Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 20 of 20

Thread: ภาพสุนัขที่เป็นข่าวถูกทารุณ

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    น่าจะฉีดยานะคะ เห็นเอามาลากแบบนี้ มันดูแบบ..

0/5
    หดหู่จังค่ะ สงสารมากๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีใครอยากเป็นบ้าแล้วถูกตัดสินจากคน "ดี" แบบนี้
    อิ่ม....................

poovsn's Avatar
    poovsn is offline Trusted Member
    0/5
    :-(:-(:-(:-(เฮ้ออออคนเรา:-(:-(:-(:-(:-(

Quote Originally Posted by cartoon View Post
    หดหู่จังค่ะ สงสารมากๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีใครอยากเป็นบ้าแล้วถูกตัดสินจากคน "ดี" แบบนี้
    อยากไปเวียนนาอีก---->เฮอออคราวที่แล้วทำไมไม่ซื้อหาาาาา

0/5
    ดูแล้วต้องขอประนามอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่ว่าเจ้าของ(หรือผู้กระทำ) จะยกเหตุผลอะไรมาอ้าง ฟังยังไงก็ไม่ขึ้น เป็นการกระทำที่ป่าเถื่อนที่สุด รู้ได้อย่างไรว่าหมามันบ้า หรือว่าเป็นเพราะเกลียดหมา หรือหมามันไปกัดใครในบ้าน หรือเพียงแค่ีจะกำจัดหมา?

คลินิคหรือรพ. สัตว์แถวนั้นไม่มีหรือไง โทรไปขอความช่วยเหลือหรือปรึกษาว่าควรจะทำอย่างไรกับเจ้าหมาน่าสงสารตัวนั้นไม่ได้หรือไง เลว เลว และเลว ไม่มีคำไหนเหมาะกับการกระทำนี้ได้มากกว่าคำนี้แล้ว กรรมใด ๆ ที่คุณได้กระทำต่อสัตว์ที่ไม่มีทางสู้ ขอให้กรรมนั้นส่งผลให้คุณหาความสุขสงบในชีวิตนี้ไม่ได้อีกเลย
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นรูปแล้วอารมณ์มันขึ้นปรี๊ดดดดดดดด น้องหมาตัวนี้คงทรมานมากเลยนะ
    กรรมใดใครก่อกรรมนั้นต้องคืนสนอง มันมี 4 ขาแต่ดิ้นรนต่อสู้เพื่อเอาตัวรอด
    คนทำมี 2 เท้า 2 มือทำไม่ถึงทำกับเจ้า 4 ขานี้ได้
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    ปกติเราไม่ได้เป็นคนรักสัตว์เลยค่ะ แต่เห็นแบบนี้ก้รู้สึกหดหู่ไปเลยจริงๆๆ ถึงหมามันจะตายไปแล้วก้ไม่เห็นต้องทำอย่างนี้เลยนี่นา แอบคิดเหมือนกันนะ หรือว่าหมาตัวนี้มันไปกัดใครในครอบครัวเค้า แล้วเค้าเลยโกรธ มาแก้แค้นมัน :-(:-(:-(
    My One and OnLy ^__^

0/5

รู้สึกแย่ค่ะ

เราเป็นสัตวแพทย์ค่ะ ภาพแรกถ้าสุนัขเสียชีวิตแล้วทำไมหางยังตั้งล่ะคะ
    อีกอย่างถึงแม้เค้าจะเสียชีวิตไปแล้วเราก็ควร ห่อหรือเอาขึ้นรถไปอย่างดีนะคะ
    ถ้าเป็นลูกเรา คงไม่ทำแบบนี้ถึงแม้เค้าจะติดเชื้อจนเสียชีวิตก็ตาม

เศร้ามาก ควรเลี้ยงสัตว์อย่างมีความรับผิดชอบค่ะ

0/5
    ???จิตใจทำด้วยอะไร???

chinechic is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วสงสารมากนะค่ะ เศร้าใจกับความคิดและการกระทำของคน
    เห็นในข่าวว่าเป็นหมาบ้าไล่กัดคน เค้าเลยตีให้สลบ (แต่ดูเหมือนจะไม่สลบ) และจะลากไปทิ้งในป่า

++ Ni ++
    M: 08 0588 1017

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by tass_lim View Post
    เราเป็นสัตวแพทย์ค่ะ ภาพแรกถ้าสุนัขเสียชีวิตแล้วทำไมหางยังตั้งล่ะคะ
    อีกอย่างถึงแม้เค้าจะเสียชีวิตไปแล้วเราก็ควร ห่อหรือเอาขึ้นรถไปอย่างดีนะคะ
    ถ้าเป็นลูกเรา คงไม่ทำแบบนี้ถึงแม้เค้าจะติดเชื้อจนเสียชีวิตก็ตาม

เศร้ามาก ควรเลี้ยงสัตว์อย่างมีความรับผิดชอบค่ะ

แอบเห็นด้วยค่ะ...เห็นหางแล้วเราก็ไม่เชื่อว่าตายแล้ว

ไม่ได้เป็นสัตวแพทย์ เป็นแค่คนเลี้ยงหมา ที่ศึกษาเรื่องหมามาบ้าง

เฮ้อ เห็นแล้วไม่รู้จะว่าไง.....

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook