Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: !! เตือนเรื่องมุกใหม่แบงค์ 1,000 ปลอม

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking !! เตือนเรื่องมุกใหม่แบงค์ 1,000 ปลอม

!!เตือนเรื่องมุกใหม่แบงค์ 1,000 ปลอม

วันก่อนไปกินข้าวกับเพื่อนที่ร้านเล็ก ๆ ริมถนนใน จ.ปราจีนบุรีไปกินกัน 5 คน
    กินเสร็จก็สั่งเก็บเงิน ยอมรวม 280 บาทเพื่อนผมจ่ายแบ็งค์ 1,000 บาท
    ห้ไปแม่ค้าก็รับไปแล้วเดินไปจะทอนเงินสักพักเดินกลับมาโวยวายว่า แบ็งค์ 1,000 บาท
    ที่จ่ายให้ไปนั้น เป็น " แบงค์ปลอม" แม่ค้าตะโกนว่าโต๊ะผมเสียงดังมากแล้ววางแบงค์ปลอม 1,000 บาท
    ลงบนโต๊ะตอนนั้นคนในร้านมีอยู่ 3 - 4 โต๊ะ ก็เริ่มมอง ๆ มาที่โต๊ะผม

เพื่อนผมเพิ่งจะกดเงินมาจากตู้เอทีเอ็มเป็นแบงค์ใหม่หมดเลขในแบงค์ก็เรียงกัน
    แต่ใบที่แม่ค้าเอามาวางคืนให้เป็นแบงค์เก่าก็เลยเถียงกันไปเถียงกันมาแม่ค้าก็ยังไม่ยอม
    เพื่อนผมมันจึงแกล้งบอกว่า จำเลขในแบงค์ได้แม่ค้าก็ไม่ยอม

พอดีมีสายตรวจมาซื้อของที่ร้านข้าง ๆ ก็เลยเดินไปเรียกตำรวจมาบอกให้ช่วยค้นตัวแม่ค้า
    ดูว่า มีแบงค์ 1,000 บาท ใบอื่นหรือไม่แม่ค้าไม่ยอมให้ค้นตัวแต่เดินไปหยิบทอนมาให้ 800 บาท
    ( ทอนเกิน ) แล้วบอกตำรวจว่า ไม่มีอะไร ( ตำรวจไม่ยอมโวยวาย )
    เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงนะครับ อยากจะเตือนทุกคนให้ระมัดระวังมุกใหม่นี้ด้วยจ่ายแบงค์ 1,000 บาท
    จริงแต่ถูกหาว่าเป็นแบงค์ปลอมทางที่ดีก่อนจ่ายแบงค์ 1,000 บาท
    ควรจำหมายเลขในแบงค์ไว้บ้างนะครับ เพื่อความปลอดภัย

ช่วยส่งต่อๆ กันให้มาก ๆ นะครับ !
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5
    ขอบคุณที่นำมาเตือนนะคะ
    อิ่ม....................

kook's Avatar
    kook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคะ ที่เตือนจะได้ระวังไว้คะ

0/5
    ขอบคุณค่ะที่นำมาบอก
    เคยคิดเล่นๆเหมือนกันเวลาจ่ายเงิน
    ถ้าเราจ่ายเงินแล้วเขาบอกว่าแบงค์ปลอมจะทำยังไงดี
    แต่ก็ยังไม่เคยโดน และขอไม่โดนด้วย

ระวังให้ดีค่ะ พวกนี้เยอะได้อีกต้องตามให้ทัน
    ~romper stomper~

SO MUCH LOVE YOU TAKE FROM ME

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะคุณ hut2211 จะได้ระวังตัวในการใช้มากขึ้น
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

pt.power's Avatar
    pt.power is offline Trusted Member
    0/5
    เง้ออ

คนเราหาทุกหนทางเรื่องโกงจริงๆ

น่ากลัวอ่าา

ขอบคุณนะค่ะ จะได้ระวังๆๆไว้
    เสพติด กระเป๋า BranDNaMe ค้า

WaitinG 4 Me ~*
    --MARC Jacobs STAM
    --Balenciaga Work ^^

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    โห .. เล่นกันง่ายจัง

จ่ายด้วยบัตรเครดิตโลดดด

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะที่มาเตือนกัน...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    ขอบคุณที่นำมาเตือนนะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    แม่ค้าร้านไหนค่ะเนี่ย

น่าโดนตืบ จริงๆๆ
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook