Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 13 of 13

Thread: ถามหน่อยจ้า... ทำไมถึงเขียนแปลกๆ อย่างนี้คะ?

Warning Points:
    0/5

RE: ถามหน่อยจ้า... ทำไมถึงเขียนแปลกๆ อย่างนี้คะ?

yeah!!! I agree :lol:

0/5

RE: ถามหน่อยจ้า... ทำไมถึงเขียนแปลกๆ อย่างนี้คะ?

คิดว่าคงเป็นความรู้สึกว่าได้ร่วมอยู่ในพวกเดียวกันมากกว่า ถ้าใช้ทำเป็นทางการแล้วคนอื่นใช้คำแบบนั้นก็จะรู้สึกว่าเป็นคนละกลุ่มกันน่ะค่ะ จริง ๆ แล้วเป็นคนที่ชอบคำที่สะกดถูกต้องแต่เมื่อมาอยู่ในกลุ่มคนอื่นเขาใช้กันแล้วให้ความรู้สึกเป็นกันเองก็รู้สึกสนุกดีก็เลยใช้บ้าง เหมือนภาษาพูดของวัยรุ่นน่ะค่ะ

0/5

วัยของป้าเนี่ยไม่น่าจะใช้คำพวกนี้และน่าจะเห็นแล้วขวางหูขวางตา แต่เพราะใช้เอ็มเอสเอ็นแล้วเห็นน้องๆเพื่อนๆเขาใช้กัน ก็เข้าใจค่ะ เลยใช้บ้าง กระชากวัยเหมือนอย่างน้องเกียวว่า แต่ของพี่กระชากวัยแรงมากค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook