Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ช่วยแนะนำเรื่องออกทะเบียนรถหน่อยคะ

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ช่วยแนะนำเรื่องออกทะเบียนรถหน่อยคะ

คือว่าเพิ่งเคยซื้อรถเองครั้งแรก

แบบว่าราคาค่าทะเบียนที่คนทั่วไปรับได้นี่ควารอยู่ประมาณไหนคะ

อยากทราบว่าจะหาทะเบียนที่สวยหน่อยนึง(ไม่ต้อง VIP ก้อได้นะคะ)

แบบไม่แพงนะคะ

แบบว่าชอบเลข 2 ตัว แต่ไม่ต้องเหมือนกันก้อได้(แอบมีเลขในใจ) เพราะไม่อยากได้แพงคะ
    ราคาจะอยู่ประมาณไหนเนอะ

ควรจะไปหาได้ที่ไหนบ้าง ที่ไหนแบบว่าไม่โดนฟันเอาอะคะ

แล้วก้อไม่รู้แบบไหนที่เพื่อนๆคิดว่าสวย แต่ไม่ต้องเป็นพวก VIP นะคะ ไม่อยากจ่ายง่ะ

ถ้าเพื่อนๆคิดว่าเลขแบบไหนสวย ช่วยบอกกันหน่อยสิคะ

สับสนในตัวเอง

คือไม่อยากถามผู้ชายที่บ้านทั้งหลาย แบบว่าชอบแต่เลขสวยๆ มันแพงง่ะ

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member
    0/5
    ค่าต่อทะเบียนไม่แน่ใจนะคะ

แต่อย่างรถโบ เป็น หมวด XX เลข เป็น XXYY ปะป๊าไปประมูลมาให้ ค่ะ (หมวดแบบนี้ เลขแบบนี้ ปกติจะแพงมากค่ะ แต่ ไปประมูลเอง ถูกกว่า หลายหมื่นเลยค่ะ ^^ )

ถ้าอยากได้ เลข เรียง เลขเบิ้ล แนะนำว่า ให้ไปประมูลเองค่ะ เพราะว่า เลขบางตัว ไม่กี่พันก้มีค่ะ

ลองเข้าไปที่เวป กรมการขนส่งได้ค่ะ แล้วให้หาราคา ย้อนหลัง ที่มีคนเคยประมูลไป

เค้าจะแจ้งไว้เลยว่า เลขทะเบียนนี้ แบบนี้ คนอื่นเค้าประมูลกันไปกี่บาท

แต่ถ้าอยาก สะดวก สบาย .. ก้ ซื้อก้ได้ค่ะ .. โบพอรู้จักคนขายบ้างพอแนะนำได้ แต่..ขอเองถูกกว่า เยอะพอสมควรนะคะ - -"

ส่วนเลข สองตัวเนี่ย.. จริงๆ มันขอได้ " ฟรี " นะคะ แต่เราต้องเสียเวลานิดนึงค่ะ

ไปที่ขนส่งที่จตุจักร ทำเรื่องขอจองหมายเลขทะเบียน .. เค้าจะให้เราเขียนคะ ว่าเราอยากได้เลขไหน

พอได้เลขนั้นแล้ว เค้าจะโทรมาแจ้งให้ ไปรับป้ายทะเบียนค่ะ แต่ อย่างรถที่โบเพิ่งไปทำ ให้รุ่นพี่ที่รู้จักกัน ขอให้ค่ะ พอได้เลขพี่เค้าก้โทรมาบอกให้ไปทำเรื่องได้เลย ว่า เลขทะเบียน XX280 เราจองไว้แล้วค่ะ ^^

ถ้า ใจจริง เจ้าของกระทู้ (คุณโอ๋ )อยากได้ เลขสองตัว.. ยอมเสียเวลาสักนิดไปทำเรื่องจองหมายเลข ก้จะไม่เสียเงินค่าทะเบียนค่ะ ^^

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะคะ ^^
    My Wish List
    -CHANEL Classic Flap Black Caviar 10" Silver Hardware
    -CHANEL Classic Flap Distressed Black caviar w/mm lock and bijoux chain
    -GST Grey color Silver Hardware

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ลองไปที่ขนส่งดูนะคะ ถ้าขณะนั้นเป็นหมวดรถที่เราจะไปจดเป็นเลขหลักร้อย หรือหลักพัน แต่เราอยากได้เลขสองตัว ก็ขอเจ้าหน้าที่เขาหาเลขทะเบียนหมวดเก่าที่คนอื่นเขายกเลิกที่เป็นหลักสิบได้นะคะ แล้วก็รอให้เขาทำป้ายทะเบียนใหม่ได้ค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    ของเราเบอร์ 6677 จ่ายไปสองพันเอง ไม่ได้ประมูล
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ถ้าสองตัว ก็ต้อง แพง อยู่น่ะค่ะ อยู่ที่ว่าเป็นเลขอะไร ค่ะ

ที่ขนส่ง ตอนนี้มีให้เลือกเลยค่ะ บอกราคาเสร็จสรรพ

ลองไปติดต่อดูน่ะค่ะ ถ้าอยู่ ตจว. ก็ราคาพอคุยกันได้ค่ะ

บางตัว เลขสวย แต่ไม่นำออกมาประมูล ก็มีน่ะ ลองดูค่ะ

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกคนมากเลยคร้า
    เด๊ยวจะลองหาคนไปเป็นเพื่อนดูคะ

ยังไงคันแรกก้อไปเองก่อนก้อได้จะได้รู้
    ไม่ต้องถูกใครหลอกเอา 55
    แฟนจะหาว่าเห่อไหมนี่

แต่ว่าคุณแหม่มคะ ราคานั้นมันหาได้จริงหรือ
    เป็นต่างจ. หรือกรุงเทพคะ
    คือเราอยู่กรุงเทพ คิดว่าจำนวนคนอยากได้น่าจะเยอะกว่าของแต่ละจังหวัด

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อก่อนต่างจังหวัดจะหาเลขทะเบียนสวย ๆ ยิ่งจังหวัดเล็ก ๆ หาง่ายมากค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ส่วนมากจะเป็นนโยบายหรือเปล่าไม่ทราบ จะนำมาประมูลเพื่อหาเงินเข้ารัฐอีกทางหนึ่ง รถพี่ 7722 ก็เสียเงินปกติค่ะแต่เป็นหมวดเมื่อหลายปีแล้วค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    คุณโอ๋ ยินดีด้วยนะคะ กับรถใหม่ เข้าใจเลยว่า เห่อ ใช่ม๊า

จะบอกว่า ถ้า 2 ตัว อาจต้องเสียเงินค่ะ

แต่ถ้าฟลุ๊คเจอที่ยังไม่ได้จองก็อาจไม่ต้องเสียเลย รีบไปติดต่อด่วนนะคะ

อย่างของแฟนตอนแรกอยากได้ สอง ตัว เป็นวันเกิด แต่ไม่ได้ต้องเสียตังค์

แล้วอีกอย่าง ขี้เกียจรอด้วย ก็เลย เติม 0 เข้าไปอีกตัว แป๊ปเดียวได้เลยค่ะ

ไม่ต้องเสียเงินด้วยค่า ประหยัดได้ตั้งเยอะนะคะคุณโอ๋
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

pachpicha is offline Trusted Member
    0/5

ทะเบียน

ต้องลองไปขอเลขที่ขนส่ง จัตุจักรค่ะ เจ้าของต้องไปเองนะค่ะ ถ้าไม่ใช่เลข 111 11 เลข 1122 1221 เลขตอง เลขคู่ เลขหาบ ที่เค้าประมูลกัน ก้อหาได้ค่ะ ไม่เสียเงิน ไปยื่นเรื่อง เร้วเค้าจะให้เราเขียนเลขที่เราต้องการ ประมาณ 9 เลข ถ้ามีเลขที่เราต้องการทางขนส่งเค้าก้อจะติดต่อมา ไม่ต้องเสียเงินค่ะ
    ~NoNg NoO~

0/5
    ถ้าไม่ใช่เลขในตารางนี้ทั้งหมด สามารถขอได้ค่ะ แต่จะได้หรือเปล่า ต้องลองเสี่ยงดู ก่อนมีการประมูล เราเคยขอได้เลขสวยพอสมควร พอการประมูลฮิต ขอเลขคล้ายๆเดิมไม่ได้เลย รอเท่าไรก็ไม่ได้ สุดท้ายเลยต้องซื้อเอาค่ะ

ตามตารางนี้ ราคาจะไล่ตามหมายเลขข้างหน้าค่ะ กลุ่ม 1 จะแพงสุดและไล่ลงไป เกี่ยวกับหมวดตัวอักษรข้างหน้าด้วยค่ะ บางหมวดจะหาได้ราคาถูกกว่าบางหมวด

http://www.tabienrodauction.com/tabienrodauction/index.html

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook