Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: ??? USER NAME มาจากอะไร???

NokBinn's Avatar
    NokBinn is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

??? USER NAME มาจากอะไร???

วันนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะขายอะไร เพราะเมื่อวานขายดีแล้วเลยมาชวนคุยกันดีกว่า
    ไม่แน่ใจว่ามีคนช่างสงสัยแบบนกรึเปล่าว่า USER NAME เพื่อนๆพี่ๆตั้งมาจากอะไรแล้วมีความหมายยังไงค่ะ สงสัยมานานแล้วเพราะบางทีกว่าจะได้แสนยากเย็น บางทีอันที่อยากได้ก็ไปซ้ำกับคนอื่น ซะงั้น

เริ่มของตัวเองก่อนนะคะ ชื่อนกค่ะ แล้วเพื่อนรุ่นน้องที่เป็นกูรู LV ชื่อริบบิ้น Ribbinn พอมาสมัครก็คิดไว้เลยว่าถ้าจะซื้อขายในนี้คงต้องปรึกษาเค้าแน่นอน ก็เลยรวมกันเป็น NOKBINN ชอบตรงที่เหมือนนกบินด้วยค่ะ แล้วก็เลยได้สัญญลักษณ์นกคาบริบบิ้นมาใช้ ลงตัวดีเจงๆ

THANKS SBN นะคะ

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    username มาจากชื่อตัวเอง ดา [da] X 2 เพราะปกติคนจะเรียกว่า ดาด้า ด่าด๊า ชื่อไหนแล้วแต่คน ฮาฮา ส่วน _xx ไม่ค่อยมีที่มาที่ไปเท่าไร กลัวชื่อเหงาเลยเติม _xx เข้าไป ชอบตัว x ค่ะรุ้สึกว่าพอเติ่มในชื่อหรือหลังชื่อมันน่ารักดี อิอิ [แต่ตอนนี้เรียกเป็นดาลาล่า แทนซะแล้วค่ะ อิอิ]

NokBinn's Avatar
    NokBinn is offline Trusted Member
    0/5

อิ อิ

username มาจากชื่อตัวเอง ดา [da] X 2 เพราะปกติคนจะเรียกว่า ดาด้า ด่าด๊า ชื่อไหนแล้วแต่คน ฮาฮา ส่วน _xx ไม่ค่อยมีที่มาที่ไปเท่าไร กลัวชื่อเหงาเลยเติม _xx เข้าไป ชอบตัว x ค่ะรุ้สึกว่าพอเติ่มในชื่อหรือหลังชื่อมันน่ารักดี อิอิ [แต่ตอนนี้เรียกเป็นดาลาล่า แทนซะแล้วค่ะ อิอิ]
    น่ารักดีค่ะ แต่ถ้าเป็น XXX กลายเป็นคุณดาเซ็กซี่ยกกำลัง3 เลย

THANKS SBN นะคะ

chassy is offline Trusted Member
    0/5
    อิๆ แปลงมาจากชื่อจริง อยากมีชื่อเป็นฝาหรั่งม่างค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ชื่อเราเอามาจากตอนที่อยู่ที่อังกฤษเราไปเรียนภาษาที่ International House ซึ่งต้องลง Tube ที่ Greenpark Station แล้วโรงเรียนของเรา อยู่ตรงข้ามกับ Greenpark ด้วย รู้สึกรัก park นี้มาก ถ้าใครมีโอกาสไปเที่ยวที่อังกฤษ อย่าลืมไปเที่ยวparkนี้เผื่อเราด้วยนะ ปีหน้าว่าจะไป (ถ้ามีเงิน )

0/5
    derma มาจาก dermatologist เพราะเป็นแพทย์ผิวหนังค่ะ
    บวกกับbear เพราะชอบหมีค่ะ
    เลยเป็นหมีผิวหนัง แทนที่จะเป็นหมอผิวหนัง อิๆ

0/5
    ตัวเลข 69 มันเข้ามาเกี่ยวข้องกับชีวิตโดยตลอดเลยค่ะ

เริ่มจากเกิดวันที่ 6, อยู่บ้านเลขที่ 9/1, เริ่มทำงานวันแรกวันที่ 6 เดือน กันยายน และอีกหลาย ๆ อย่างเลยค่ะ มันเยอะจำไม่หมด

ล่าสุดตอนซื้อรถเมื่อปีที่แล้ว ทางบริษัทยังอุตส่าห์เอาเลขทะเบียนสวยมานำเสนอเพื่อให้ดูดีมีระดับเข้ากับตัวรถ (อันนี้บริษัทพูด) ทั้ง ๆ ที่ตัวรถเองมันก็มีทะเบียนอยู่แล้วอะค่ะ (C180 แต่เป็นมือสอง) ในลิสต์มีเลขสวย ๆ ทั้งนั้นเลย มาสะดุดอีตรง กง 6969 นี่แหละ ตอนนั้นในใจนึกแต่ว่า...69 อีกแล้วกรู... สุดท้ายเลยได้เสียค่าทะเบียนไปอีก 50,000 บาท (จริง ๆ เอาไปโปะรถจะดีกว่าละมั้ง) ใครเห็น C180 ทะเบียน กง 6969 ราชบุรี ทักทายกันได้นะคะ

ทุกวันนี้ขับรถไปไหนมีแต่คนแซว ไอ้เลข 69 เนี่ย เพิ่งมารู้นัยของเลขนี้เอาตอนหลัง (แฟนบอก) เออ...ความหมายมันจั๊กจี้ สองแง่สองง่ามดีเหมือนกัน เลยเอามาตั้งเป็น Log in ตัวเองซะเลย

0/5
    Quote Originally Posted by 69 View Post
    ตัวเลข 69 มันเข้ามาเกี่ยวข้องกับชีวิตโดยตลอดเลยค่ะ

เริ่มจากเกิดวันที่ 6, อยู่บ้านเลขที่ 9/1, เริ่มทำงานวันแรกวันที่ 6 เดือน กันยายน และอีกหลาย ๆ อย่างเลยค่ะ มันเยอะจำไม่หมด

ล่าสุดตอนซื้อรถเมื่อปีที่แล้ว ทางบริษัทยังอุตส่าห์เอาเลขทะเบียนสวยมานำเสนอเพื่อให้ดูดีมีระดับเข้ากับตัวรถ (อันนี้บริษัทพูด) ทั้ง ๆ ที่ตัวรถเองมันก็มีทะเบียนอยู่แล้วอะค่ะ (C180 แต่เป็นมือสอง) ในลิสต์มีเลขสวย ๆ ทั้งนั้นเลย มาสะดุดอีตรง กง 6969 นี่แหละ ตอนนั้นในใจนึกแต่ว่า...69 อีกแล้วกรู... สุดท้ายเลยได้เสียค่าทะเบียนไปอีก 50,000 บาท (จริง ๆ เอาไปโปะรถจะดีกว่าละมั้ง) ใครเห็น C180 ทะเบียน กง 6969 ราชบุรี ทักทายกันได้นะคะ

ทุกวันนี้ขับรถไปไหนมีแต่คนแซว ไอ้เลข 69 เนี่ย เพิ่งมารู้นัยของเลขนี้เอาตอนหลัง (แฟนบอก) เออ...ความหมายมันจั๊กจี้ สองแง่สองง่ามดีเหมือนกัน เลยเอามาตั้งเป็น Log in ตัวเองซะเลย
    เห็น 69 แล้วคิดทะลึ่งทันที
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    Quote Originally Posted by aeh View Post
    เห็น 69 แล้วคิดทะลึ่งทันที
    ทำถูกแล้วค่ะ...อิอิ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    มาจากชื่อตัวเองค่า ตอนสมัครนึกอะไรไม่ออก เลยเอาชื่อนี้เลยละกัน จำง่ายดีค่ะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook