Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: สอบถามเพื่อน ๆ ที่ใช้ bb หน่อยค่ะ ว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน กะลังจะซื้อหน่ะค่ะ รบกวนด้วยน๊า

Warning Points:
    0/5

สอบถามเพื่อน ๆ ที่ใช้ bb หน่อยค่ะ ว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน กะลังจะซื้อหน่ะค่ะ รบกวนด้วยน๊า

กำลังจะซื้อ แต่งง รุ่นมากเลย ว่ารุ่นแต่ละรุ่นเนี่ยต่างกันยังงัยค่ะ

เคยดู Ais พึ่งเปิดตัวรุ่น

BlackBerry Storm 9500 รุ่นใหม่ล่าสุดที่กาละแมร์ใช้

แต่พอเข้า Siamphone

BlackBerry Curve 8900 เปิดตัวปี 2009 แล้วก้ออีกตัว

BlackBerry Tour 9630

เลยไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดีง่า ช่วยด้วยนะคะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://i632.photobucket.com/albums/u...bold-90001.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    รุ่น tour ใหม่ล่าสุดครับ แต่รู้สึกจะไม่มี wifi ซึ่งถ้าเปิดบริการ BIS แล้ว wifi ก็ไม่จำเป็นเท่าไร
    แต่ไม่เชียร์ storm เลย เพราะหน้าจอเป็น touchscreen ที่ต้องกดลงไป ไม่ใช่แบบ iphone
    tour นี่ เหมือนเป็นการรวมร่างของ bold และ curve
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

aewizzy's Avatar
    aewizzy is offline Trusted Member
    0/5

Wink ....

ถ้าอยากได้ option ครบต้อง Bold9000 เลยค่ะ (ใช้อยู่ อิอิ) wifi,3G มีครบค่ะ

ส่วน storm เนี่ยไม่มี wifi ค่ะ เป็นหน้าจอทัชสกรีน

curve ราคาจะถูกสุด แต่ไม่มี 3G ค่ะ เครื่องเล็กกว่า Bold ด้วยค่ะถ้าชอบเล็กๆๆก็ต้อง curve ค่ะ

Tour รุ่นใหม่ล่าสุดก็ไม่มี wifi เหมือนกันค่ะ เพราะฉะนั้นต้อง Bold เลยคร๊า

ยังไงลองเลือกดูนะค่ะ
    BALENCIAGA LOUIS VUITTON BALENCIAGA LOUIS VUITTON

0/5
    อ่อ ขอบคุณมากเลยน๊า ว่าแต่มีกี่สีอ่าค่ะ

aewizzy's Avatar
    aewizzy is offline Trusted Member
    0/5

...

ทุกรุ่นสีจะคล้ายๆกันค่ะ ดำ สีเดียว
    BALENCIAGA LOUIS VUITTON BALENCIAGA LOUIS VUITTON

0/5
    แล้วจะซื้อเครื่องศุนย์ ais หรือมาบุญครองดีง่า

ถ้าเครื่องศูนย์ต้องใช้รายเดือนป่าวค่ะ ค่าเน็ต

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ถ้าซื้อร้านที่ไว้ใจได้ ที่มาบุญครองหรือ ลาดพร้าวไรงี้ ก้โอนะคะ
    ไม่ได้ต่างกันมาก
    แต่ราคาต่างกันทีเดียวเลยแหละ

true เครื่องเปล่า ประมาณ 25000
    เครื่องพร้อม สัญญาเค้า 22500 มั้งคะ ประมาณนี้

ส่วน ais ขายแต่เครื่องเปล่า 25500 มั้ง

ราวๆนี้อะค่ะ

ส่วนค่าบริการรายเดือน ต้องซื้อโปรโมชั่นเสริมของ bb
    true 850 บาท
    ais 650 บาทค่ะ

ทั้งนี้ก้แล้วแต่เรานะคะ ว่ายังไง
    คือการเปิดบริการกับศูนย์พวกนี้โดยตรง จะทำให้เราลิ้งกะ BB เมืองนอกได้ค่ะ
    เราก้จะใช้โปรแกรมต่างๆ ของ bb ได้

เดียเคยรีวิว BB ไว้แล้วในบลอคเดียอะค่า เผื่ออ่านแล้วเป็นทางเลือกนะคะ ^^
    http://nadiatown.wordpress.com/2009/...kberry-review/
    ส่วนตัวใช้ bold ค่ะ เพราะมีครบทุกฟังชั่น กล้องอาจจะห่วยกว่าหน่อย แต่ก้โอค่ะ

ถ้าใช้ dtac อยู่ ก้รอเดือนตุลาค่ะ เปิดพร้อมระบบ 3g เลย เนทไวปรี๊ดดด

ออลืม จะบอกว่าแต่ละรุ่นต่างกันตรง
    bold มี wifi 3g กล้อง2ล้าน
    strom เป็น touch screen มี 3g ไม่มี wifi (แต่รุ่นใหม่ที่กำลังมา มี wifi แร้น) แต่ว่ามีแต่คนแนะนำว่า มันหน่วงมากกกก หน่วงกว่า iphone ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้อะค่ะ
    ส่วน curve คล้ายๆ bold แต่เล้กกว่านะคะ ไม่มี 3g แต่มี wifi ค่า

mixed8411's Avatar
    mixed8411 is offline Trusted Member
    0/5
    แฟนใช้ strom อยู่ค่ะ ซื้อที่ MBK เป็นร้านคนรู้จักกัน
    เราก็ไม่แน่ใจว่ารู้จักแล้วจะชัวร์ไหม แต่ก็ซื้อไปแล้วอ้ะค่ะ
    ใช้งานมาเป็นเดือนแล้วก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะคะ
    เทียบกับ iphone เราว่าคนละอย่างนะ function ไม่เหมือนกัน
    ถ้าฟังเพลง graphic ถ่ายภาพ และความเร็วในการตอบสนองยกให้ iphone ไปเลย
    แต่ถ้าเรื่อง sms ส่งข่าว ส่ง bb ผ่าน pin รับส่งเมล์ นี่ BB เยี่ยมเลยค่ะ
    อีกจุดนึงที่ต่างกัน ก็คือหน้าจอแบบ touch screen ของ strom จะประหลาดนิดนึงนะคะ
    เวลากดมันจะไปแบบทั้งจอ ไม่ใช่แบบแตะๆ เหมือนของ iphone นะ ความรู้สึกมันต่างกัน
    bb strom ต้องกดแรงนิดนึงให้มันกึ๊กก่อน เหมือนคลิกอ้ะค่ะ ต้องลองก่อนนะ ว่าถนัดหรือเปล่า
    มันเหมือนต้องออกแรงนิดนึง ผญ จะลำบากถ้าไว้เล็บนะคะ

อ่านตรงต้นกระทู้นึกว่าจะถามเรื่อง BB ครีมซะอีก

0/5
    ต้าย..คิดว่า BB ที่ใช้เป็นรองพื้นก่อนแต่งหน้าหลงแวะเข้ามาเฉยเลย ฮี่ๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    ใช้curveอยู่ค่ะ ขนาดกำลังดีเลยค่ะ ไม่ใหญ่ไปไม่เล็กไป
    และอย่างนึงคือเบากว่าที่คิดไว้ค่ะ ถ้าได้ลองถือจะคิดเลยค่ะ ว่าทำไมเบาจัง
    แต่ส่วนตัวก็ชอบcurveนะคะ หน้าจอชัดแจ๋ว กล้องชัดมากๆ ถ่ายตอนกลางคืนก็สวยมากๆด้วยคะ

ลองไปจับๆถือๆร้านที่ไว้ใจได้ดีกว่านะคะ
    ซื้อศูนย์ก็ดีนะคะ แต่ราคาต่างกันเยอะเหมือนกันนะสำหรับเรา ครึ่งหมื่นเลยคะ

ตอนนี้หนูอยากได้tourมากมากกก น่าใช้ค่ะ
    เอาใจช่วยยยยยยยค่า

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook