Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: Xmas และปีใหม่นี้ เพื่อนๆ plan ไปฉลองกันที่ไหนค๊า ??

Warning Points:
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by greenpark View Post
    แง แง แง สงสัยเราเป็นยายแก่อยู่เฝ้า SBN คนเดียวแน่ๆเลย ร้านเราขายดีช่วงปีใหม่ ใครไปเที่ยวอย่าลืมถ่ายรูปมาอวดกันด้วยเด้อค่ะ
    ไม่เป็นไรนะคะ เราเองก็อยู่ กทม. กะว่าถนนโล่งแน่ๆ ไม่อยากไปเบียดเสียดกับผู้คนค่ะ
    แถมอีกอย่าง เปิดร้านปีใหม่ก็ดีค่ะ กอบโกยเงินไว้ก่อน แล้วค่อยหาเวลาไปเที่ยวตอนที่คนน้อยๆนะคะ มองโลกในแง่ดีค่ะ

Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    คืนที่ 31 หาร้านฉลองกับเพื่อนค่ะ....

วันที่ 1-3 มกราคม 53 ไปปราณบุรีค่ะ....
    ขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ

Quote Originally Posted by PREZZO View Post
    ไปปฏิบัติธรรมถือศีล ๘ ที่วัดร่ำเปิง จ.เชียงใหม่ 25-31 ธันวาครับ
    ดีมากๆเลยค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ทำบุญรับโชค จิตใจจะได้สงบ เปิดรับสิ่งดีๆตลอดปีใหม่ที่จะเข้ามานะคะ

Quote Originally Posted by robert View Post
    อยู่บ้านค่ะ คุณพ่อไม่สบายกะทันหัน ขอให้เพื่อนๆ เที่ยวปีใหม่อย่างมีความสุข สนุกและปลอดภัยนะคะ
    ขอให้คุณพ่อหายป่วยในเร็วพลันนะคะ ได้ลูกสาวคอยดูแลใกล้ชิดแบบนี้ ท่านต้องดีใจและหายไวๆแน่นอนค่ะ

Quote Originally Posted by looggade View Post
    อยู่เฝ้า SBN ค่ะ เพื่อนๆไปสวีทกะแฟนกันหมดเรยง่ะ ~ ★
    ไม่เป็นค่ะ เราเองก็เฝ้า SBN เช่นกันค่ะ

Quote Originally Posted by summer View Post
    อยากไปบ้างอะไรบ้าง แต่ยังไม่มีแพลนเลยอ่า ฮือๆๆ
    ใกล้ๆวัน เดี๋ยวก็มีเพื่อนโทรมาชวนไปเที่ยวนะคะ ^_^

Quote Originally Posted by cherry_k View Post
    อยู่บ้านด้วยคนค่ะ
    อยู่บ้านก็ดีนะคะ พักผ่อนและได้ทำอะไรเยอะแยะเลยค่ะ

Quote Originally Posted by Ohh View Post
    ฉลองกะที่บ้าน อยู่กะป๊ะป๋า 2 วัน 31-1 มค.

ไปเที่ยว ตจว. กะแฟน 2 วัน 2-3 มค.

เพื่อนๆ ไปเที่ยวกัน ก็เที่ยวให้สนุก และเที่ยวอย่างปลอดภัยนะคะ
    ดีค่ะ ให้เวลาทั้งครอบครัวและแฟน ได้อย่างลงตัว ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    ปีนี้คงฉลองทำFondue ทานกะคนที่บ้านกันสองคน
    คิดว่าไม่ได้ไปไหนค่ะ หนาวๆหิมะก็ตกด้วยอยู่บ้านดีกว่าเนอะ อุ่นดี

0/5
    ไม่เคยได้ออกไปไหนตอนปีใหม่เลยค่ะ ที่บ้านไม่ให้ไป ฮืออออออออ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ปีใหม่นี้ที่บ้านอยากขึ้นเหนือ แต่แนนอยากไปหัวหิน มากๆๆๆๆๆๆแต่ถึงยังไง ก็ขาด SBN ไม่ได้อยู่ดี อิอิ SBN ON MOBILE
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ แถวๆบ้านจ๊ะ 555555555
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะ ที่ตั้งกระทู้นี้
    เพราะ จริงๆอยากตั้งเหมือนกันค่ะ
    ไม่มีไอเดียค่ะ เลยกะว่าจะมาแอบดูว่า เพื่อนๆพี่ๆ ไปไหนกัน อิอิ

ส่วนเรา สงสัย "อยู่บ้านค่ะ"

kapim's Avatar
    kapim is offline Trusted Member
    0/5
    ปีใหม่อยู่บ้านเตรียมจัดกระเป๋า เพราะช่วงเดือนมกรา
    จะไปเที่ยว อังกฤษ-เบลเยี่ยม-ฝรั่งเศส-อิตาลี-ออสเตรีย ทั้งเดือนกับครอบครัวค่ะ
    ขอบคุณนะคะ..ที่ให้ shopping ... Kapim....Ja

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ฉลองปีใหม่อยู่ที่บ้านค่ะ เฝ้า SBN หลังปีใหม่จะไปเขาค้อค่ะ ท่านไหนไปเที่ยวอย่าลืมเอารูปมาฝากให้ชมด้วยนะคะ เดินทางปลอดภัยตลอดทริปค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

umi is offline Trusted Member
    0/5

Red face umi

31 ไปเชียงราย ขึ้นดอยตุงและช็อปปิ้งที่แม่สายจ้า

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    จัดงานปีใหม่ที่บ้าน รวมญาติ มิตร ลูก หลาน มาสังสรรค์ค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook