Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: ภาพสุนัขที่เป็นข่าวถูกทารุณ

Warning Points:
    0/5

Angry ภาพสุนัขที่เป็นข่าวถูกทารุณ

ถ้าใครเคยเห็นแล้วก็ขอโทษด้วยนะคะ รู้สึกว่าจะเป็นข่าวตั้งแต่เมื่อวันเสาร์แต่พอดีเราเพิ่งได้ FWD Mail มา

เหตุเกิดหน้าวัดหลักสี่ อ.บ้านแพ้ว คนที่ถ่ายภาพไว้ได้เป็นช่างภาพที่บังเอิญไปเจอ รถคันนี้วิ่งลากสุนัขตั้งแต่ริมสนามกีฬา (เข้าใจว่าอยู่ใกล้ ๆ กับวัด) ไปจนขับขึ้นถนนใหญ่ลาดยาง จนกระทั่งช่างภาพวิ่งตามถ่ายไม่ทัน รู้สึกว่ามีคนเค้าไปสืบตามหาเจ้าของรถกระบะคันนี้แล้ว เจ้าของรถแจ้งว่าสุนัขตัวนี้เป็นบ้าและตายแล้ว ตามรูปที่เอาเชือกผูกแล้วให้รถลากนั้นคือกำลังจะเอาไปทิ้ง แต่หลาย ๆ คนตั้งข้อสังเกตุว่าถ้าสุนัขตายแล้ว จะเอาเชือกผูกลากทำไม ทำไมไม่เอาขึ้นท้ายกระบะไปทิ้ง

เพื่อน ๆ ดูแล้วคิดยังไงคะ

0/5
    ดูอยู่เหมือนกันค่ะ หลุดประนามไปเยอะ

ขอฝากความจริงที่ว่า "what goes around comes back around 1,000,000,000,000,000 times worse ค่ะ"

0/5
    ตอนแรกดูไปด่าไปค่ะ แต่พอฟังเหตุผลแล้วก็ต้องเข้าใจเค้านิดนึงอ่ะ เค้าก็ทำไปด้วยเหตุผลที่จำเป็นจริงๆ แต่คุณลุงทั้งสองก็ถูกดำเนินคดีนะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    โรคจิตมากๆค่ะ ไม่รู้จะด่าอย่างไรดี ไม่ค่อยชอบดูภาพสัตว์ถูกทารุณเลยค่ะ

0/5
    ในความเห็นเรา เราว่าคนเค้าไม่ได้ตำหนิที่ต้องกำจัดสุนัขที่เป็นบ้าหรอกค่ะเพราะเข้าใจว่าเป็นเรื่องจำเป็นและสำคัญมากแต่ที่คนเค้ารับไม่ได้ก็คือวิธีที่ใช้มันทารุณเกินไปเพราะถ้าสามารถเอาเชือกมัดคอสุนัขเพื่อจูงเข้ากับรถได้แล้วเนี่ย แสดงว่ามันคงสิ้นฤทธิ์ในระดับนึงแล้วอะค่ะ การจัดการมันควรจะเอาใส่กระสอบแล้วแจ้งเทศบาลให้ไปจัดการอะไรไม่ให้มันประเจิดประเจ้อหรือทรมานน้อยกว่านี้สักหน่อย เอามาวิ่งลากตามถนนแบบนี้มันสะเทือนใจคนที่พบเห็นน่ะค่ะ

ชีวิตคนก็สำคัญค่ะ แต่มันต้องมีวิธีจัดการให้สมกับการที่เป็น "คน" หน่อย

0/5
    การฆ่าหมาแบบนี้มันไม่เรียกว่ามีเหตุผลหรอกค่ะ เค้าเรียกว่าโรคจิตหรือให้ดูดีหน่อยก็ทารุณกรรมสัตว์ค่ะ
    ถ้ามันเป็นบ้าก็เรียกให้สัตวแพทย์มาฉีดยาให้มันตายแบบไม่ทรมานก็ได้นะคะ ทำแบบที่เค้าเจริญกันแล้ว
    เลวมากๆ ๆๆๆๆๆๆ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    มีตั้งกี่วิธีที่ดีกว่านี้ แต่คิดได้แค่นี้เองเหรอ พอเป็นข่าวเลยอ้างเพื่อให้ตัวเองโดนประนามน้อยลงรึป่าว??
    เพราะมนุษย์คือ สัตว์ประเสริฐ ที่หาข้อแก้ตัวเก่งที่สุดในโลก
    i love NISSAN MARCH

0/5
    เลวมาก
    เลวๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เหตุผลฟังไม่ขึ้นซักนิด เลวววววววววว
    โกรธธธธธ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5
    ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม การทารุณกับสัตว์ที่ไม่ทางสู้แบบนี้พูดได้คำเดียวว่าเลวมากๆๆ เป็นมนุษย์แต่มีใจที่ต่ำมากๆ ทำอะไรขอให้ได้อย่างนั้นเถอะ

Nuttties's Avatar
    Nuttties is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ 69 มากค่ะที่นำภาพมาให้ชม

เพราะเพิ่งฟังที่คุณแม่เล่าให้ฟัง พอดีคุณแม่ดูข่าว แต่นัทไม่ได้ดู ฟังไปก็หดหู่ไปว่าทำไมถึงต้องทำขนาดนี้

น่าสงสารสุนัขจริงๆๆ ค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook