Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 8 of 8 FirstFirst ... 6 7 8
Results 71 to 77 of 77

Thread: ช่วยด้วยค่ะ คนหาย

Warning Points:
    0/5
    หลานที่ไปแจ้งความเป็นลูกเลี้ยงค่ะ เค้าทำงานอยู่กรุงเทพ สำหรับตัวพี่เขยกับพี่สาว ไม่เคยมีเรื่องทะเลาะกันเลย ทั้งคู่อยู่บ้านกันสองคน ขายอาหาร มีหมาที่น่ารักเลี้ยงหลายตัว สามีเค้าไปกรุงเทพแต่ละทีก็จะห่วงหมา ห่วงเมีย แล้วจะโทรหาตลอดค่ะ เวลาทานข้าว เวลานอนก็จะโทรมาราตรีสวัสดิ์ตลอดค่ะ เวลาโทรมาบ้านจะถามหาหมาว่าตัวไหนเป็นยังไงบ้าง แล้วหมาก็กำลังจะคลอดอีก เค้าก็จะห่วงมากกว่าปกติค่ะ ซึ่งเรื่องตีตัวออกห่างตัดปัญหาไปได้ค่ะ ตอนนี้ก็ติดตามหาเรื่อย ๆ ไม่ได้หยุดค่ะ แจ้งไปทุกที่ที่คิดว่าจะเจอ และก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้าค่ะ ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้ปลอดภัยนะคะ

0/5
    อ่านแล้วหดหู่ใจมากเลยค่ะ ขอให้ปลอดภัยนะคะ
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

0/5
    วันนี้วันที่ 15 ส.ค. ยังไร้วี่แววค่ะ
    ทำดีต่อไป และยังหวังว่าปฏิหาริย์จะมีจริงค่ะ
    ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ยังไม่มีข่าวคราวเพิ่มเติมอีกเหรอคะคุณnoonee ขอภาวนาให้พบพี่เขยเร็ว ๆ นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายคุ้มครองค่ะ คุณ noonee
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    พี่เขยเราได้เข้า กทม.เมื่อวันศุกร์ ได้ไปซื้อขายพระที่ ไบเทคบางนา

จุดนี้สิครับที่น่ากลัว...เพราะเมื่อมีคนขาย คนซื้อก็ต้องนําเงินติดตัวไปมากพอที่จะซื้อพระ.

ผมเคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้...หลอกขายพระ ซึ่งดูแล้วว่าเป็นพระแท้ ..ดังนั้นจึงนัดหมายเพื่อทําการซื้อ-ขาย ก็ไม่ใช่เงินน้อยๆ...พอเดินทางไป ก็ติดต่อกันตลอดว่าไปทางไหน...ที่ตั้งอยู่ที่ใด..แต่พอไปเรื่อยๆชักแปลก ..เพราะมันทั้งเปลี่ยว และไกลเกินกว่าคนแบบนี้จะมีพระดีๆ.ผมจึงตีรถกลับ คุณเชื่อไหม มันโทรมาด่าผม..ว่า มึงอย่าพลาดก็แล้วกัน...เท่านั้นแหล่ ตั้งแต่นั้นมา ผมไม่ไปซื้อพระในที่ห่างไกลอีกเลย...ถ้าอยากขาย ผมจะนัดตามห้างใหญ่ๆไปเลย.

ยังไงก็เป็นกําลังใจให้หาตัวพบเร็วๆครับ.
    แว่บแรกคิดแบบนี้..แต่อยากให้พยายามมองในแง่ดีเข้าไว้..วงการนี้เค้าถึงกันจริงๆ น่าจะได้เบาะแสอะไรบ้าง

Quote Originally Posted by noonee View Post
    เบอร์โทรที่เข้ามือถือครั้งสุดท้ายคือเบอร์ 025300326
    ค้นหาเจอคำว่า โทรศัพท์สาธารณะtot(กรมแผนที่ทหารห้องเวร) จ.กรุงเทพมหานคร
    คิดว่า....เค้าอาจจะตะเกียกตะกาย(ถ้าโดนทำร้าย)มาโทรศัพท์ แต่ตอนนี้ได้ให้หลานซึ่งอยู่กรุงเทพได้ไปแจ้งความที่ สน.บางนาแล้ว ตำรวจค่อนข้างไม่มาทางเรา ถามหลานว่า คุณเป็นอะไรกับเค้า หลานบอก เค้าเป็นแฟนแม่ ตำรวจตอบว่า แล้วเกี่ยวอะไรกับคุณ?
    เราส่งหลักฐาน รูปถ่าย บัตรประจำตัวให้หลานไปเป็นหลักฐานแล้วด้วย ก็ไม่รู้จะทำยังไงต่อไป

....ขอบขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านค่ะ เราไม่ได้เข้ามาในนี้นานพอสมควร เมื่อมีเรื่องเดือดร้อน นี่คือสิ่งแรกที่เรานึกได้ คิดถึงเวบนี้ทันทีเลยค่ะ....
    คุณตำรวจเจอคดีเยอะไป(มั๊ย)..เลยลืมนึกไปว่าน้องเค้ามาแจ้งความ ไม่ได้เป็นผู้ร้าย แทนที่จะสอบถามก็เลยสอบสวนซะอย่างนั้น แล้วประชาชนจะพึ่งใครล่ะนี่ ?? เอาใจช่วยคุณ noonee ค่ะ ขอให้พระคุ้มครองพี่เขย และเจอตัวไวๆนะคะ ระหว่างนี้ดูแลคุณพี่สาวใกล้ชิดด้วยค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

Page 8 of 8 FirstFirst ... 6 7 8

Comments from Facebook