Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: เป็นคนผิวค่อนข้างขาวออกไปทางขาวมาก จะใช้แป้งทาหน้ายี่ห้อไรดีค่ะที่ขาวพอๆกับคอตัวเองอะคะ เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

เป็นคนผิวค่อนข้างขาวออกไปทางขาวมาก จะใช้แป้งทาหน้ายี่ห้อไรดีค่ะที่ขาวพอๆกับคอตัวเองอะคะ เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีเป็นคนขาว (ใครๆก็บอก) แต่อยากได้แป้งทาหน้าที่ ทาแล้วขาวเหมือนคอ เพราะไม่ชอบทาแป้งที่คอค่ะ ไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหนทีทาแล้วขาวบ้างค่ะ เคยใช้ของ Etude ก็ยังไม่ขาวมากอ่ะคะ

แป้งของ โรตี ไม่ทราบว่า ขาวกว่า ของ Etude รึป่าวค่ะ หรือใครมี ยี่ห้ออื่นแนะนำ ช่วยบอกหน่อยค่ะ

หรือว่้าจะต้องใช้เบสด้วยถึงจะขาวเวอร์ขึ้นมา จิงๆ อยากใช้แป้งอย่างเดียวอ่ะคะ เพราะแต่งหน้าไม่เป็นไม่อยากใช้อะไรเยอะ อีกอย่าง กลัวหนาเกินค่ะ ดูหลอก อ่ะคะ รบกวนเพื่อนแนะนำด้วยนะคะ

รบกวนบอกยี่ห้อ รุ่น แล้วก็ เบอร์สีด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    โอ๋ใช้ chanel blanc essense เบอร์ 20 แต่ถ้าขาวมากก็ต้องไปลองที่เคาน์เตอร์อ่ะค่ะ ตลับจะสีขาว โอ๋ว่ารุ่นนี้ใช้แล้วสีจะใกล้เคียงผิวที่สุด

เครดิตรูปจาก google ค่ะ

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำเป็นแป้งแบบไม่ผสมรองพื้นค่ะ เบาๆๆ แบบโชว์ผิวขาวๆของหน้าเราค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    โอ๋ใช้ chanel blanc essense เบอร์ 20 แต่ถ้าขาวมากก็ต้องไปลองที่เคาน์เตอร์อ่ะค่ะ ตลับจะสีขาว โอ๋ว่ารุ่นนี้ใช้แล้วสีจะใกล้เคียงผิวที่สุด

เครดิตรูปจาก google ค่ะ

ขอบคุณๆโอ๋นะคะ เหมียวก็เคยใช้ ของชาแนลเหมือนกันค่ะ แต่ติดตรงที่แป้งเค้ามีกลิ่นแปลกๆอ่ะคะ ไม่ทราบว่าคุณโอ๋เป็นรึป่าว เหมียวก็ใช้รุ่นเดียวและสีเดียวกับคุณโอ๋เลยค่ะ แต่ติดที่กลิ่นอ่ะคะ ทาแล้วได้กลิ่นอยู่เรื่อยๆ เลยไม่ชอบอ่ะจ้า อิอิ

Quote Originally Posted by SecretAdmier View Post
    แนะนำเป็นแป้งแบบไม่ผสมรองพื้นค่ะ เบาๆๆ แบบโชว์ผิวขาวๆของหน้าเราค่ะ
    ก็อยากใช้แบบไม่ผสมรองพื่้นเหมือนกันนะคะ แต่พอดีหน้าเป็นสิว และมีรอยสิวอะจ้า เลยต้องหาไรปกปิดหน่อยอ่ะคะ อิอิ ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากโชว์ผิวเลยด้วยซ้ำ ไม่ต้องไปโบ๊ะ อ่ะ แต่ว่า ผิวไม่เนียนสวยอ่ะจ้า ขอบคุณนะคะที่แวะเข้ามาค่ะ

[SIGPIC][/SIGPIC]

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    รองดูของ NARS รองพื้นเนื้อแป้งตลับสีดำ มีกระจกในตัว ใช้ได้ทั้งแบบฟองน้ำถ้าต้องการผิวหน้าดูเนียน
    หรือใช้แปรงถ้าต้องการแต่งหน้าใสๆ และใช้เติมระหว่างวันได้ดีมากๆคะ มีค่า SPF12 ไม่ผสมน้ำหอมด้วยเราว่าตัวนี้ Ok ค่ะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

Kathy P's Avatar
    Kathy P is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบชาแนลด้วยค่ะ ทาแล้วหน้าไม่หลอก
    ใช้อีกรุ่นตลับดำ แมทลูมิแยร์คะ เบอร์beige rose
    ส่วนLotreeเคทใช้ระหว่างวัน ผสมชิมเมอร์นิดๆ ทำให้หน้าสดใสค่ะ
    แต่สีมันจะคล้ำกว่าหน้าหน่อยค่ะ เพราะเคทหน้าขาวเหมือนกัน
    แต่ชอบ เพราะหน้าจะไม่ลอยมากค่ะ ^^
    Kathy Precious

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Talking

แป้งที่เราเคยใช้แล้วก็มีเบอร์ที่ขาวมากๆ สำหรับหมวยหรือไม่ก็ฝรั่งไปเลยก็มีของ
    1.laura mercier แป้งผสมรองพื้นเจ้านี้เหมาะกับคนหน้ามันมากๆค่ะ คุมมันได้ดีเนื้อแมท
    2.Dior เราใช้รุ่นx4 มีเบอร์ขาวมากๆอยู่ แป้งทาแล้วหน้าใสเด้งดีค่ะ แต่ต้องเติมบ้าง
    3.chanel รุ่นแมทเหมือนคุณKathy P เป็นแป้งที่เนียนเด้งแป๊ะมากๆค่ะ ตอนนี้ปลื้มตลับนี้ที่สุดเลยค่ะ

เราชอบแต่งหน้าบางๆเหมือนกันค่ะคือทาครีม ทากันแดดแล้วลงแป้งเลย แป้งพวกนี้ก็ติดหน้าดีนะคะไม่ต้องลงเบสลงรองพื้นอะไรก็สวยทั้งวันสีแป้งไม่เปลี่ยนด้วย ยังไงไปลองที่เคาเตอร์ก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ค่ะ ให้พนักงานเค้าปาดๆดูว่าเข้ากับคอรึเปล่าจะได้ตัดสินใจได้
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

shopshap's Avatar
    shopshap is offline Trusted Member
    0/5
    พวกแป้งไม่ผสมรองพื้นเป็นตัวเลือกที่ดีนะค่ะ เพราะมันโชว์ผิว
    Ivory / Translucent ไรพวกนั้น มันจะปรับเข้าผิวเราเอง ^^
    Can U keep a secret?
    ค.คิดของมนุษย์มีกระบวนการทำงานซับซ้อน
    การลำดับค.คิดก็สับสน แถมยังแปรปรวน...ไม่คงเส้นคงวา
    ดังนั้นคำตอบของคนจึงมักคาดเดาได้ยาก...ไม่มีเหตุผลและไม่ตรงกับใจ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    เชียร์ mac studio fix (nc25) หรือDior show ใช้อยู่ขาวมากๆ
    ^^Love city glow *deLaCour

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้แป้งฝุ่น bobbi brown คะ เลือกสีเข้มกว่าผิวนิดนึง จะได้ดูไม่วอก เคยใช้สีพอดีกับหน้าแล้วไม่ค่อยชอบคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook