Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: ขอถามนักเดินทางหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

Talking ขอถามนักเดินทางหน่อยค่ะ

เราอยู่อเมริกาประมาณ 3 ปีแล้วค่ะ และกำลังวางแผนที่จะกลับเมืองไทย ตอนนี้ก็เลยต้องวุ่นกับการซื้อของฝากให้

ครอบครัว คือปัญหามันมีอยู่ว่า เราอยากจะซื้อกระเป๋าไปฝากพวกเขา และเราก็ต้องนำกระเป๋าของเรา กลับไปใช้ที่เมือง

ไทยด้วย รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกหน่อยคะ ว่าเราจะสามารถขนกระเป๋าไปได้กี่ใบ(ทุกใบล้วนเป็นของฝากจริงๆค่ะ) ตอนนี้

กังวลมากมาย เพราะเดินทางกลับคนเดียวเป็นครั้งแรก และถ้าเพื่อนๆท่านใดมีประสบการณ์ การเดินทางจากอเมริกา

กลับไทยเพียงลำพัง ก็ช่วยแนะนำให้เราหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    แบบว่าทั่วๆไป จะมีกระเป๋าเดินทางได้คนละ น้ำหนักไม่เกิน 20-25 กก ต่อ 1 ใบ ถ้าเกินกว่านี้ ต้องเสียค่าระวางครับ...ตามน้ำหนัก ซึ่งผมก็ไม่ทราบทาง usa เค้าคิดเท่าไหร่ / กก. และ แฮนด์แบ็ค ได้ไม่เกิน 6 กก.ครับ.ที่เอาติดตัวขึ้นเครื่องได้.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5

Smile

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ

0/5
    ที่ถามว่าขนกลับได้กี่ใบ หมายถึงกระเป๋าหิ้ว พวกกระเป๋า coach อะไรทำนองนี้ใช่ป่าวค่ะ
    น้องชายเคยหิ้วกลับมาฝาก 3 ใบค่ะ แต่เค้าไม่ได้เจอตรวจนะค่ะ

ถ้าจะเอากลับมาก็ต้องใส่ไว้ในกระเป๋าใหญ่ค่ะ แล้วก็พวกถุง tag อะไรต่างๆ เอาออกให้หมดค่ะ
    ประมาณว่าเกิดเจอตรวจ ก็เป็นของของเราใช้เองค่ะ ไม่งั้นเจ้าหน้าที่ก็รู้ว่าเป็นของใหม่
    ส่วนตัวตอนเรากลับมาไม่ได้เจอค่ะ เป็นสองกระเป๋าใหญ่ carry-on 1 ใบ มีเป้ใส่โน้ตบุ๊คอีกต่างหาก

สงสัยโทรมจัด เจ้าหน้าที่อาจจะคิดว่าไม่มีอะไรเลย 555+
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

0/5
    เราเจอตรวจค่ะแต่ในกระเป๋ามีน้ำหอมประมาณ7 ขวด ไม่รวมที่หายไปT^T
    และ กระเป๋าที่ซื้อมา 3 ใบ ไม่โดนปรับนะคะ ผ่าน ไปด้วยดี^^
    ^________^

0/5

Talking

thank you ka.

Comments from Facebook