Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: รบกวนแนะนำสถานที่เที่ยวในNew Yorkให้หน่อยคะ

pasta's Avatar
    pasta is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking รบกวนแนะนำสถานที่เที่ยวในNew Yorkให้หน่อยคะ

คือ...เผอิญว่าจะไปเที่ยวไม่กี่วันนี้แล้วอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้อะไรเลยว่านอกจากเทพีสันติภาพกะไปช้อปแล้วนี่

ที่NYมีที่ไหนที่ต้องไปอีกมั่ง (จะไปอยู่ประมาณ5-6วันอ่ะค่ะ)

แล้วถ้าเกิดใครที่เคยไปsanfran, LA, las vegas อยากจะแนะนำที่เที่ยว แชร์ประสบการณ์

ก้อจะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ เผื่อจะได้ไปที่ใหม่ๆที่ไม่เคยไปด้วย

ยังไงต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำกันนะคะ ^^

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งไปกลับมา แฮะๆเดินซะเมื่อย
    นักท่องเที่ยวเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ทั่งเมืองเลยคะ

1. ไป time square ดูไปตอนกลางคืนคะ มีที่ให้นั่งชม คนเยอะๆๆ
    2. ดูละคร broadway หนุกดี
    3. นั่งรถชมรอบเมืองก่อน เมื่อไปถึง จะได้เห็นเมืองในแนวราบก่อนคะ
    จะซื้อที่ในเน็ตหรือที่นู่นก้อได้
    4. มีคนเดินขายรอบเมืองเลยคะ
    5. ขึ้น empire state รอนานมากกกกกก อย่าไปดู simulator ที่เค้ายืนขายอยู่หน้าตึกนะคะ มันแย่จริงๆ แบบว่าเค้าบอกว่าซื้อแพครวมแล้วไม่ต้องยืนต่อแถว มันจริง แต่มันห่วยอะ
    6. ไปดู the metropolitant ใช้เวลาเกือบวันนะคะ
    7. ไปดู national American Museum of Natural History เขียนประมาณนี้มั้ง แต่น่าจะรู้ว่าคืออะไร เค้าบอกว่าดีสุดๆ แต่เราไม่มีเวลาไป น่าจะใช้เวลาทั้งวันเช่นกัน
    8. macy กำลังลดราคา 55555
    9. new york stock exchange และก้อจะมีโบสถ์แถวนั้น และอื่นๆ ให้เดินดูคะ เดินตามป้าย i ได้เลยคะ
    10. ดูสะพาน แต่เรายังไม่ได้ไปเลยคะ น่าจะมีจุดชมวิวอยู่คะ
    11. กิน ชอกโกแลต max brenner ที่ union square อร่อยจับใจคะ
    12. สุดท้ายขาดไม่ได้ นั่งรถไป woodbury outlet ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงเองคะ
    ไปเที่ยวเช้าสุด กลับเที่ยวสุดท้ายคะ 5555555 สวรรค์มากๆคะ พกไป หลายพันเหรียญหน่อยนะคะ
    จะได้ไม่ต้องรูดบัตร
    ปล. ฝากซื้อ รองเท้า bottega ที่นั่นหน่อยสิคะ 5555 บอกเค้าว่าจะเดินกลับไป แต่ลืมคะ อยากได้จริงๆ ถึงกับเอามานอนฝันหลายวันเลย พี่น้องบอกว่าให้ทำใจลืมซะ แต่แอบทำไม่ได้ แงงงงงง....

13. เกือบลืมอันนี้ นั่ง heli ดูเมืองจากด้านบนคะ ถ้าอยากจะทำ

คุณไป 5-6 วันน่าจะพอ ถ้าชอบ museum ก้อจะดีมาก เพราะถ้าไม่ชอบเวลาจะเหลือเลยคะ
    เราไป 7 วัน เวลาไม่พอ เพราะต้องทำงานไปด้วย และชอบดู museum

ตอนนี้คิดได้เท่านี้คะ อยากรู้อะไรถามต่อได้คะ ยินดี

0/5
    ไปชมพิพิธภัณฑ์ ภาพเขียนต่าง ๆ ที่the The Metropolitan Museum of Art

http://www.metmuseum.org/visit/

สวยมากมาย ....

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ที่ชอบไปก็มี MOMA Museum of Modern Art
    แล้วก็ไปเดินเล่นแถวๆ SOHO ค่ะ ของน่ารักๆ เยอะเลยค่ะ
    ถ้าอยากไปช๊อปปิ้งสินค้าแบรนด์เนม ราคาถูก ก็ไปดูที่ Century 21 ค่ะ พวกเสื้อผ้าแบรนด์เนมราคาลดเกือบครึ่ง แต่เป็นรุ่นที่ตกซีซั่นไปซักพักนึงแล้ว และต้องเลือกดูดีๆ เพราะมีส่วนที่ defect ด้วยค่ะ

เที่ยวให้สนุกนะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by oh22 View Post
    เพิ่งไปกลับมา แฮะๆเดินซะเมื่อย
    นักท่องเที่ยวเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ทั่งเมืองเลยคะ

1. ไป time square ดูไปตอนกลางคืนคะ มีที่ให้นั่งชม คนเยอะๆๆ
    2. ดูละคร broadway หนุกดี
    3. นั่งรถชมรอบเมืองก่อน เมื่อไปถึง จะได้เห็นเมืองในแนวราบก่อนคะ
    จะซื้อที่ในเน็ตหรือที่นู่นก้อได้
    4. มีคนเดินขายรอบเมืองเลยคะ
    5. ขึ้น empire state รอนานมากกกกกก อย่าไปดู simulator ที่เค้ายืนขายอยู่หน้าตึกนะคะ มันแย่จริงๆ แบบว่าเค้าบอกว่าซื้อแพครวมแล้วไม่ต้องยืนต่อแถว มันจริง แต่มันห่วยอะ
    6. ไปดู the metropolitant ใช้เวลาเกือบวันนะคะ
    7. ไปดู national American Museum of Natural History เขียนประมาณนี้มั้ง แต่น่าจะรู้ว่าคืออะไร เค้าบอกว่าดีสุดๆ แต่เราไม่มีเวลาไป น่าจะใช้เวลาทั้งวันเช่นกัน
    8. macy กำลังลดราคา 55555
    9. new york stock exchange และก้อจะมีโบสถ์แถวนั้น และอื่นๆ ให้เดินดูคะ เดินตามป้าย i ได้เลยคะ
    10. ดูสะพาน แต่เรายังไม่ได้ไปเลยคะ น่าจะมีจุดชมวิวอยู่คะ
    11. กิน ชอกโกแลต max brenner ที่ union square อร่อยจับใจคะ
    12. สุดท้ายขาดไม่ได้ นั่งรถไป woodbury outlet ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงเองคะ
    ไปเที่ยวเช้าสุด กลับเที่ยวสุดท้ายคะ 5555555 สวรรค์มากๆคะ พกไป หลายพันเหรียญหน่อยนะคะ
    จะได้ไม่ต้องรูดบัตร
    ปล. ฝากซื้อ รองเท้า bottega ที่นั่นหน่อยสิคะ 5555 บอกเค้าว่าจะเดินกลับไป แต่ลืมคะ อยากได้จริงๆ ถึงกับเอามานอนฝันหลายวันเลย พี่น้องบอกว่าให้ทำใจลืมซะ แต่แอบทำไม่ได้ แงงงงงง....

13. เกือบลืมอันนี้ นั่ง heli ดูเมืองจากด้านบนคะ ถ้าอยากจะทำ

คุณไป 5-6 วันน่าจะพอ ถ้าชอบ museum ก้อจะดีมาก เพราะถ้าไม่ชอบเวลาจะเหลือเลยคะ
    เราไป 7 วัน เวลาไม่พอ เพราะต้องทำงานไปด้วย และชอบดู museum

ตอนนี้คิดได้เท่านี้คะ อยากรู้อะไรถามต่อได้คะ ยินดี
    ข้อ 12 นะ ถ้าฝากซื้อรองเท้าได้ แอบฝากซื้อเสื้อ Polo ด้วยได้ไหม คิดค่าหิ้วได้นะ ^_^ หุหุหุ

อย่าลืมเอารองเท้าที่ใส่เดินเยอะๆแล้วสบายที่สุดไปด้วยนะคะ เดินเยอะแน่นๆๆๆ

พกม่าม่า กับกาน้ำร้อนไปด้วยนะคะ อาหารเฉยๆ ถึงจะเป็นร้านที่คนบอกว่าใช้ได้ก็เหอะ นอกเรื่องไปโน่น

ps. ละคร broadway ก็สนุกนะแต่อาจแอบงีบได้ถ้าเหนื่อยมากๆ

สรุบไม่ได้ช่วยอะไรเลย เเอบมาเเซวเฉยๆ

oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ที่ชอบไปก็มี MOMA Museum of Modern Art
    แล้วก็ไปเดินเล่นแถวๆ SOHO ค่ะ ของน่ารักๆ เยอะเลยค่ะ
    ถ้าอยากไปช๊อปปิ้งสินค้าแบรนด์เนม ราคาถูก ก็ไปดูที่ Century 21 ค่ะ พวกเสื้อผ้าแบรนด์เนมราคาลดเกือบครึ่ง แต่เป็นรุ่นที่ตกซีซั่นไปซักพักนึงแล้ว และต้องเลือกดูดีๆ เพราะมีส่วนที่ defect ด้วยค่ะ

เที่ยวให้สนุกนะคะ

MOMA กับ SOHO ก้อต้องไปคะ ตามคุณ meesook เลยคะ แต่เราไป MOMA ไม่ทัน 555
    แต่ century 21 นี่ โอ๋รับมิค่อยได้คะ
    ของกองเต็มไปหมด ต้องใช้เวลาหา ใจไม่ถึงพอ เลยข้ามไป
    มันอยู่ตรง ground zero คะ หาไม่ยากส์

woodbury ซื้อตั๋วรถบัส นั่งไป ได้ที่web ของ outlet เลยนะคะ
    มันจะมี link ต่อไปให้เราเลือก หลายเจ้าอยู่ แต่ขึ้นรถที่ autority port ทั้งหมด

ถ้าชอบน้องหมา อย่าลืมไปนั่งเล่นที่ central park มีน้องหมาน่ารักน่าชังมาวิ่งเล่นมากมายคะ

อย่าลืมเอา baby wipe ไปด้วย เรารู้สึกว่าจับอะไรก้อสกปรกไปหมด
    จะได้เอาไว้เช็ดมือ
    แค่เห็นหมากฝรั่งเก่าติดเต็มพื้น ทั่วเมือง ก้อจะบ้าตายแล้วคะ 55555555

pasta is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขอบคุณทุกคนมากนะค้า ที่อุตส่าห์เข้ามาตอบให้

ส่วนเรื่องอยากฝากซื้อของนี่เต็มใจค่ะ ถ้าเจอแล้วจะซื้อให้นะคะ^^

ยังไงรบกวนคุณohกับคุณaeyบอกรุ่นที่อยากได้ ราคา สี มาให้ด้วยนะคะ

(ขอละเอียดนะคะ เพราะว่ากลัวซื้อผิดง่ะ)

ลืมบอกไปว่าแม่ค้ากลับไทยปลายเดือนนะคะ เพราะว่าไปเที่ยวหลายที่เลย

ยังไงก้อขอบคุณคุณmeesookด้วยค่ะ

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    ไป outlet หรือเปล่าวคะ

อย่าลืมไปกิน cupcake กับ โก้โก้ร้อน ที่ Magnolia Bakery ด้วยนะคะ ตอนแรกเห็นคนเต็มร้านเลย งงงง พอคนเปิดประตูเท่านั้นเหละ กลิ่นโชย จนต้องเดินเข้าร้านเลย

มีหลายสาขาคะ เข้าไป magnoliabakery.com

ตอนเอ๋ไป ไปเจอร้านที่ bleecker st. ร้านเล็กๆคะ ตรงข้ามร้าน MJ
    แต่นั่ง taxi ผ่านแถวไหนไม่รู้ร้านใหญ่มาก คนเยอะมาก

0/5

Talking

Quote Originally Posted by aey-ka View Post
    ไป outlet หรือเปล่าวคะ

อย่าลืมไปกิน cupcake กับ โก้โก้ร้อน ที่ Magnolia Bakery ด้วยนะคะ ตอนแรกเห็นคนเต็มร้านเลย งงงง พอคนเปิดประตูเท่านั้นเหละ กลิ่นโชย จนต้องเดินเข้าร้านเลย

มีหลายสาขาคะ เข้าไป magnoliabakery.com

ตอนเอ๋ไป ไปเจอร้านที่ bleecker st. ร้านเล็กๆคะ ตรงข้ามร้าน MJ
    แต่นั่ง taxi ผ่านแถวไหนไม่รู้ร้านใหญ่มาก คนเยอะมาก

ไปแน่นอนค่า K.aey ยังไงต้องลองไปกินcupcakeแน่ๆค่า

ขอบคุณนะค้า

0/5
    ไอ้ที่นั่งรถผ่านร้าน cupcake แล้วเห็นอะ มัน rockefeller center ที่เราเดินไม่ถึงซะทีนั่นแหละ
    คนอาราย ไปไหนไม่เคยพกแผนที่
    มีแต่หลับตาเดินตามเรา
    ทีร้านขนมงี้จำชื่อได้

ว่าแต่เสื้อโปโลจะเอาไปทำไมอีกกกกกกกกกก
    ซื้อมาตั้งเยอะแล้ววววววววววว

ว่าแต่ไป woodbury จริงๆเหรอคะ
    เดี๋ยวโอ๋จะได้โทรไปจ่ายเงินค่ารองเท้าแล้วคุณ pasta ไปรับอย่างเดียวพอ
    คิดค่าหิ้วเท่าไหร่บอกด้วยนะคะ
    ถ้ามากมิไหว จะได้ตัดใจ 555555 เพราะวันนั้นคิดว่ามันแพงเหมือนกัน
    แต่ถ้าไม่ได้ไปก้อไม่เป็นไรนะคะ ไม่อยากรบกวนมากไป

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook