Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ***ช่วยแนะนำหน่อยนะค๊ะ เดือนมกราคมอยากไปเที่ยวกับครอบครัวค่ะ .....

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile ***ช่วยแนะนำหน่อยนะค๊ะ เดือนมกราคมอยากไปเที่ยวกับครอบครัวค่ะ .....

รบกวนถามเพื่อนๆเรื่องเที่ยวเชียงใหม่หน่อยนะค๊ะ จิงๆก้อเคยไปเที่ยวอยู่ค่ะ ((ไปกับแฟน)) แต่ว่าตอนนี้คุณแม่อยากไปเชียงใหม่ เมื่อก่อนเราเคยไปกับทัวร์ค่ะ แต่เราไม่ค่อยประทับจัยทัวร์เท่าไหร่ ไม่ค่อยเหมือนอย่างที่โฆษณาเลย ((วันสุดท้ายไม่ยอมไปกับทัวร์แต่ไปเที่ยวกันเองค่ะ)) อยากไปกันสามคนค่ะ ไปกับ คุณแม่ คุณพ่อ ((ไม่ค่อยแข็งแรง)) แล้วก้อเรา ((คุณแฟนไม่อยู่)) สามคนพ่อแม่ลูก มีใครพอจะแนะนำได้ไหมค๊ะ ว่าระหว่างเราเหมาไปกับทัวร์ 2 วัน 3 คืน กับไปเองหาข้อมูลเองเที่ยวเองอันไหนสนุกกว่ากันคะ ((ครั้งก่อนเราเคยไปกับบริษัททัวร์แห่งหนึ่ง แต่ไม่ค่อยประทับใจค่ะ)) เราเองก้อไม่ค่อยมีข้อมูลมาก อยากจะถามเพื่อนๆว่า...

1. เชียงใหม่ปลายเดือน มค น่าไปเที่ยวที่ไหนคะ??
    2. ไปเองรึไปทัวร์ดี ((ถ้าไปเองช่วยแนะนำเรื่องโรงแรมที่พักหน่อยค่ะ เราเช็คจากในเน็ตเวลาไปถึงจริงๆก้อไม่ค่อยเหมือน อยากได้จากประสบการณ์จากเพื่อนๆดีกว่าค่ะ ส่วนถ้าไปทัวร์ของบริษัทอะไรดีค๊ะ))
    3.คุณแม่ชอบดอกไม้ ส่วนคุณพ่อ ไม่ค่อยแข็งแรง น่าจะไปที่ไหนดีค๊ะ ??? ส่วนเราชอบที่พักดีๆหน่อย อาหารอร่อยๆ ก้อโอแระคร่าาา

ปล. เราเที่ยวประมาณว่าไม่ได้สนุกเฮฮาปาร์ตี้มากมาย ไปกะพ่อแม่((ซึ่งมั่ยค่อยสบาย)) ก้อเลยต้องการความสะดวกสะบายนิดนึง ((คนแก่อ่ะค่ะ)) มีใครช่วยแนะนำบ้างได้มั้ยค๊ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลย ^^

*** ขอถามอีกนิดนึงค๊ะ เราไม่เคยไปปาย ที่นี่เปนยังไงบ้างค๊ะ ((รบกวนผู้รู้)) แระคนแก่ไปไหวไหมค๊ะ ได้ยินบ่อยๆแอบสนใจ แต่เป็นห่วงคุณพ่อคุณแม่จะไหวรึป่าว ??? ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ^^

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^เติ้ลว่าไปกับทัวร์ครับ จะได้ครบเกือบทุกที่ที่เคยไป
    ของเติ้ลเวลาไปก็ไปเองครับ เติ้ลก็ไปพักบ้านญาติ เพราะส่วนมากก็เน้นเที่ยวกลางคืนครับ
    เลยแนะนำอะไรมากไม่ได้เพราะไม่ค่อยได้เที่ยวธรรมชาติ หรือไปไหว้พระเท่าที่ควร ก็ขออวยพรปีใหม่ล่วงหน้าและ
    ขอให้เที่ยวสนุกนะครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    รอฟังเพื่อนๆใจดีมีประสบการณ์มาแนะแนวทางอีกทีนะครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by titled View Post
    ^^เติ้ลว่าไปกับทัวร์ครับ จะได้ครบเกือบทุกที่ที่เคยไป
    ของเติ้ลเวลาไปก็ไปเองครับ เติ้ลก็ไปพักบ้านญาติ เพราะส่วนมากก็เน้นเที่ยวกลางคืนครับ
    เลยแนะนำอะไรมากไม่ได้เพราะไม่ค่อยได้เที่ยวธรรมชาติ หรือไปไหว้พระเท่าที่ควร ก็ขออวยพรปีใหม่ล่วงหน้าและ
    ขอให้เที่ยวสนุกนะครับ

ขอบคุณนะค๊ะคุณเติ้ล เอิ๊กเองก้อเคยไปมาหลายที่กะพวกเพื่อนๆ แต่ไปในแนวเฮฮา พอจะไปอีกแนว มันก้อเลยมึนๆอ่ะค่ะ ปีนี้ไม่ค่อยมีเวลาอยู่กัพ่อแม่เลย ก้อเลยอยากมีเวลาร่วมกันบ้าง อีกอย่างแกอยากไป ร้อยวันพันปีแกก้อไม่เคยอยาก งง เหมือนกัน ก้อต้องตามใจอ่ะค่ะ เราชอบดอย รำพังตัวเองสบายมาก แต่ป๊าสิ จะไหวมั้ยนร้าาา 55555

0/5
    ไปกับทัวร์น่าจะดีกว่า ดูแลเรื่องที่พัก อาหารการกิน...และก็การเดินทางค่ะ

แนะนำไม่ได้มากเพราะยังไม่เคยไปเหมือนกัน...ส่วนมากไปก็แค่เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์

ขับรถไปเอง...ยังไม่เคยขึ้นปายเหมือนกันค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำให้ไปกับทัวร์ดีกว่า จะมีคนช่วยดูแล คุณพ่อ คุณแม่ให้เราด้วย สำหรับทัวร์บริษัทอะไรนี่ พี่ก็ไม่มีประสบการณ์ค่ะ ปกติพี่จะไปเองมากกว่า ลองท่านอื่นมากแนะนำดู หรือลองคลิกเข้าไปที่นี่ แล้วถามว่ามีทริปไหนเหมาะสำหรับคุณพ่อ คุณแม่เราก่อนดีกว่าค่ะ http://www.tourthai.com/directory/?c=229 ขอเที่ยวให้สนุก และเจอบริษัททัวร์ที่ประทับใจนะคะ เป็นลูกที่น่ารักจริง ๆ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    1. เชียงใหม่ปลายเดือน มค น่าไปเที่ยวที่ไหนคะ??

ตอบ..ไปเที่ยวดอยสุเทพ ดอยอินทนนท์ ปางช้างแม่สา ไปวัดเชียงมั่น บ่อน้ำร้อนสันกำแพง บ่ายไปทานข้าวซอยร้านเสอมใจ
    ไปทานอาหารพิ้นเมืองช่วงเย็นร้านคุ้มขันโตก ไปตลาดวโรรสซื้อหมูทอดดำรงค์ ไส้อั่ว น้ำพริกอ่อง หมูยอ ผู้ใหญ่น่าจะชอบ)

2. ไปเองรึไปทัวร์ดี ((ถ้าไปเองช่วยแนะนำเรื่องโรงแรมที่พักหน่อยค่ะ เราเช็คจากในเน็ตเวลาไปถึงจริงๆก้อไม่ค่อยเหมือน อยากได้จากประสบการณ์จากเพื่อนๆดีกว่าค่ะ ส่วนถ้าไปทัวร์ของบริษัทอะไรดีค๊ะ))

ตอบ..ไปเองก็จะยุ่งนิดคะเรื่อการเดินทาง หาที่พัก หารถเช่า แต่ทำให้เรา
    และครวบครัวมีความสุข โรงแรมเราแนะนำแกรนด์ เฮอริเทจ โฮเทล กะ อิมพีเรียล แม่ปิง รถเช่าของ AVIS มีGPSให้
    ไปกะทัวร์ก็สะดวกแต่มีเวลาน้อยนี้คือข้อเสียที่จะชื่นชมบรรยกาศ
    ส่วนใหญ่ทัวร์ก็จะแวะแต่ร้านที่ขายของเป็นเวลานานเดินการเดินทางไม่ต้อง
    คิดให้ปวดหัว แนะนำบริษัททัวร์ หนุมสาวทัวร์

3.คุณแม่ชอบดอกไม้ ส่วนคุณพ่อ ไม่ค่อยแข็งแรง น่าจะไปที่ไหนดีค๊ะ

ตอบ..ตามคำตอบข้อ 1.แบบผู้ใหญ่น่าจะชอบคะ ส่วนเรื่องคุณพ่อน่า
    จะพาท่านไปสูดอากาศบริสุทธิ์ ไปชื่นชมธรรมชาติ ท่านจะได้มีสุขภาพแข็งแรงยิ่งๆคะ

ปล.ขอบให้มีควาสุขในการเดินทางนะคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    ไปกับทัวร์น่าจะดีกว่า ดูแลเรื่องที่พัก อาหารการกิน...และก็การเดินทางค่ะ

แนะนำไม่ได้มากเพราะยังไม่เคยไปเหมือนกัน...ส่วนมากไปก็แค่เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์

ขับรถไปเอง...ยังไม่เคยขึ้นปายเหมือนกันค่ะ

เอิ๊กก้อคิดงั้นเหมือนกันค่ะ เพราะถ้าไปเองตัวเองคงยุ่งยากน่าดู ไหนจะต้องดูแลท่าน และยังต้องวุ่นเรื่องรถ เพราะตัวเองคงขับไปไม่ไหว อยู่ชลบุรีอ่ะค่ะ ไกลจัง ขอบคุณนะค๊ะ ^^

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    แนะนำให้ไปกับทัวร์ดีกว่า จะมีคนช่วยดูแล คุณพ่อ คุณแม่ให้เราด้วย สำหรับทัวร์บริษัทอะไรนี่ พี่ก็ไม่มีประสบการณ์ค่ะ ปกติพี่จะไปเองมากกว่า ลองท่านอื่นมากแนะนำดู หรือลองคลิกเข้าไปที่นี่ แล้วถามว่ามีทริปไหนเหมาะสำหรับคุณพ่อ คุณแม่เราก่อนดีกว่าค่ะ http://www.tourthai.com/directory/?c=229 ขอเที่ยวให้สนุก และเจอบริษัททัวร์ที่ประทับใจนะคะ เป็นลูกที่น่ารักจริง ๆ

แหะๆ มั่ยถึงขนาดนั้นหรอกค่ะ ชมซะเขินเลย เอิ๊กทำแต่งานอ่ะค่ะ มั่ยค่อยมีเวลาอยู่กับครอบครัวเท่าไหร่ เวลาที่เหลือก้ออยากทำไรดีๆหั้ยคนที่เรารักบ้าง ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยนะค๊ะ ^^

0/5
    Quote Originally Posted by give759 View Post

ตอบ..ไปเที่ยวดอยสุเทพ ดอยอินทนนท์ ปางช้างแม่สา ไปวัดเชียงมั่น บ่อน้ำร้อนสันกำแพง บ่ายไปทานข้าวซอยร้านเสอมใจ
    ไปทานอาหารพิ้นเมืองช่วงเย็นร้านคุ้มขันโตก ไปตลาดวโรรสซื้อหมูทอดดำรงค์ ไส้อั่ว น้ำพริกอ่อง หมูยอ ผู้ใหญ่น่าจะชอบ)

ตอบ..ไปเองก็จะยุ่งนิดคะเรื่อการเดินทาง หาที่พัก หารถเช่า แต่ทำให้เรา
    และครวบครัวมีความสุข โรงแรมเราแนะนำแกรนด์ เฮอริเทจ โฮเทล กะ อิมพีเรียล แม่ปิง รถเช่าของ AVIS มีGPSให้
    ไปกะทัวร์ก็สะดวกแต่มีเวลาน้อยนี้คือข้อเสียที่จะชื่นชมบรรยกาศ
    ส่วนใหญ่ทัวร์ก็จะแวะแต่ร้านที่ขายของเป็นเวลานานเดินการเดินทางไม่ต้อง
    คิดให้ปวดหัว แนะนำบริษัททัวร์ หนุมสาวทัวร์

3.คุณแม่ชอบดอกไม้ ส่วนคุณพ่อ ไม่ค่อยแข็งแรง น่าจะไปที่ไหนดีค๊ะ

ตอบ..ตามคำตอบข้อ 1.แบบผู้ใหญ่น่าจะชอบคะ ส่วนเรื่องคุณพ่อน่า
    จะพาท่านไปสูดอากาศบริสุทธิ์ ไปชื่นชมธรรมชาติ ท่านจะได้มีสุขภาพแข็งแรงยิ่งๆคะ

ปล.ขอบให้มีควาสุขในการเดินทางนะคะ

อิอิ ข้อมูลเพียบเรย ขอบคุณพี่ๆมากนะค๊ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook