Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 36

Thread: ทำไมถึงคิดกันแบบนี้อะ เข้าใจกันหน่อยน้อ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ทำไมถึงคิดกันแบบนี้อะ เข้าใจกันหน่อยน้อ

เห็นด้วยครับ ว่าจริงๆ เวปนี้หลักๆ อยู่ที่เรื่องการพูดคุย การแชร์ความรู้เรื่องกระเป๋า และการตอบคำถามมากกว่าคับ

ก่อนนี้ก็มีน้องที่มาลงกระทู้ขอรูปไปลงหนังสือ เด่นก็บอกแร้วคับ ว่าจริงๆ อยากให้นำเสนอเวป SBN ในฐานะของสังคมคนรักกระเป๋า (หรือแบรนด์เนมต่างๆ) ในเชิงแบ่งปันความรู้ และพูดคุยมากกว่าคับ

ตอนนี้เวปมีสมาชิกใหม่มากขึ้นๆๆๆ อ่ะคับ บางคนมาใหม่ๆ ก็อาจจะหลงประเด็นไปว่า วัตถุประสงค์หลักของเวปคืออะไร (ลองดูที่หน้า "หน้ากระดานข่าวหลัก" นะครับ ว่าหมวดกระทู้แรกมันเป็น หมวดพูดคุย ไม่ใช่หมวดขายของ)

ยิ่งบางคนเข้ามาแบบฉาบฉวย มาแค่ลงขาย หรือมาซื้อ อันนี้ก็ไม่ว่ากันครับ เวปนี้ก็ยินดีต้อนรับทุกคน (ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกเอง หรือว่า สามี ญาติพี่น้อง :lol: ) แต่มาแล้วก็ควรจะให้ความเคารพกฏและสถานที่กันอ่ะคับ อันนี้เด่นว่ามันเป็นมารยาทอ่ะคับ ไม่ว่าที่ไหนก็ตาม

แต่ปัญหาเรื่องกฏก็มีทุกที่นะครับ อย่าง TPF หน้า library ที่ไว้ reference สีกระเป๋าเค้าบอกว่าเป็นกระทู้โพสต์รูปเท่านั้น ห้ามพูดคุย ก็มีหลายๆ user คุยกระจายยยยยย ก็ปวดเศียรเวียนเกล้ากันไปตามๆ กัน :lol:

เอาเป็นว่าใครมาใหม่ก็พยามศึกษาข้อมูล อ่านกฎก่อนนะครับ ผิดพลาดไม่ว่ากันหรอกครับ ก็เข้าใจว่าอาจจะไม่ทราบ

คนเก่าๆ เห็นไรก็ช่วยๆ กันแนะนำนะคับ ส่วนเรื่องราวต่างๆ ที่มีก็ "ปลง" ครับ คิดมาก ปวดหมอง เดี๋ยวความคิดไม่โลดแล่นนะครับว่า "ใบต่อไปช้านจะสอยอะไรดี?" ก๊ากกกกกกก :lol:

0/5

RE: ทำไมถึงคิดกันแบบนี้อะ เข้าใจกันหน่อยน้อ

เห็นใจพวกพี่ ๆ เหมือนกันนะค่ะที่คนอื่นเข้าใจจุดประสงค์ของเว็บนี้แบบผิด ๆ หนูเป็นแฟนคลับตั้งแต่ เว็บ mylv แล้วชอบค่ะได้ความรู้ตั้งเยอะพวกพี่ ๆ ใจดีทุกคน

0/5

อ่า......นั่นสิเนอะ

ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมเค้าถึงคิดกันแบบนั้น

แต่พักหลังก้อสังเกตได้ว่ามีคนที่เข้ามาขายกระเป๋าเอากำไรเยอะขึ้นเหมือนกัน

และก้อมีคนที่ไม่บอกตำหนิให้ชัดเจนเยอะขึ้นด้วยอ่ะ....ซึ่งบางครั้งตำหนิที่ไม่บอกมานั้นถึงขั้นโหดร้ายกันเลยทีเดียว

แต่โดยส่วนตัวแล้ว เข้าเวปนี้แล้วมีความสุขค่ะ ได้ความรู้จากเวปนี้ไปเยอะด้วย หุหุ

ใครจะคิดยังไงก้อช่างเค้าเหอะ เพราะเราก้อไม่มีสิทธิไปห้ามความคิดใครอ่ะนะ สิ่งที่สำคัญคือเราคิดยังไงกะเวปนี้ตะหาก

เพราะฉะนั้น siambrandname สู้สู้ และขอบคุณพี่ๆและทีมงานทุกคนที่เสียเสียสละเวลาและเงินตรา เพื่อให้มีเวปนี้ขึ้นมานะค้า......

Miss_Dior's Avatar
    Miss_Dior is offline Trusted Member
    0/5

ตกข่าวง่ะ 8O แต่อ่านดูก็พอรู้ความ อย่าไปสนใจเลยค่ะ ช่างเค้าเหอะ คิดมากเดี๋ยวแก่ไม่สวยน้า

0/5

เอ...ยังไม่เคยอ่านเจอเลยค่า ตกข่าวจิงๆ

พี่เกียวรักษาสุขภาพนะคะ อย่าเอาความคิดแบบนั้นมาใส่สมองเลย

ถึงยังไงชาว SBN ก้อรู้ดีว่าเราเข้ามาในเวปนี้ก้อเหมือนพี่น้องกัน

แลกเปลี่ยนความรู้กัน คนสวยดูแลตัวเองและเจ้าตัวน้อยนะค๊า

0/5

อย่าไปคิดให้รกสมองเลยค่าคุณเกียว เรื่องชิว ๆ เราไปห้ามความคิดใครไม่ได้หรอกเนอะ
    เค้าคิด เค้าเม้าท์ ก็ปวดหัวเค้าเองนะคะ 8) ปล่อยเค้าสร้างบาปสร้างกรรมไปเต๊อะ ใจเราร่มเย็นเป็นพอ

.. แต่ก็มิได้นำพา .... :lol:

----
    - การชนะมาทุกอย่าง ย้ำให้ใจนั้นยิ่งกร่าง ให้เสียคน ให้คนอย่างฉันนั้นต้องคิดใหม่ -

..[color=red:608f1aa93e]คุณธรรมปักอยู่ในใจ ไม่ใช่แค่เป็นคนเก่ง ทำสิ่งที่รู้เพื่อคนทั้งหลาย ไม่ทำลายเสียเอง จึงอยู่นาน...

0/5

เข้าใจมากๆครีบ อย่าคิดมากเลยครับ เดี๋ยวสุขภาพไม่ดี ^^
    皆の一つだけの命。

0/5

ติดตามมาตั้งแต่ mylv แล้วคร่า

จนมาเฝ้าเวบนี้ตั้งแต่ตอนเปิดครั้งแรกเลยยย > . <

ชอบเวบนี้นะคะ ไม่ได้ซื้อของขายของบ่อยเลย แต่ชอบเค้ามาคุยซะมากกว่า ^^"

อ่านกระทู้แต่ละคนแล้วก็เพลินดีค่ะ

เห็นด้วยกับหลายๆคนนะคะ คือ ยิ่งนานวัน คนยิ่งเยอะขึ้นๆ

คนเยอะ ปัญหาก็เริ่มเยอะอ่ะค่ะ เปนเรื่องปกติ - -"

พี่เกียว อย่าคิดมากไปเลยยย เด๋วเสียสุขภาพจิตหมด ^^

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5

คนนั้นเค้าคงจิตตกอ่ะค่ะ ก็เลยหาเรื่องด่าไปเรื่อยไม่รู้จักหยุดแบบเข้าเวปไม่ได้ก็ไปด่าที่อื่น.....มันคงห้ามไม่ได้หรอกค่ะ สมองเค้าคงมีเท่านั้นที่ดีแต่จิกกัดไปเรื่อย(ปากดีอย่างนี้น่าจับมาเพาะแข่งกับบางแก้วอ่ะ)

ส่วนคนในเวปเราก็คงต้องช่วยๆกันดูแลมากกว่านี้อ่ะค่ะ อย่าเรื่องของปลอม คนเยอะเราคงไปห้ามใครเอาอะไรมาลงไม่ได้อ่ะค่ะ ทำได้แค่ช่วยๆกันเป็นหูเป็นตาแค่นั้นเองค่ะ ย้ำค่ะเวปนี้ไม่ได้เปิดแล้วมีรายได้นะค๊ะ คนดูแลก็ทำงานกันฟรีๆค่ะ คงไม่ได้มีใครมานั่งดูตรวจสอบทุกกระทู้หรอกค่ะ

แล้วอย่างการแบ่งHi Street/Hi End ก็เป็นอะไรที่ง่ายๆและเราๆในนี้ก็เข้าใจกันดีค่ะ แบบเข้าใจกันอย่างที่มนุษย์ทั่วไปเค้าเข้าใจค่ะวลาที่พูดถึงยี่ห้อนี้แล้วควรจะเป็นHi Street/Hi End เค้าไม่ได้ทำสายอาชีพอย่างคุณคงไม่ต้องมาแยกขนาดนั้นมั๊งค๊ะ เราๆก็แค่รักในกระเป๋า และชอบในการช็อปเหมือนกันก็แค่นั้นเองค่ะ

ถ้าคุณน้องที่มีปัญหาเข้ามาอ่าน โปรดทำความเข้าใจด้วยค่ะว่าถ้าคุณไม่ได้รักที่นี่อย่าเข้ามาเลยค่ะ มันจะทำให้คุณจิตตกมากไปกว่าที่เป็นค่ะ

ก็ไม่ไดนำพา........5555.........แต่ตามเรย
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

gegi's Avatar
    gegi is offline Trusted Member
    0/5

มาช้าไปป่าวเนี่ย..อย่าคิดมากน่ะค่ะ อย่างที่เพื่อนๆว่ากันอ่ะค่ะ ต่างที่มา ต่างความคิด อาจจะมีปัญหาบ้างค่ะ แต่เราก้อมีความสุขอ่ะ กะการได้เข้ามาในเวบแม้บ้างครั้งจะได้แค่มองของที่เพื่อนๆเอาให้ปล่อย แต่ไม่มีตังส์อ่ะ ops: ops:
    อะไรที่เป็นของเรา..มันก้อต้องเป็นของเรา ..จิงป่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook