้วยเลยคะ

เราเล่น Fitness First มา 5 ปีแล้วค่ะ ก็ยังมีความสุขกับการไปเล่นนะคะ
    ตอนนี้เราย้ายมาเล่นที่ซ็นทรัลแจ้งเป็นที่ใหม่คนน้อย ชอบเข้าโยคะร้อน บอดี้คอมแบท และ บอดี้แจม ลองมาเล่น
    ซิค่ะจะไม่รู้สึกว่าโดนหลอกเลยคะ ได้เพื่อน ได้สุขภาพที่แข็งแรงคะ
    ตอบข้อ 1. เราว่าไม่ได้โดนหลอกนะคะ ถ้าคุณตั้งใจที่จะมาออกกำลังกาย
    ถ้าคุณจ่ายเดือน ๆ ละ 1,889 บาท มาเล่นเดือนละ 20 วัน ตกวันละ 95 บาทเองคะ
    ตอบข้อ 2. ถ้าครบกำหนดสัญญาสามารถบอกยกเลิกได้เลยจะไม่โดนตัดบัตรต่ออีกแน่นอนคะ
    จะมีเอกสารให้เราเซ็นเราจะเอกสารกลับด้วยคะเป็นกระดาษสีขาว ก็จะมีพนักงานมาถามว่าเลิก
    ทำไม่คะถามแบบตื้อๆนะคะ ถ้าเราไม่เล่นแล้วให้ปฎิเสธว่าพี่ย้ายที่อยู่ใหม่ค่ะ น้องจะเลิกถามทันทีคะ

ปล.แต่เราอยากให้คุณ Donut มาลองเล่นดูนะ เพื่อจะเจอกัน เราเล่น 16:00 - 20:00 นะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    สวัสดีค่ะ โดนัทขอขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นเลยนะค่ะ^^

วันนี้โดนัทไปเล่นมาแล้วค่ะ ทานข้าวเที่ยงเสร็จก็ไปเล่นค่ะ เริ่มตั้งแต่ 13.00 - 18.00 น. ตอนแรกก็มีคนมาแนะนำอุปกรณ์ให้เราว่าเล่นยังไงบ้าง แนะนำดีค่ะ ตอนแรกโดนัทก็กลัวว่าจะมาขายหรือจ้างเทรนเนอร์สอนให้เราอีก แต่ไม่มีค่ะ สบายใจได้ เสร็จแล้วโดนัทก็ไปเล่น Centle flow (โยคะ) พอได้เหงื่อค่ะ แล้วก็ต่อด้วย Bodycombat ได้เหงื่อมาก ๆ ค่ะ เหนื่อยเลย ตอนนี้ก็เมื่อยเนื้อเมื่อยตัวอยู่ค่ะ (วันแรกเล่นไปซะหลายชม.เลย) ช่วงนี้ไม่ได้ทำงานก็คิดว่าจะเล่นไปเรื่อย ๆ ก่อนค่ะ แล้วจะแวะมาดูกระทู้ Update ให้ฟังกันเรื่อย ๆ นะค่ะ เผื่อใครที่คิดจะออกกำลังกายและยังคิดไม่ออกว่าจะยังไงดี ก็แวะมาอ่านกระทู้ได้เลยค่ะ

เพื่อน ๆ ที่เล่นเกิน 1 ปี นี่โดนัทว่าเก่งมาก ๆ เลยค่ะ ในนี้ก็มีหลายคนเลย

คุณ give759ค่ะ โดนัทก็เล่นที่เซ็นทรัลแจ้งฯเหมือนกันค่ะ ช่วงเย็น ๆ คนเล่นเยอะจังเลยค่ะ Class โยคะร้อนนี่คนเต็มเลยอ่ะ โดนัทได้แต่นั่งอยู่หน้าห้องแล้วก็แอบมองไปดูค่ะ ตอนโดนัทเล่นโยคะธรรมดามีอยู่ประมาณ 8 คนค่ะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    งั้นคงได้มีโอกาศเจอกันบ้างล่ะค่ะ พิมมีแวะไปเล่นที่แจ้งวัฒนะบ้างเป็นล้างวันค่ะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ช่วง 5-6 โมงเย็นคนจะไปนั่งรอกันหน้าห้องเลยคะ กลัวไม่มีที่..อิอิ กิ๊ฟท์จะอยู่แถวหน้าๆ เราน่าจะได้เจอกันค่ะ
    วันนี้กิ๊ฟท์เล่น Hot flow ตอน 5:15 โมง ต่อ Intro RPM เลิก 19:15 เข้าห้องสตรีม 2 รอบ ซาวน่าสู้ไม่ไหว
    เดียวหน้าพัง...อิอิ แค่เนี้ยหลับสบายคะ พรุ่งนี้มี Bodycombat 6 โมงเย็นกิ๊ฟท์จะอยู่แถวสองคะแล้วเจอกันนะคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

Comments from Facebook