Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: กระทู้ฮาๆๆๆๆๆๆๆ จากพันทิป

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

กระทู้ฮาๆๆๆๆๆๆๆ จากพันทิป

อ่านแล้วตลกมากเลยคะ แต่ว่า จขกท คงเครียดจริง
    ว่าแต่ เอามาลงแบบนี้ บ้านเจ้าของป้ายคงรู้แล้วแน่เยย

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8240086/R8240086.html

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คุณแพทขา มองไม่เห็นอะไรเลยค่ะ เข้าไปดูคอมเม้นท์ก็ไม่ได้ ขำไม่ออก
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

ople is offline Trusted Member
    0/5
    ^^^^^^^^^^

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าไปได้แล้วค่ะ อ่านโพสแรก ๆ ก็เครียดไปกับเจ้าของกระทู้คุณ p atty_lovely แต่มีสมาชิกหลายท่านนำประเด็นนี้เป็นเรื่องขำ ๆ ได้ หายเครียดกันไปเลย ขอบคุณคุณแพทด้วยนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องเล็กก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ได้
    บ้านใกล้เรือนเคียงกันมักมีปัญหาแบบนี้เสมอ
    ขอบคุณคุณแพทที่นำเรื่องดีๆมาให้อ่านกันค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    ขอบอกก่อน ว่าไม่ใช่เรื่องของตัวเองนะคร้า
    บังเอิญชื่อ user เค้าเหมือนชื่อเราจร้า

0/5

Talking

ฮาตรงคำว่า เค้าด่าบ้านนู้น อิอิ ขำก๊าก

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณจ๊ะ ที่เอามาให้อ่านกัน
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    ตามเข้าไปอ่านแล้วคุณแพท ตลกดี แต่ถ้าเราเป็นคนอยู่เองคงฮาปนกับเซ็ง ๆ อ่ะนะ

0/5
    เห็นป้าย "เค้าด่าบ้านนู้น" แล้วมีลูกศรชี้ไป ฮามากๆค่ะ ขอบคุณมากค่ะคุณแพท
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook