Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: เล่าสู่กันฟัง Speedy 30 Damier ที่สิงคโปร์ ราคา THB 20,xxx

Warning Points:
    0/5

เล่าสู่กันฟัง Speedy 30 Damier ที่สิงคโปร์ ราคา THB 20,xxx

เพิ่งสอย Speedy 30 Damier ที่สิงคโปร์มาสดๆ ร้อนๆ ราคา 20,xxx ค่า
    รายละเอียด : เมื่อวานหลังจากที่รอเข้าคิวที่ Shop นานเป็นสิบนาที ในที่สุดก็ได้เข้าไป ทีแรกว่าจะเข้าไปสืบราคาเฉยๆ แต่พอเข้าไปผลปรากฏว่า ไม่มี SA คนไหนว่าง Take care เรากะสามีเลย ด้วยความที่สามีไม่ชอบช๊อบปิ้งอยู่แล้วเลยเกิดความรำคาญ ก็เลยออกมากัน แล้วก็กลับโรงแรมมือเปล่า แถมราคาก็ไม่รู้

วันนี้เลยเอาใหม่ (สามีชวนไปเอง เพราะคงเห็นเราเศร้าอยู่ที่ไม่ได้เรื่องอะไรเลยเมื่อวาน) วันนี้ที่ Shop ค่อนข้างคนน้อยมาก ไม่ต้องเข้าคิว เข้าไปก็มีคนต้อนรับ เป็นการซื้อขายที่เร็วมาก ขอดูกระเป๋า ถามราคา Convert เป็น US Dollar and Thai Baht แล้วก็ซื้อเลย ได้ Speedy 30 Damier มา ราคา SGD 990 = USD 652 = THB 21,xxx (ราคาสูงกว่าในเวป Eluxury) แต่เราจะได้ Tax Refund ประมาณ 4%-5% ก็คิดๆแล้ว หลังจาก Tax Refund กระเป๋าใบนี้จะราคาประมาณ 20,xxx บาท

ไม่รู้ว่าได้ถูกกว่า shop ในที่เกษรรึเปล่าค่ะ ใครเพิ่งสอยรุ่นเดียวกันมาบ้างเอ่ย

ที่แรกสนใจ minilin เหมือนกัน ราคา SGD 1090 = ประมาณ THB 23,xxx ยังไม่ได้ลด Tax refund นะคะ :P

Neverfull ขายหมดแล้วทุก Shop , Shop ที่นี่ก็ขาย Speedy 30 Azur หมดแล้วด้วย ( เมื่อวานเห็นใบหนึ่งบน Display) ขายดีจริงๆ :lol:

ขอบคุณคุณ Antz สำหรับพื้นที่ให้เล่าสู่กันฟังนะคะ เวปใหม่สวยมั่กๆ ค่า
    <a href="http://www.myglitterspace.com">

0/5

RE: เล่าสู่กันฟัง Speedy 30 Damier ที่สิงคโปร์ ราคา THB 20,xxx

0/5

RE: เล่าสู่กันฟัง Speedy 30 Damier ที่สิงคโปร์ ราคา THB 20,xxx

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า หลุยที่สิงคโปรคนเยอะด้วย

ดีจังค่ะ แวะมาเล่าให้ฟัง

จริงๆจะมาโพสตอบตั้งแต่เมื่อวันก่อนแล้วล่ะ แต่ว่ากระทู้มันเสียอ้ะค่ะ โพสตอบไม่ได้ แอ๊นเลยส่งข้อความไปบอกหลังไมค์ ไม่ทราบว่าได้เปิดอ่านรึเปล่า ตรงด้านบน ที่เขียนว่า มีข่าวสารใหม่อ้ะค่ะ

ตอนนี้บอกโปรแกรมเมอให้ช่วยแก้ให้แล้ว ก้อเลยตอบได้ละ

ขอบคุณมากค่าอุตส่าแวะมาเล่าให้ฟังจ้า

0/5

ขอคอนเฟิร์มค่ะ ว่า ช๊อบ LV ที่ สิงคโปร์คนเยอะมากค่ะ ต้องต่อคิวเพื่อเข้าร้านที่สาขา Ngee Ann City (Takashimaya)ค่ะ แต่จริงๆ ช๊อบ LV ก็มีอยู่ทั้งหมด 4 ที่ในสิงคโปร์นะค่ะ แต่ที่ Ngee Ann City (Takashimaya) ดูจะเป็นแหล่งสำหรับนักช๊อป เพราะมีช๊อป หลากหลายแบรนด์ ให้ได้เลือกชมกันค่ะ (ไปที่เดียวครบ...ว่างั้นเถอะ) :wink:

ช๊อบ LV ที่ สิงคโปร์
    1. Ngee Ann City (Takashimaya)
    2. DFS store (Scott Road)
    3. Hilton Hotel (Orchard Road)
    4. Ruffle Hotel

Comments from Facebook