Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: ## รบกวนผู้รู้ค่ะ!!! ถามคนที่เคยซื้อ bb welcos " ทำไมเราซื้อแล้วหลอดมันเหมือนถูกบีบ ปริมาณไม่เต็ม " ## มีรูป

Warning Points:
    0/5

Exclamation ## รบกวนผู้รู้ค่ะ!!! ถามคนที่เคยซื้อ bb welcos " ทำไมเราซื้อแล้วหลอดมันเหมือนถูกบีบ ปริมาณไม่เต็ม " ## มีรูป

คือว่า สั่งจากแม่ค้าท่านนึง ที่ขายพร้อมส่งน่ะค่ะ วันนี้พึ่งได้รับของ (จากเว็บ 212 cafe)
    ตัวกล่อง สภาพดี แต่หลอดมาในลักษณะเหมือนโดนบีบ คือหลอดมันไม่พองเต็มที่
    แต่มันมีรอยกดตรงกลางหลอด และที่สำคัญ ครีมมันไม่เต็มค่ะ เนื้อครีมมันหายไป
    ราวๆ 20% ตรงกลางหลอด แทนที่หลอดจะนูนเพราะอัดอากาศ กลับบุ๋มเข้าไป
    ในรูปถ่ายด้านข้างมองไม่ค่อยเห็น แต่ตอนแกะกล่องออกมา เราตกใจเลยค่ะ
    เพราะมันบุ๋มเข้าไปแบบว่าเอามือลูบแล้วตกร่องเลยอ่ะค่ะ

ตามรูปเลยค่ะ รูปด้าหน้า ด้านหลัง ด้านข้าง เห็นจะๆ ว่าปริมาณหายไปมาก

จึง อยากถามพี่ๆ ที่เคยใช้ เคยซื้อ ว่าปรกติ ตอนซื้อ bb welcos หลอดมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วเหรอคะ ปริมาณเท่านี้แล้วเหรอ คือว่าามดไม่เคยซื้อหลอดปกติของยี่ห้อนี้
    เลยไม่มั่นใจ ว่าเป็นยังไงกันแน่ หรือเราถูกโกง...

ลองโทรหาแม่ค้า แต่เค้าปิดเครื่อง แต่ยังไม่ปักใจ อยากมั่นใจก่อน
    ค่อยตัดสินใจน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

shopshap's Avatar
    shopshap is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องครีมไม่เต็มหลอด...เป็นเรื่องปกติของครีมนะค่ะ ยิ่งพวก dior snow ด้วยแล้ว
    ไม่ต้องพูดค่ะ ไม่เคยเต็ม - - แพคเกจจิ้งหรูหรา ใหญ่สวยงาม เนื้อครีมน้อยนิดค่ะ

สังเกตครีมโดนใช้หรือเปล่า...ลองดูที่ปากขวดค่ะ ว่ามีการเลอะเทอะของเนื้อครีมมั้ย
    สังเกตคราบของครีมค่ะ ใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกันค่ะแต่เป็น bb cream หลอดขาว
    เราไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้มีซีลหรือเปล่านะค่ะ ซีลที่ตัวหลอดอะค่ะ ไม่ใช่ปากหลอด (บิดฝาออก)
    ครีมหนัก 50 ml (0.05 kg) ถ้าสมมติคิดเองว่าหายไป 20เปอ แปลว่ามันจะเหลือประมาณ 40 มิล
    ลองชั่งนน.ดูสิค่ะ หักปริมาตรผลิตภัณฑ์ออกด้วยนะค่ะ

ปล. ลองติดต่อแม่ค้าดูอีกทีค่ะ
    Can U keep a secret?
    ค.คิดของมนุษย์มีกระบวนการทำงานซับซ้อน
    การลำดับค.คิดก็สับสน แถมยังแปรปรวน...ไม่คงเส้นคงวา
    ดังนั้นคำตอบของคนจึงมักคาดเดาได้ยาก...ไม่มีเหตุผลและไม่ตรงกับใจ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^ปกติ ครีมจะไม่เต็มหลอดครับ เคยซื้อbbยี่ห้อนี้มาใช้
    ^^Love city glow *deLaCour

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นปกติจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อก่อนแนนเคยขาย BB Welcos อยุ่จ้า เปนแบบนี้แหละคะ ส่วนมาก ครีมเกือบทุกยี่ห้อจะมาไม่เต็มหมดนะคะ สบายใจได้จ้า
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5
    เป็นปกตินะคะ ยี่ห้อไหนก้อมักจะเป็นแบบนี้อะค่ะ

Comments from Facebook