Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 61

Thread: ^^ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ขอเชิญสมาชิคครอบครัวสยามแบรนด์เนมทุกท่านร่วมส่งความสุขคำอวยพรปีใหม่แทนคำขอบคุณให้คุณแอ๊นและทีมงานSBNที่ทำงานหนักเพื่อให้เรามีชุมชนดีๆแห่งนี้ครับ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink ^^ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ขอเชิญสมาชิคครอบครัวสยามแบรนด์เนมทุกท่านร่วมส่งความสุขคำอวยพรปีใหม่แทนคำขอบคุณให้คุณแอ๊นและทีมงานSBNที่ทำงานหนักเพื่อให้เรามีชุมชนดีๆแห่งนี้ครับ

^^ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ขอเชิญสมาชิคครอบครัวสยามแบรนด์เนมทุกท่านร่วมส่งความสุขคำอวยพรปีใหม่และส่งคำขอบคุณให้คุณแอ๊นและทีมงานSiambrandnameที่ทำให้เรามีพื้นที่ดีๆแห่งนี้ครับ

ประวัติและความเป็นมา สยามแบรนด์เนมดอทคอม (www.siambrandname.com)
    ความสำเร็จในฐานะชุมชนคอมมูนิตี้ออนไลน์ที่มีพลัง และมีตัวตนชัดเจน

เพราะแค่ชื่อก็บอกอยู่แล้ว ว่าต้องแบรนด์เนม และมีคอนเซ็ปต์ชัดเจนว่าต้องเป็นของแท้ เท่านั้น
    กลุ่มเป้าหมาย คือคนที่มีรายได้ระดับ B+ขึ้นไป

เว็บไซต์แห่งนี้มีเงินสะพัดไม่ต่ำกว่าวันละล้านบาท ถือเป็นชุมชนออนไลน์ที่สมาชิกในชุมชนมีคุณภาพที่สุด ในแง่ของการมีศักยภาพในการซื้อสูงมากแห่งหนึ่งในเมืองไทยเลยทีเดียว

ผู้สร้างจุดนัดของคนรักแบรนด์เนม

ย้อนกลับไปเมื่อ 5 ปีก่อน คุณ Ant ผู้ก่อตั้งสยามแบรนด์เนม คือ คนที่รักแฟชั่นและเชื่อในการใช้สินค้าถูกต้องตามลิขสิทธิ์ เธอจึงสร้างชุมชนออนไลน์ขึ้นในเว็บบอร์ดของ เว็บไซต์ mylvshop เป็นห้องของคนรัก LV (Louis Vuitton) ของแท้โดยเฉพาะ

แต่เมื่อสมาชิกเริ่มขยายตัว ประกอบกับมีเสียงเรียกร้อง จากคนรักแบรนด์อื่นๆ มากเข้า จึงตัดสินใจเปิดเว็บ สยามแบรนเนมดอทคอมขึ้น เมื่อปีที่ผ่านมา

จนปัจจุบัน สยามแบรนด์เนม หรือ SBN เป็นแหล่งรวบรวม แลกเปลี่ยน และซื้อของของแบรนด์เนมชั้นนำมากมาย ตั้งแต่ในระดับ Hi-end ไปจนถึง Hi-street ที่เป็นของแท้เท่านั้น ตั้งแต่เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า นาฬิกา และ accessories แห่งแรกของประเทศไทย

สมาชิกในเว็บไซต์ร่วมหมื่นคน มีจุดยืนเดียวกันว่าจะไม่ใช้ของปลอม ของเลียนแบบ ไม่ว่าจะก็อปได้เหมือนแค่ไหนก็ตาม

“สมาชิกทุกคนมีจุดยืนที่ตรงกันว่า ใช้ของไม่มีแบรนด์ หรือแบรนด์ทั่วไป ยังดีกว่าการใช้สินค้าที่ละเมิดลิขสิทธิ์ หรือละเมิดทรัพย์สินทางปัญญา

กลุ่มเป้าหมายของSBN คือคนที่มีรายได้ประมาณ B+ ขึ้นไป เนื่องจาก สินค้าที่สมาชิกในเว็บไซต์ใช้ พูดคุย และซื้อขายแลกเปลี่ยนนั้นเป็นสินค้าแบรนด์เนมที่เป็นของแท้เท่านั้น จึงมีราคาค่อนข้างสูง เลยดึงดูดกลุ่มคนที่มีพฤติกรรมการใช้จ่ายที่อยู่ระดับดังกล่าว

ทางเว็บไซต์เน้นคุณภาพของสมาชิกที่เข้ามาอยู่ในชุมชน ที่ผ่านมาจึงไม่เคยออกโฆษณาที่ไหนเลยเพราะเกรงว่าสมาชิกจะเพิ่มมากจนเกินไปและดูแลได้ไม่ทั่วถึง สมาชิกที่เข้ามาล้วนมาด้วยการบอกปากต่อปากในหมู่ผู้ใช้สินค้าแบรนด์เนมของแท้ด้วยกัน” อัญญาณี เผย

สิ่งที่แตกต่างจากเว็บไซต์อื่นก็คือ ขั้นตอนในการสมัครสมาชิกที่ยุ่งยาก ชุมชนออนไลน์ทั่วไป จะขอเพียงอีเมล์ในการสมัครสมาชิก

แต่เนื่องจากสินค้าที่สมาชิกซื้อขายกันภายในเว็บไซต์แห่งนี้มีมูลค่าสูงมาก และซื้อขายกันวันต่อวัน เป็นเงินสะพัดในเว็บไซต์ไม่ต่ำกว่าวันละล้านบาท หรือถึงหลายล้านบาทต่อวันในบางช่วง เช่นช่วงต้นเดือน ปลายเดือน และช่วงเทศกาล

ทางเว็บไซต์จึงต้องให้สมาชิก กรอกรายละเอียดบัตรประชาชนเพิ่มขึ้นด้วยเพื่อความปลอดภัย ซึ่งผู้ที่จะเข้ามาทำการซื้อขาย และพูดคุยในเว็บไซต์ได้ต้องผ่านขั้นตอนการสมัครสมาชิกนี้ก่อน โดยปัจจุบันกำลังมีโครงการเพื่อเพิ่มมาตรการความปลอดภัยโดยการให้สมาชิกแฟกซ์เอกสารยืนยันตัวตนผู้ซื้อขายเพิ่มด้วย

“จุดมุ่งหมายของสมาชิกในเว็บไซต์นี้ก็คือ เข้ามาพูดคุยเกี่ยวกับเทรนด์ แฟชั่น กระเป๋าต่างๆ ตรวจสอบความแท้ของสินค้าแบรนด์เนม เข้ามาศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับการตรวจสอบสินค้าแบรนด์เนม และซื้อขายแลกเปลี่ยน

ห้องที่ฮอตฮิตที่สุดในเว็บก็คงหนีไม่พ้นห้อง Hi-end ซึ่งก็คือ ห้องซื้อขายสินค้าแบรนด์เนมของแท้ระดับ Hi-end จะเป็นห้องที่สมาชิกเอาสินค้าแบรนด์เนมของตนมาขาย หรือประกาศหาซื้อบางรุ่นที่หายากๆ

รวมถึงห้อง Show Off ที่สมาชิกจะแวะเวียนมารีวิวเกี่ยวกับกระเป๋าใบใหม่ และการใช้งานว่าดีหรือไม่ดีอย่างไร”

ขั้นตอนในการซื้อขายของสมาชิกภายในเว็บไซต์ ก็ไม่มีอะไรยุ่งยาก เพียงเป็นสมาชิก ก็จะสามารถเข้ามาตั้งกระทู้ซื้อขาย โดยการโพสต์รูป คุณสมบัติ และราคาของสินค้าได้เลย โดยผู้ขายอาจจะทิ้งเบอร์โทรศัพท์ อีเมล์ หรือเลขที่บัญชีเอาไว้ด้วย

นอกจากนี้ยังมีห้องที่เป็นประโยชน์แก่สมาชิกอย่าง Catch Fake ตรวจสอบความแท้ของแบรนด์ หากใครไม่มั่นใจว่าของที่ซื้อมาใช่ของแท้หรือไม่ ก็สามารถโพสต์รูปไว้เพื่อให้สมาชิกที่มีความชำนาญช่วยดูให้ได้ รวมถึงแนะนำจุดแตกต่างสำหรับของแท้และของปลอมอีกด้วย

นอกจากความน่าสนใจของเว็บไซต์ในแง่ที่กล่าวมาแล้วนั้น แนวคิดของผู้สร้างชุมชนแห่งนี้ ก็มีความน่าสนใจไม่แพ้กัน

ถึงแม้ว่าจะเริ่มต้นสร้างชุมชนโดยไม่ได้มุ่งหวังให้เป็นธุรกิจ แต่ก็ต้องบริหารชุมชนอย่างเข้าใจ ไม่ว่าจะเป็นการกำหนดทิศทางหรือกลยุทธ์ที่ใช้ เช่นเดียวกับการบริหารธุรกิจ ซึ่งคุณ Ant ได้ศึกษาเรื่องนี้มาอย่างดี

ที่ผ่านมาก็ได้มีการศึกษาวิธีการทำการตลาดและมวลชน ตลอดจนการบริหารธุรกิจที่เป็นนวัตกรรม ไม่ว่าจะเป็นทฤษฎี How to ทั้งหลายของฝั่งตะวันตก หรือปรัชญาแนวคิดที่ลึกซึ้งของฝั่งตะวันออก จนพบกลยุทธ์หลักๆที่เป็นกฎธรรมชาติพื้นฐานของการเติบโตของธุรกิจชุมชน

นั่นก็คือ ผู้สร้างชุมชนต้องหา core of interest ของสมาชิกในชุมชนให้ได้ แล้วมี application ขั้นพื้นฐานให้พร้อมไม่ต้องหรูหราฟู่ฟ่า แต่ขั้นพื้นฐานสำหรับทำกิจกรรมหลักๆนั้นต้องครบ ทิศทางของเว็บไซต์ต้องเป็นไปในแง่บวกและต้องทำด้วยใจจริงๆ

แนวคิดหลายๆอันได้มาจากหนังสือชื่อ ความจริงที่ทำให้รวย ของ คุณเอกราช จันทร์ดอน ซึ่งเป็นวิธีคิดธุรกิจที่หลีกหนีการเป็นทาสในระบบทุนนิยมได้ดีเยี่ยม แต่ก็ให้ผลสำเร็จทางโลกทุนนิยมได้อย่างมหาศาลเช่นกัน โดยส่วนตัวใช้หลายแนวคิดจากเล่มนี้ และชอบมากกว่าแนวคิดธุรกิจของตะวันตกหลายๆเล่ม ตรงที่ให้มองเข้าไปถึงแก่นแท้ของการเกิดธุรกิจที่ยั่งยืน โดยไม่ตีกรอบความคิดและความสร้างสรรค์ของผู้อ่านเหมือนอย่างหนังสือ business analysis ทั่วๆไป

เพราะธุรกิจการสร้างชุมชนออนไลน์ถือเป็นพื้นที่ ที่ค่อนข้างใหม่ในโลกวิชาการ จึงทำให้ทฤษฎีแนวคิดการมองธุรกิจทั่วๆไป ไม่อาจเข้าใจหรืออธิบายปรากฏการณ์เหล่านี้ได้ดีเท่ากับหนังสือที่เป็นปรัชญาแนวคิด ที่กระตุ้นให้ผู้ประกอบการคิด และหาทางออกที่เหมาะสมที่สุดสำหรับธุรกิจของตนได้ด้วยตนเอง ไม่ว่าปัจจัยแวดล้อมจะเปลี่ยนไปแค่ไหนก็ตาม”

ในปัจจุบัน สยามแบรนด์เนมมีสมาชิกที่ลงทะเบียนจากบัตรประชาชนสามหมื่นกว่าคน และเป็นเว็บไซต์ซึ่งปลอดจากแบนเนอร์โฆษณา ซึ่งหาได้ยากเต็มที

แต่ก็ใช่ว่าในอนาคตเรื่องนี้จะไม่มีการเปลี่ยนแปลง

“ตั้งแต่เปิดเว็บไซต์มา 1 ปี ค่าใช้จ่ายหลักๆ ก็หมดไปกับค่าโฮส ซึ่งเว็บไซต์ก็เรียบง่าย ไม่มีอะไรมาก ก็แค่เว็บบอร์ดเพลนๆ ธรรมดา แต่จุดเด่นของมันอยู่ที่คอนเทนต์ และสมาชิกในเว็บไซต์ที่ทำ SBN ค่อนข้าง unique อยู่แล้ว

และโชคดีตรงที่ได้น้องทีมงานเทคนิคมาร่วมช่วยพัฒนา และส่วนจัดการก็มีสมาชิกอีกสามท่านที่มีน้ำใจมาช่วยดูแลเว็บไซต์ ช่วยเป็น moderator ให้ เว็บเราเรียกได้ว่าเหมือนอยู่กันเป็นครอบครัวมากกว่า เพราะว่าถ้อยทีถ้อยอาศัยมาก บ่อยครั้งที่ได้รับอีเมล์มาจากสมาชิกหลายท่านว่าอยากช่วยเหลือเรื่องค่าใช้จ่าย ซึ่งตรงนี้ ก็เลยต้องบอกไปก่อนว่ายังไหว แต่แจ้งไว้แล้วว่าถ้าคนเยอะมากกว่านี้อีกมากๆคงไม่ไหวเหมือนกัน

ถึงวันนั้นอาจจะต้องมีการลงโฆษณาบ้าง ไม่อยากทำให้ที่นี่เป็น commercial จัดๆ เพราะโดยส่วนตัวและสมาชิกหลายๆคนก็เห็นตรงกันว่ามิตรภาพดีๆเกิดจากที่นี่เยอะมากๆ และทางน้องๆทีมงานเทคนิคก็ช่วยเหลือกัน ทำงานกันด้วยใจทั้งนั้น

รายได้ในอนาคตที่วางแผนไว้ ว่าถ้ารายจ่ายสูงมากจนรับมือไม่ไหวก็คงจะรับลงโฆษณาค่ะ เพราะทุกวันนี้ก็มีติดต่อมาเยอะมากๆ ตั้งแต่แบรนด์ระดับไฮเอนด์จากเมืองนอก ไปจนถึงแบรนด์ทั่วๆไป ห้างร้านต่างๆในเมืองไทย หรือติดต่อมาขอซื้อเว็บไซต์เลยก็มี ให้ราคาสูงมากอยู่เหมือนกัน”

นอกจากนี้ในเว็บไซต์ยังมีกิจกรรมต่างๆ ที่สมาชิกจัดขึ้น ไม่ว่าจะเป็นมีทติ้งกันระหว่างคนไทยในต่างประเทศ รวมถึงการเปิดประมูลของเพื่อนำเงินที่ได้ไปทำบุญ

ย้ำให้เห็นถึงพลังของคอมมูนิตี้ออนไลน์ ที่ก่อให้เกิดประโยชน์ในสังคมทางด้านบวก

และสำหรับโปรเจ็กต์ต่อไปของสยามแบรนด์เนมในการต่อยอดทางธุรกิจ ซึ่งจะตามมาในอนาคต ได้รับการยืนยันจาก อัญญาณี ว่าเป็นส่วนหนึ่งในแพลนคอมมูนิตี้ ที่จะร่วมสร้างกับทีมฝ่ายเทคนิคในอนาคต ซึ่งเธอมั่นใจว่าจะติดตลาดและได้รับความนิยมอย่างสูง เพราะเป็นโปรเจ็กต์ที่ยังไม่เคยเห็นจากเว็บไซต์ไหนมาก่อน

ทิศทางของการเริ่มต้น การดำรงอยู่ และก้าวต่อไปของสยามแบรนด์เนม ล้วนมีกลิ่นอายของความเป็นธุรกิจแทรกอยู่ทั้งสิ้น

ขึ้นอยู่กับว่าผู้สร้างจะให้น้ำหนักระหว่างความฝัน หรือการทำธุรกิจมากกว่ากัน

แต่ที่แน่ๆ ทั้งหมดล้วนมีจุดเริ่มมาจาก ความถูกต้องในการไม่อยากเห็นการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญา และความฝันที่อยากเห็นโลกธุรกิจที่เหลือเดินไปในทิศทางนี้ ของผู้ก่อตั้งสยามแบรนด์เนม

(ที่มา www.manager.co.th)

ถ้ามีข้อมูลใดผิดพลาดขออภัยมาณที่นี้ครับ

ขอบคุณsiambrandnameสำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ปีใหม่ปีนี้ เติ้ลก็ขอให้คุณแอ๊นและทีมงาน มีแต่ความสุขความเจริญสุขภาพแข็งแรงนะครับ
    ขอขอบคุณที่สละเวลาทำงานหนักเพื่อให้ทุกคนในชุมชมมีพื้นที่ดีๆเสมอมาก ขอคุณจริงๆ

*ความหมาย

(ดอกลิลลี่สีขาว (white lilly) แสดงออกถึงความรักที่บริสุทธิ์เช่นเดียวกัน กับดอกกุหลาบสีขาว นอกจากนั้น ดอกลิลลี่สีขาว ยังแสดงออกถึง ความรักแบบอ่อนหวาน จริงใจ และเทิดทูน จึงมักถูกใช้แทน ประโยคที่ว่า "ฉันรู้สึกดีที่ได้รู้จักและอยู่ใกล้คุณ " ดอกลิลลี่สีขาวเหมาะสมกับโอกาส ที่ต้องการทำความรู้จัก ขอบคุณ )
    ^^Love city glow *deLaCour

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุนคุนเติ้ลที่นำมาให้อ่านนะค่ะ ^^
    ปีใหม่นี้ขอให้คุณแอ๊นท์และทีมงาน SBN มีความสุขมากๆๆ
    สุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้ได้สิ่งนั้น
    ขอบคุณที่สร้าง ชุมชนที่น่ารักและอบอุ่นขึ้นมา
    และยังคอยดูแลกันเสมอ
    ขอบคุณมากๆนะค่ะ

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5

มาขอบคุณค่ะ

ขอบคุณคุณเติ้ลมากๆๆเลยค่ะ ที่นำมาให้อ่าน เป็นความรู้เลยค่ะ

ปีใหม่นี้ขอให้คุณแอ๊นท์และทีมงาน SBN มีความสุขมากๆๆนะคะ มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงตลอดไปเลยนะคะ และเปิ้ลขอขอบคุณ คุณแอ๊นท์และทีมงาน SBN มากๆๆเลยค่ะ ที่ทำงานกันอย่างหนักแถมให้พวกเราใช้กันโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆเลย ทำให้เราได้มีสังคมแห่งนี้ขึ้นมา เป็นสังคมที่อบอุ่น อยู่กันอย่างพี่น้อง ช่วยเหลือทุกคน ขอบคุณมากจริงๆๆค่ะ

สุดท้ายขอให้ SBN อยู่กับพวกเราไปกันนานๆๆแสนนานเลยนะคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    ขอออกตัวนิดนึงว่า อวยพรไม่ค่อยเก่ง....

ก่อนอื่นขอขอบคุณความมีน้ำใจของคุณแอ๊นและทีมงานที่ได้สร้างเวปนี้ขึ้น...

เนื่องด้วยปีใหม่เป็นเทศกาลอันน่ายินดี...กวางขออนุญาติอวยพร คุณแอ๊น ทีมงาน...และเพื่อนๆสมาชิกทุกคน..

ขอให้สุขภาพแข็งแรงกันทุกคน..มีโชคมีลาภ และสมประสงค์ในทุกๆเรื่องนะคะ.....

รักที่นี้มาก จากใจจิงคะ

ladykaty's Avatar
    ladykaty is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up ดีใจจริง ที่ได้รู้จัก SBN

บอกได้คำเดียว ว่าสยามแบรนด์เนม สุดยอด

เวปมีจุดยืน. ดูเรียบ ๆ แต่ uniqueนั้น.....ใช่เลย!!

ขอบคุณคุณเติ้ล ที่นำมาให้อ่าน (อยากรู้มานานแต่ไม่รู้จะถามใคร)

ขอให้คุณแอ๊นท์เจ้าของเวป และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง มีความสุข

ในปีใหม่นี้ และตลอดไปค่ะ .....
    สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ hellokaty@windowslive.com
    หรือ PM เช็คตลอดนะคะ

viviansa's Avatar
    viviansa is offline Trusted Member
    0/5

Talking มีความสุขทุกๆวันนะค้า ^^

เข้ามาอ่าน+ซื้อ+ขาย (ซื้อซะมากกว่านะนี่ 555)..ทุกวันนนตั้งแต่เดี๋ยวโน้นนนน...จนถึงเดี๋ยวนี้....
    จนปัจจุบันเป็นเว็ปที่หน้าแรกจะต้องเปิดก่อนเช็คเมล์อีกค่ะ 555+
    ยังไงก็ขออวยพรให้ SBN จงเจริญ (ลูกทุ่งจัง หุหุ) ขอให้สมาชิกทุกๆท่านมีแต่ความสุข(สุขใดไม่เท่า..ล้วงกระเป๋าแล้วเจอสตังค์ อิอิ)
    HAPPY NEW YEAR & HAPPY NEW BODY ..เกี่ยวป่าวหว่า

I never change ♥♥♥

0/5
    ขอคุณคุณแอ็นท์และทีมงามสยามแบรนด์ทุกคนคะ ขอให้มีความสุขมากๆๆคะ

I Love SBN

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    เช่นกันคะ เป็นกำลังใจให้ K'น้องแอ๊นและทีมงาน SBN
    ขอบคุณที่สร้างสังคมนี้ และ ช่วยกันดูแลให้เราอยู่กันอย่างมีความสุข
    ขอคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ช่วยดลบันดาลประทานพรให้มีความสุขทั้งกายและใจคะ

ถ้าไม่มี SBN เวลาทำงาน ออกงานตจว คงจะเหงาพิลึก และคงไม่ได้เพื่อนดี ๆ หรือความรู้ดี ๆ
    ของสวย ๆ งาม ๆ ราคากันเอง อีกมากมาย SBN เป็นส่วนหนึ่งของความทรงจำในชีวิตแมงไปเลยคะ ขอบคุณมาก ๆ คะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5

Talking

รัก SBN ที่สุดเลยค่ะ
    วันนี้ได้เห็นผู้ก่อตั้งเว็บ นอกจากจะน่ารักแล้วยังมีความคิดที่ดีมากๆอีกด้วยค่ะ

ขอขอบคุณ คุณแอ๊นท์ และทีมงานทุกท่าน
    ที่ดูแลพื้นที่แห่งนี้ให้น่าอยู่มากๆจริงๆค่ะ
    ขอให้คุณแอ๊นท์และทีมงานสมปรารถนาทุกประการนะคะ
    และขอให้มีสุขภาพแข็งแรงค่ะ

ขอบคุณมากๆอีกครั้ง

และจะลืมไม่ได้ ขอบคุณ คุณเติ้ลมากมายค่ะ
    สำหรับข้อมูลดีๆ ที่ทำให้เรารู้จักผู้ก่อตั้งเว็บ
    และประวัติของเว็บค่ะ
    ขอให้คุณเติ้ลสมปรารถนาทุกประการและสุขภาพแข็งแแรงด้วยนะคะ

ขอบคุณจริงๆค่ะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook