Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ***********ปรึกษาเรื้องเส้นทาง และอาหารอร่อย แถวโรงแรมดุสิตโปโลชะอำหัวหินจ้า**********

Warning Points:
    0/5

***********ปรึกษาเรื้องเส้นทาง และอาหารอร่อย แถวโรงแรมดุสิตโปโลชะอำหัวหินจ้า**********

เพื่อนคนไหนเคยไปแถวนั้นบ้างคะ ดูจากแผนที่แล้ว ในเว๊ปมันเป็นภาษา

อังกฤษหง่ะ เขียนแค่ว่าอยู่ใกล้พระราชวังไกลกังวล

มีร้านอะไรอร่อยพอจะแนะนำบ้างคะ อยากทานไปหมดเลย มีเวลาไม่มากด้วย T___T'

อยากได้แบบบรรยากาศดีดี เด็กนั่งได้ด้วยอ่ะค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    เพื่อนคนไหนเคยไปแถวนั้นบ้างคะ ดูจากแผนที่แล้ว ในเว๊ปมันเป็นภาษา

อังกฤษหง่ะ เขียนแค่ว่าอยู่ใกล้พระราชวังไกลกังวล

มีร้านอะไรอร่อยพอจะแนะนำบ้างคะ อยากทานไปหมดเลย มีเวลาไม่มากด้วย T___T'

อยากได้แบบบรรยากาศดีดี เด็กนั่งได้ด้วยอ่ะค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ที่หัวหิน...ร้านโกทิ ...
    เป็นร้านเก่าแก่ เปิดมา 60-70 ปีแล้วครับ. อาหารใช้ได้เลย แต่บอกเสียก่อนว่า คนแน่นๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ยังไงก็ไปตั้งแต่เนิ่นๆนะครับ...และไม่มีการจองโต๊ะ...ซี้ซั้วไปนั่งก็ไม่ได้ พี่แกไล่จริงๆ....และอีกอย่าง อาหารออกมาแต่ละอย่าง นานมากๆ...ไม่รู้เพราะอะไร คนจึงไปใช้บริการกันนักหนา...ช้าก็ช้า แน่นก็แน่น บริการก็ห่วย

แต่อาหารอร่อย แต่ต้องทําใจ...เหอๆๆๆๆๆๆ....

ถ้าจะหาที่ดีมากๆและบริการดี โต๊ะติดทะเล และไม่ค่อยแพง...เด็กก็เดินลงเล่นทะเลได้ด้วย บริเวณของห้องอาหาร ไม่มีสิ่ง หรือร้านค้า พวกส้มตํา หมูปิ้ง ฯลฯ มาวางขาย ที่โรงแรม สายลมครับ....

เข้าไปในโรงแรมเลย ในสุดจะเป็นห้องอาหารแบบ open air ติดทะเล อิอิ....
    อาหารมีทุกชนิด...อร่อย ไม่แพง รวดเร็ว ติดทะเล เดินไม่เกิน 10-20ก้าว...และ สวยมากๆ....จ้าๆๆๆๆๆ

เส้นทางก็ออกจากหัวหินไป 1 กม.ขาออกนะครับ....อยู่ทางซ้ายมือ...จะเห็นป้ายเลยครับ.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    ไปร้านชมทะเลละกันนะ อยู่เลยสนามบินไปนิดเดียว

ไม่งันก็ร้านสังเวียน อยู่ในซอยติดกับปั้มน้ำมันเก่าๆที่มีบ้านทรงไทยอยู่ข้างหน้า อาหารอร่อยไม่แพง บริการเร็วมากกกก คนไปเยอะมากๆ แต่ติดลบเรื่องบรรยากาศ กับความสะอาดนิดหน่อย

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าแวะกินข้าวแช่เจ้าอร่อย ที่เพชรบุรีก่อนดีก่า

เราไม่ชอบกินข้าวแช่เลยยยยยยยย
    แต่ทำไมชอบกินข้าวแช่ที่นี่ก้อไม่รู้ แปลกป่ะ

ถึงขั้นลงแดง 55555

ส่วนเส้นทาง อืม ใครช่วยแนะนำหน่อยคะ
    เรายังจำชื่อร้านไม่ได้เลย

จำได้แต่ทางไป 555555

0/5
    แนะนำมื้อเย็นที่ บ้านอิสระ และ อยู่เย็นค่ะ

อาหารไทยรสจัดจ้าน เก่าแก่ มากๆ

ส่วนมื้อกลางวัน ก็ต้องเป็นร้านที่ขายแต่ไก่อย่างเดียว ชื่อ ครัวกรรณิการ์ อร่อยทุกอย่างเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ลาบไก่ ไก่ทอดยัดไส้

ลองอ่านได้จาก blog ข้างล่างเลยค่ะ

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...oup=2&gblog=22

ขอบคุณ credit จาก blog คุณ แม่เชอรี่ด้วยค่ะ

kapim's Avatar
    kapim is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำ ร้านบ้านอิสระ และร้านเค้ก ใกล้วัง ค่ะ อร่อยมาก
    ขอบคุณนะคะ..ที่ให้ shopping ... Kapim....Ja

0/5
    ขอบคุณมากนะคะ ตอนก่อนไป เปิดดู กระทู้ยังไม่วิ่งเลย

พอกลับมา เพิ่งมาเปิดดู เสียดายมากมากเลยค่ะ

ไว้รอบหน้าจะไปอีกแล้วจะไปเก็บตกร้านของเพื่อน ๆ นะคะ

ขอบคุณมากที่สละเวลาหาข้อมูลให้เรา ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

Comments from Facebook