Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: ระหว่างอังกฤษกับญี่ปุ่น

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking ระหว่างอังกฤษกับญี่ปุ่น

คือว่าคุงสามีจะพาไปเที่ยวตอนปีใหม่ ให้เลือกระหว่างอังกฤษกับญี่ปุ่น เพื่อนๆจะเลือกที่ไหนคะ
    อังกฤษ-สกอตแลนด์-เวลส์ กับ ญี่ปุ่น โตเกียว โอซากา โกเบ นารา
    เราไม่รู้ว่าไปไหนดีเหมือนกัน อารมณ์แบบอยากไปทั้งสองที่ แต่ต้องเลือกแค่ที่เดียว เราไม่เคยไปทั้งสองประเทศเลยค่ะ แต่สามีไปญี่ปุ่น 4-5 ครั้งแล้ว
    ช่วยกันโหวตหน่อยนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนค่ะ
    Swiss ที่รัก

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เราเชียร์อังกฤษนะ เพราะเราเคยไปเรียน+ทำงานหาเลี้ยงตัวเอง สวยมาก ชอบ ถ้าคนขี้เหงาไปนะก็จะไม่ชอบ แต่ถ้าไปนะคะแนะนำให้ไป park ต่างๆ เช่น St.James park ดอกไม้สวยมากกก
    หรือไม่ก็ Richmond park มีกวางเป็นฝูงๆเลย ตอนไปทีแรกพอพี่ชายเราขับรถเข้าไปใน park นะ เพื่อนเค้าบอกเดี๋ยวรอดูกวางนะ เราบอกแหมช่างเม้าท์นะ ปรากฏมีจริงๆ งงเลย เราว่าถ้าปีหน้ามีตังนะว่าจะไปอีกซักรอบระลึกความหลังของเรากับสามี เพราะเราสองคนไปเจอกันที่โน่น อิ อิอิ เชียร์เลยสวยมากๆ

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    ญี่ปุ่นไม่เคยไปค่ะ

แต่อังกฤษเคยไป Countdown เมื่อ 2 ปีที่แล้ว สนุกมากเลยค่ะ อากาศหนาวมากกกกกกก

แล้วช่วงนั้นมันแบบมี Sales เยอะมากค่ะ

แต่เราเที่ยวเจาะเฉพาะ London น่ะค่ะ เมืองอื่นไม่ได้ไปเลยไม่รู้จะแนะนำอย่างไรดี

เลยขอ Vote London ละกันนะคะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกค่ะ

ปล. แอบอิจฉาเน้อ ปีนี้ไม่มีแพลนไปไหนเลย T_T
    Bora Bora

tai-foon's Avatar
    tai-foon is offline Trusted Member
    0/5
    กระทู้ได้เที่ยวอีกแล้ว.....อิจฉาค่ะ
    ทั้งสองประเทศช่วงปีใหม่..มีหิมะ..หนาวมาก..ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ
    แต่ถ้าต้องเลือก จะไปอังกฤษ เพราะชอบบรรยากาศทางยุโรปค่ะ
    เที่ยวให้สนุกนะคะ
    ค่อยๆทำ ลด ละ เลิก shopping....
    แค่คิดก็ใจจะขาด

0/5
    England อีกเสียงค่ะ
    ชอบผู้ชายทางนู้นค่ะ
    เจริญหูเจริญตา (เกี่ยวไหมเนี่ย)

เที่ยวให้สนุกน่ะค่ะ
    ~romper stomper~

SO MUCH LOVE YOU TAKE FROM ME

0/5

Lightbulb

ถ้าชอบลม ชอบฝน ท่ามกลางความโรแมนติก ..

Go for the UK เลยจ้ะ

กอดกันกลมดิ๊กแน่นอน ฮ่าๆ O.o ...

ลอนดอน ๆ ๆ ๆ ...

0/5

Talking

ญี่ปุ่น ถ้าสามีเคยไปบ่อยแล้ว ก็เป็นข้อดีนะคะ เค้าก็จะได้พาเราไปเที่ยวเจาะตามแหล่งต่างๆที่เค้าเคยไปได้นะคะ แล้วที่ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่ปลอดภัย เราเองไปเที่ยวกันเอง ก็ยังรู้สึกว่าปลอดภัย และการเดินทางก็สะดวกดีค่ะและญี่ปุ่นมักจะมีของจากทั่วโลกอยู่ที่นี่มีหมดเลยอ่ะค่ะ อะไรๆก็น่าซื้อค่ะ และการแต่งกายก็แต่งกันมันส์มาก ไม่ต้องไปสนใจใครด้วย และที่สำคัญไม่ต้องนั่งเครื่องนานด้วย
    อีกอย่างถ้าญี่ปุ่นไม่ดีจริง สามีคุณ จขกท. คงไม่ไปบ่อยถึง 4-5 ครั้ง งั้นต้องลองไปดูค่ะ แอบเชียร์ญี่ปุ่น

แต่ถ้าสามียังไม่เคยไปอังกฤษเลย ก็น่าจะไปอังกฤษก็ได้นะคะ เผื่อว่าจะเป็นสถานที่ที่เรา 2 คนมีความหลังกันอะไรอย่างนี้หน่ะค่ะ

ปล.แอบอิจฉาและดีใจด้วยนะคะ ที่ได้สามีแสนดีอย่างนี้

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เชียร์อังกฤษด้วยค่ะ เพราะคุณสามีคุณโกริยังไม่เคยไปก็น่าจะไปมากกว่าไปญี่ปุ่นซึ่งไปมา 4-5 ครั้งแล้วค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    เชียร์อังกฤษคะ เพราะว่ามีหลายเด้ง ต่อ ๆ มาด้วยคือ
    1. คุณเตรียมการเรื่องTransit เที่ยวยุโรปต่อโลดเลยคะ ไม่ว่าจะฝรั่งเศษ สเปน โซนนั้น
    2. แหล่งชอปปิ้งที่ยั่วตายั่วใจมากมาย
    3. ขึ้นไปสก๊อตช่างสงบโรแมนติกมากมายคะ

แต่ถ้าให้compare กับญี่ปุ่นนั้น เรื่องค่าใช้จ่าย ส่วนตัวคิดว่าพอกันคะ (ตอนนี้ค่าเงินเยนชักจะไม่เยนสมชื่อสะแล้ว) แต่ถ้าเป็นแมง ยังไงแมงก็เลือกอังกฤษคะ เพราะอย่างที่บอก จะได้ไปประเทศรอบ ๆ นั้นด้วย

ไม่ว่าตัดสินใจยังไงก็ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

0/5
    ไปญี่ปุ่นคะ เป็นเหตุผลส่วนตัวนะคะ เพราะไม่ชอบเดินทางไกลๆๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook