Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: ชาวนากับหมู (ไม่ใช่งูเห่านะจ๊ะิ) ติดเรท อายุต่ำกว่า 18 ปีห้ามเข้าค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ชาวนากับหมู (ไม่ใช่งูเห่านะจ๊ะิ) ติดเรท อายุต่ำกว่า 18 ปีห้ามเข้าค่ะ

มาอีกแล้วค่ะ forward mail แต่วันนี้แอบติดเรทนิดหน่อยเจ้าค่ะ ถ้าเพื่อนๆเคยอ่านแล้วก็ขออภัยด้วยนะคะ

ชาวนากับหมู (ไม่ใช่งูเห่านะจ๊ะิ)

ชาวนาบ้านนอกคนหนึ่ง ต้องการจะเปลี่ยนอาชีพมาทำฟาร์มเลี้ยงหมู
    แต่ด้วยความที่ไม่เคยได้ศึกษาวิธีการเลี้ยงและดูแลหมูมาก่อนเลย
    จึงไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร หมูทั้ง 20 ตัว ที่เค้าเลี้ยงมาหลายเดือน ไม่เคยออกลูกมาให้ซักตัวนึง แถมมารู้ทีหลังว่าเป็นตัวเมียทั้งหมดอีกต่างหาก ไม่มีตัวผู้ปนมาเป็นพ่อพันธุ์ซักตัว

ด้วยความกลุ้มใจในความผิดพลาดนี้ ชาวนาได้เอาเรื่องไปปรึกษาเกษตรตำบล และได้รับคำแนะนำให้ทำการผสมเทียม ไอ้ครั้นจะถามว่า
    'ผสมเทียม' คืออะไร ก็จะเป็นการเสียหน้า ชาวนาจึงได้แต่เลี่ยงๆไปว่า
    'หลังจากผสมเทียมแล้ว เราจะรู้ได้ยังไงว่าหมูมันท้องและจะมีลูกได้แล้ว'
    'อ๋อ...ไม่ยากหรอก ถ้าเริ่มตั้งท้อง แม่หมูมันจะชอบมานอนคลุกโคลนเล่น สังเกตดูก็จะรู้' เกษตรตำบลตอบ

อืม...ผสมพันธุ์ธรรมดา คือ หมูตัวผู้ผสมกับหมูตัวเมีย แล้วไอ้ผสมเทียมนี่ล่ะ หรือจะหมายถึง คนผู้ชายผสมกับหมูตัวเมีย ถึงจะติดลูกได้? แม่ไอ้แดงก็ยังมีหัวปีท้ายปีได้นี่หว่า

คิดได้ดังนั้น ชาวนาของเราก็จัดแจงต้อนหมูสาวทั้ง 20 ตัวขึ้นรถบรรทุกเล็ก มุ่งหน้าเข้าป่าเพื่อประกอบกิจxxxและกลับมาเข้านอนด้วยความสุขใจ
    วาดหวังถึงลูกหมูหลายสิบตัวในอีกไม่กี่วันข้างหน้า

เช้าวันรุ่งขึ้น หมูทั้ง 20 ตัวยังวิ่งเล่นหยอกล้อกันอย่างร่าเริง ไม่ยักกะนอนคลุกโคลนซักตัวเดียว

เอ...หรือว่าตัวละทีมันยังน้อยไป เอาใหม่ ชาวนาต้อนหมูทุกตัวขึ้นรถอีกครั้ง ไปปฏิบัติการที่จุดเดิม แต่คราวนี้หมูทั้ง 20 ตัวได้รับการ 'ผสมเทียม' ถึงตัวละ 2 ที

ด้วยความเหนื่อยอ่อนจนแทบจะจับไข้ เช้าวันนี้ ชาวนาของเราไม่อาจลุกไปดูผลงานของเขาได้ด้วยตัวเองซะแล้ว
    'แม่ไอ้หนู ช่วยดูให้ทีซิ ว่าวันนี้หมูของเรามันเป็นยังไงกันมั่ง ไปนอนคลุกโคลนกันบ้างรึยัง'
    'โอ้ยย...อยู่ ๆ หมูมันจะไปนอนคลุกโคลนทำไมกั๊น ไม่มีหรอกพ่อ โน่นแน่ะมันขึ้นไปอยู่ท้ายรถพ่อกันทั้ง 19 ตัวนั่นแหละ อีกตัวที่นั่งหน้าก็กดแตรเรียกพ่ออยู่นั่นไง'
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    5555555555555 แต่เราไม่เคยกดแตรเรียกแฟนเราเลยนะ

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Junior Member
    0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    5555555555555 แต่เราไม่เคยกดแตรเรียกแฟนเราเลยนะ
    5555555555555555555555555555555555

แรงกว่าหมูอีกนะครับ ฮ่าๆ
    แม่ครับ..ตังค์หมด!!!

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    ฮาได้อีก ขอบคุณ จขกท นะคะ

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

PPnochange's Avatar
    PPnochange is offline Trusted Member
    0/5
    น้องหมูสาวๆติดใจกันใหญ่ อย่างงี้คนต้องผสมเทียมตลอดไปแล้วมั้ง 555
    อยากได้ยินว่า รัก กัน

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    ขำอ่ะ ขอบคุณมากนะคะ

0/5
    ฮามากกกกกกกกกๆๆค่ะ นึกภาพตามไปด้วย ชอบมากๆๆ ขอบคุณมากนะคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ตาแหล่ม ๆ ตาแหล่ม ๆ ฮา ฮา
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    ฮาดีค่ะ...ชอบ ชอบ
    สงสัยหมูสาวจะติดใจ...กดแตรเรียกเลยเหรอ...!!!!
    [SIGPIC][/SIGPIC]

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ฮุฮุฮุ อิอิอิภาพตามมาเลย...555
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook