Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ปีใหม่นี้ซื้ออะไรให้คุณพ่อคุณแม่กันบ้างค่ะ

Warning Points:
    0/5

ปีใหม่นี้ซื้ออะไรให้คุณพ่อคุณแม่กันบ้างค่ะ

เราว่าจะซื้อเป็นพวกอาหารเสริมที่บำรุงเกี่ยวกับข้อและก็กระดูก ที่ดูๆไว้ตอนนี้ก็มีคอลลาเจนของ CLG500 ส่วนอีกตัวคงจะซื้อเป็นแคลเซียมอ่ะ อย่างว่าท่านอายุเยอะแล้วก็ต้องดูแลกันหน่อยค่ะ แล้วเพื่อนๆล่ะปีใหม่นี้ซื้ออะไรเป็นของขวัญให้คุณพ่อคุณแม่กันค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เราซื้อให้ล่วงหน้าแล้ว อิอิอิ เราซื้อ กระโถนฉิ๊งฉ่องให้แม่ ฉิ๊งฉ่องในห้องค่ะ ไม่อยากให้แม่เดินมืดๆ แล้วแม่เรานั่งยองๆ ไม่ค่อยได้ หัวเข่าไม่ดี เลยเอาแบบไฮโซสุดๆให้ เก้าอี้บุนวม เวลานั่งแล้วจะได้ไม่เย็นก้น มีที่เท้าแขน มีหูหิ้วด้วย เอาแบบที่แข็งแรงที่สุด กลัวแม่นั่งแล้วล้ม (อวบกันทั้งแม่และลูก) อิอิอิ ราคาก็ปาดเหงื่อเหมือนกัน แต่แม่เรานะพอได้แล้วลองใช้ก็มาขอบอกขอบใจเราว่า มันดีอย่างโง้น อย่างนี้ เราฟังก็ชื่นใจว่าซื้อของที่เป็นประโยชน์ให้แม่

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้ซื้อของให้แม่อะค่ะ พอดีอยู่ไกลด้วย ก็ให้เงินแม่แล้วแต่ว่าแม่อยากทำอะไร คุณแม่หนึ่งชอบเงินมากกว่าอะคะ เวลาซื้อของให้ก็จะบอกว่าซื้อมาทำไมเปลืองเงินเปลืองทองแม่ก็ไม่ได้ใช้อะไรประมาณนี้ พอดีหนึ่งมีน้องสาวที่อยู่ใกล้ชิดแม่ ถ้าแม่อยากได้อะไรน้องสาวก็จะพาไป ก็เลยให้เงินส่วนใหญ่ค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    เอิ้กๆ หมดตัวเพราะคุณแม่ละค่ะ
    ซื้อทองให้แม่ไป 5 บาท
    ส่วนคุณพ่อวิตมินเสริมค่ะ ตามrequest เลยค่ะ อิอิ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    ม่าม๊า...ให้เงินค่ะ...เผื่อว่าท่านอยากได้อะไร...หรือท่านจะเก็บ..ก็แล้วแต่ท่านค่ะ

ส่วนป๊ะป๋า...ท่านไม่เอาอะไรเลย...ท่านว่าท่านมีทุกอย่างแล้วค่ะ....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ให้เงินเหมือนกันค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ให้เงินเหมือนกันค่ะ เพราะถ้าซื้ออะไรไปให้แล้วบอกว่าซื้อมาทำไมไม่ค่อยได้ใช้ แต่ถ้าเอาเงินให้จะไม่ปฏิเสธ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    ซื้อเสื้อแบบสีคล้ายๆ กันให้คุณพ่อ + คุณแม่ค่ะ อยากให้ใส่คู่กัน น่ารักดี
    อย่างอื่นก็ไม่รู้จะซื้ออะไรให้ แบบว่าท่านมีครบหมดแล้ว แต่ก็อยากให้เนอะค่ะ แค่ท่านเอ่ยปากขอบใจเราก็ปลื้มๆ แล้ว

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติสิ้นปี เวลาโบนัสออกก็จะให้เงินพ่อแม่ค่ะ

แต่ถ้าเป็นประเภทวันเกิด วันพ่อ วันแม่ ก็จะซื้อเป็นของขวัญไรงี้ค่ะ
    Bora Bora

ice-ga's Avatar
    ice-ga is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    บ้าช็อปเหมือนกันให้รองเท้า(แน่นอนจากในนี้ค่ะ) กระโถนจัดให้ไปนานแล้วค่ะ ตั้งแต่เริ่มวัยทอง เพราะเห็นบ่นว่าต้องลุกมานั่งสักพักใหญ่(มาก)ก่อนจะได้บาลานส์ อิอิ ส่วนคุณพ่อเสียตั้งแต่เราอยู่ม.4 เวลาเห็นอะไรนึกอยากซื้อให้ตลอดระลึกถึงเสมอ เลยซื้อแล้วเอาไปให้พ่อสามีแทน แต่คุณแม่สามีมิอาจค่ะกลัวไม่โดนใจ
    PHP Code:
    ลดภาวะโลกร้อนอย่างเร่งดวน เป็นหน้าที่ของเราทุกคน 

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread