Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ใครมีเครื่องสำอางเก่าที่หมดอายุแล้ว ... อย่าทิ้งนะคะ

menano's Avatar
    menano is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile ใครมีเครื่องสำอางเก่าที่หมดอายุแล้ว ... อย่าทิ้งนะคะ

สวัสดีคะ เพื่อน ชาว SBN ทุกท่าน
    พอดีได้รับเมลจากน้อง เลยคิดว่า เพื่อนๆ ในเวปนี้คงจะมีเครื่องสำอางที่ใช้ไม่ทัน หมดอายุก่อน แล้วจะทิ้งแน่ๆ
    (เราก็ใช้ไม่ทันเหมือนกัน) ทิ้งไปก็ไม่มีประโยชน์ แถมทำให้มีขยะเพิ่มขึ้น โลกก็ยิ่งร้อน O.< เอามาทำประโยชน์ให้คนอื่นดีกว่า แถมได้บุญอีกด้วย ยังไงใครสนใจก็ช่วยบอกต่อๆ ให้ด้วยนะคะ

ใครมีเครื่องสำอางเก่า / เครื่องสำอางที่หมดอายุแล้ว ... อย่าทิ้งนะคะ
    ขอเชิญชวนกันมาทำบุญ ด้วยการส่งไปบริจาคที่ รพ . รามา
    เพื่อนำไปแต่งหน้าศพที่ยากจนค่ะ ที่อยู่ตามนี้เลยนะคะ

แผนกนิติเวช (บริจาคเครื่องสำอางแต่งศพ )
    โรงพยาบาลรามาธิบดี เลขที่ 270 ถ . พระราม 6
    แขวงราชเทวี เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
    จะได้บุญมากๆนะค่ะ เพราะช่วยให้คนที่จากไปแล้วสวยเป็นครั้งสุดท้าย
    Thanks

0/5
    อนุโมทนาสาธุค่ะ...จัดไป..เกือบทิ้งแล้ว
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ดีมากเลยคะ เพราะเราก็มีเยอะ ขอบคุณนะคะที่มาบอกกันนะคะ

0/5
    ^
    ^

ฟอร์เวิร็ด เมลล็อันนี้ไม่เป็นความจริงค่ะ

และห้ามให้ที่รพ รามา เด็ดขาดค่ะ

ฟอร์เวิร์ดเมลล์อันนี้เป็นปัญหามานาน เคยขึ้นกระทู้ในพันธุ์ทิพย์ด้วยค่ะว่า

ที่รพ รามา ไม่เคยต้องการ คสอ ใดๆเลย และ คสอ ที่นำมาให้สุดท้ายก็ต้องทิ้งหมดค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

0/5
    Quote Originally Posted by Angellique View Post
    ^
    ^

ฟอร์เวิร็ด เมลล็อันนี้ไม่เป็นความจริงค่ะ

และห้ามให้ที่รพ รามา เด็ดขาดค่ะ

ฟอร์เวิร์ดเมลล์อันนี้เป็นปัญหามานาน เคยขึ้นกระทู้ในพันธุ์ทิพย์ด้วยค่ะว่า

ที่รพ รามา ไม่เคยต้องการ คสอ ใดๆเลย และ คสอ ที่นำมาให้สุดท้ายก็ต้องทิ้งหมดค่ะ
    เคยนำมาโพสด้วยตัวเองครั้งนึงค่ะ แล้วก็มีเพื่อน ๆ บอกแบบนี้ ทางโรงพยาบาลไม่ต้องการนะคะ ออกข่าวรายการเรื่องเล่าเช้านี้ด้วย ว่าไม่เคยประกาศรับบริจาคแต่อย่างใด มีป้ายติดไว้ที่แผนกนิติเวชเลยค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    เคยได้ยินเช่นกันค่ะว่าโรงพยาบาลไม่เคยขอรับบริจาคเครื่องสำอางค์ค่ะ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    ขอบคุณในความมีน้ำใจของคุณจขกทค่ะที่มีเจตนาให้เพื่อนๆได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์

แต่ขอตำหนิอีคนเขียนเมลนี้หน่อยเถอะ ว่าใครนะที่เป็นคนอุตริเขียนเมลนี้ขึ้นมา น่าตีจริงๆ เอาเจตนาดีๆของคนอื่นมาเป็นเรื่องล้อเล่น ต้องการอะไร สนุกตรงไหนกัน

0/5

Unhappy

ตกลงนี่ เมล์จั๊งค์ เหรอคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

cvorachat is offline Trusted Member
    0/5
    เคยได้ยินมาเหมือนกันค่ะ

chatchanida's Avatar
    chatchanida is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Angellique View Post
    ^
    ^

ใช่ๆ ทางโรงพยาบาลเคยออกมาแจ้งแล้วค่ะ
    Thanks for SBN

Comments from Facebook