Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: เพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างค่ะเกี่ยวกับการหาของขวัญให้คุณครูของลูก

Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างค่ะเกี่ยวกับการหาของขวัญให้คุณครูของลูก

กำลังลังเลอยู่ เลยตัดสินในมาถามเพื่อนๆในนี้ดูว่ามีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง

เราได้มองหาของขวัญปีใหม่ให้คุณครูลูกอยู่ค่ะ แต่ปีนี้เรากะจะให้เป็นพวกกระเป๋าที่ได้แถมมาจากการซื้อเครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง เช่นพวกแบรนด์ชู,ลอร่า หรือ เคย์ เด โป

อยากถามว่ามันจะน่าเกลียดหรือเปล่าค่ะ ที่เราจะห่อของขวัญกระเป๋าแบรนด์เครื่องสำอางค์นี้ให้กับคุณครูของลูกหน่ะค่ะ (คือให้คุณครูท่านละใบนะคะ ห้องของลูกจะมีคุณครู 2 ท่านค่ะ ครูประจำชั้น และครูผู้ช่วย)

**เราให้ของขวัญปีใหม่แก่คุณครูทุกปีนะคะ ปีที่ผ่านมาให้เป็นพวกผ้าขนหนูค่ะ**

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นนะคะ

และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านๆที่ช่วยออกความคิดเห็นค่ะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by miho View Post
    กำลังลังเลอยู่ เลยตัดสินในมาถามเพื่อนๆในนี้ดูว่ามีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง

เราได้มองหาของขวัญปีใหม่ให้คุณครูลูกอยู่ค่ะ แต่ปีนี้เรากะจะให้เป็นพวกกระเป๋าที่ได้แถมมาจากการซื้อเครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง เช่นพวกแบรนด์ชู,ลอร่า หรือ เคย์ เด โป

อยากถามว่ามันจะน่าเกลียดหรือเปล่าค่ะ ที่เราจะห่อของขวัญกระเป๋าแบรนด์เครื่องสำอางค์นี้ให้กับคุณครูของลูกหน่ะค่ะ (คือให้คุณครูท่านละใบนะคะ ห้องของลูกจะมีคุณครู 2 ท่านค่ะ ครูประจำชั้น และครูผู้ช่วย)

**เราให้ของขวัญปีใหม่แก่คุณครูทุกปีนะคะ ปีที่ผ่านมาให้เป็นพวกผ้าขนหนูค่ะ**

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นนะคะ

และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านๆที่ช่วยออกความคิดเห็นค่ะ
    ก็อีกแหล่ะ..ครับ
    ถ้าเผื่อครูรู้เข้าว่าของขวัญที่ให้เป็นของแถมจากสินค้า ก็ดูจะน่าเกลียด
    อีกทั้งเราก็มานั่งวิตกว่า ครูจะรู้หรือเปล่า..

ทางที่ดี หาของที่ครูใช้ประจําดีหรือเปล่าครับ
    อย่างเช่น ปากกา แบบว่าดีหน่อย ซึ่งเป็นสิ่งจําเป็นที่ต้องใช้ทุกๆวัน

นี่ความเห็นผมนะครับ.
    ลองฟังท่านอื่นๆดูครับ.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติเราให้ผ้าไหมนะครับ จีรวรรณ มั้งนะ
    ซื้อเป็นโหลๆ ต่อๆ เหลือผืนนึงประมาณแปดร้อยกว่าๆเองครับ

แต่ถ้าครูคนไหนสนิทหน่อย ก็ กระเป๋า LongChamp อ่ะครับ
    จะมี S ยาว กับ M สั้น เพราะราคา เท่าๆกัน 555

^^bam bam's Avatar
    ^^bam bam is offline Trusted Member
    0/5
    1 ปีกับการที่ลูกอยู่กับคุณครู เพื่อให้คุณครูจะได้มีกำลังใจ

มอบสิ่งที่คิดว่าดีสำหรับผู้รับ และผู้ให้ เพื่อให้ความสุขแก่กันและกันในวันปีใหม่ดีกว่าค่ะ

ยกเว้น ... ผ้าขนหนูนะคะ แบบว่ามีญาติเป็นครู รร.เอกชน

เห็นเค้ามีผ้าขนหนูเต็มตู้เสื้อผ้า 1 ตู้เต็ม ๆ เลยค่ะ

0/5
    ตอบในฐานะเป็นลูกนะค่ะ เพราะเรายังจำสมัยที่เราเป้นนักเรียนประถมดีค่ะว่า คุณแม่ต้องหาขอมาให้คุณครูวันปีใหม่ยังไง ขอตอบว่าในเป็นลิปสติกสิค่ะ ไม่ต้องแพงมากค่ะ พวกmaybellineไรงี้ก็พอ พอเรียนจบปีนึง ปีหน้าก็ไม่เจอเค้าแล้ว อันนี้ขึ้นอยู่กับว่า คุณครูปฏิบัติกับลูกยังไงด้วยนะค่ะ เพราะสมัยเรานั้น มีประสบการณ์ไม่ดีกับคุณครูเยอะค่ะ ทั้งๆที่เวลาทำกับเราก็ไม่ใช่จะดีมาก พอได้ของขวัญทีก้ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ แถมยังมาบอกอีกว่า "ไปบอกม่าม้าด้วยนะค่ะ ว่าลิปสติกของคุณครูหมดอีกแล้ว" เฮ้ออออ

ป.ล.ตอนนี้เราพึ่งเรียนจบค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ

0/5
    ในฐานะที่ยังไม่มีลูก เลยต้องขอย้อนไปนานหน่อย สมัยเรียนอนุบาลประถมและมัธยม คือคุณแม่บุ๋มจะชอบแต่งบ้าน เลยชอบซื้อพวกตุ๊กตาเป็นกระเบื้องเหรอคะ อะไรซักอย่าง รู้ว่าตกแตกแน่นอน กับพวกกระปุกใส่เครื่องประดับ เป็นแก้วๆ มีฝาปิด สลักลาย สวยมากค่ะ ไม่โบราณ แล้วก็ไม่แพง อะไรพวกนี้ ให้คุณครูประจำชั้นบุ๋มกับซิสเตอร์ที่ยังอยู่ ที่เคยสอนสมัยคุณแม่มาก่อน

ตอนนั้นบุ๋มเรียนหาดใหญ่ค่ะ จะรู้ว่าทุกเย็นคุณแม่จะไปห้างจุลดิศ (ซึ่งทุกวันนี้ไม่มีแล้วนะคะ) ไปซื้อของพวกนี้ที่ร้าน terrace เจ้าของเป็นคุณหมอ ทั้งร้านจะขายของประดับบ้านประเภทตกแตกได้หมดเลยค่ะ (แบบว่าอธิบายซะเห็นภาพ) แต่ละชิ้นจะไม่ซ้ำกัน เพราะว่า handmade หมด หมดรุ่นนี้ก็ไม่ทำอีกแล้ว จะมีรุ่นใหม่ๆมา

คือบุ๋มเลยจะแนะนำว่าให้ลองให้ของที่เราเก็บอยู่แล้ว ซื้ออยู่แล้ว ชอบอยู่แล้ว มีอยู่เยอะๆ ให้คุณครูได้ค่ะ (คุณพี่เลยบอกว่าคุณพี่สะสม Hermes จ้ะ อ๊ากกกกกกก) ม๊ายยย คืออาจจะเป็นลิปซักแท่งอย่างรีพลายบนบอก อาจจะไม่ต้องแพง พาเลตอายชาโดว์เล็กๆ หรือเวลาซื้อเครื่องสำอางเยอะๆเค้าจะให้ gift set มา ก็เอาอันนั้นให้คุณครูก็ได้ค่ะ ครีมทามือหอมๆก็น่ารักไม่หยอก สบู่เหลวกลิ่นหวานๆ สบู่ของ Body Shop ก็หอมน๊า กลิ่น Japanese Cherry Blossom อ่ะค่ะ หอมละลายไปเลย ผู้หญิ๊งผู้หญิง

ลองดูค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่า..ถ้าจะให้ของแถม..แบบที่รู้ว่าแถมมาแน่ๆ
    อย่าให้ดีกว่าคะ
    บางทีมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับมูลค่าของที่ให้ แต่มันขึ้นอยู่กับความตั้งใจให้มากกว่า
    การให้ของแถม..เรามันเหมือนกับไม่ได้ตั้งใจจะให้ แต่มันเหลือใช้ เลยให้ อะไรทำนองเนี้่ยอ่ะค่ะ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่า ไม่ค่อยเหมาะนะคะ

ถ้าเผื่อครูเค้ามารู้ทีหลังว่า ของที่ให้มา เป็นของแถม

มันจะเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ น่ะค่ะ

เราว่า หาของอย่างอื่นให้แทนดีกว่าค่ะ

จะเป็นขนมอร่อยๆ ก็ได้นะคะ

0/5
    กระเช้าอาหาร ขนม ชีวจิต ค่ะ

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติ คุณแม่ของหวาน ให้คุณครู ก็เป็นพวกเครื่องสำอางค์ และก็น้ำหอมค่ะ

เครื่องสำอางค์ก็เกรดดีหน่อยนะคะ จำได้ว่าตอนนั้น ก็ให้ลิปสติกนีน่า ริชชี่ กับเกอร์แลง ไปค่ะ

ในความคิดของหวาน..อย่าโกรธนะคะ ของที่ได้มาเป็นของแถม ไม่ควรเอาไปให้คนอื่นค่ะ ยกเว้นถ้าเป็นคนที่สนิทๆๆๆจริงๆค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook