Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 77

Thread: ช่วยด้วยค่ะ คนหาย

Warning Points:
    0/5

ช่วยด้วยค่ะ คนหาย

พี่เขยเราได้เข้า กทม.เมื่อวันศุกร์ ได้ไปซื้อขายพระที่ ไบเทคบางนา ทั้งวันโทรติดต่อภรรยาตลอด บ่ายสามโมงบอกว่าเลิกงานแล้วจะไปเดอะมอลล์ หลังจากนั้นหกโมงก็มีเบอร์เข้ามือถือแต่ไม่ได้รับเป็นเบอร์สาธารณะค่ะ หลังจากเวลานั้นไม่ได้รับการติดต่ออีกเลย โทรหาก็ติดต่อไม่ได้
    นี่ก็ปาเข้าไปวันที่ห้าแล้วค่ะ ตอนนี้ญาติกินไม่ได้นอนไม่หลับค่ะ ทุกข์ใจมาก

ช่วยแนะนำทีค่ะว่าพวกเราต้องทำยังไงเป็นอันดับแรก และต่อ ๆ ไปอีกมากมายที่เป็นปัญหาตอนนี้ ขอความเห็นใจนะคะ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่มีความรู้ว่า เราจะติดต่อหาที่ไหนดี เบอร์โทรที่เป็นเบอร์สาธารณะ สามารถเช็คได้ที่ไหน คนเจ็บไม่มีญาติสามารถหาได้ที่ไหนคะ พี่เราร้องไห้ทุกวันเลยค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ถ้าเราเจอพี่เขยเราหรือว่าได้ข่าวจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://xchange.teenee.com/up01/post-3994-1171368773.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ลองดูนะคะ

http://www.backtohome.org/

เอาใจช่วยค่ะ แจ้ง จส 100 ด้วยนะคะ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

ลองใช้เวบนี้ช่วยดูนะคะ

ค้นหาเบอร์โทรศัพท์อะค่ะ
    http://phonebook.tot.co.th/

ใส่เบอร์ลงไป มันจะขึ้นมาว่า เป็นตู้สาธารณะ แถวไหนน่ะค่ะ >"<
    ขอให้เจอกันไวๆนะคะ เป็นห่วงแทนเลย

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    5 วันแล้ว ได้แจ้งความไว้หรือยังคะ

แนะนำให้แจ้งความก่อนเลยค่ะ เราคิดว่าตำรวจคงมีการประสานงานกับหน่วยต่าง ๆ เพื่อสืบค้น ได้อย่างรวดเร็วค่ะ

เอาใจช่วยให้พบโดยเร็วค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

0/5
    เราว่าแจ้งความด่วนเลยค่ะ เพราะเกิน 24 ชม.แล้ว จะได้ให้ตำรวจเค้าประสานงานกะองค์กรต่าง ๆ ช่วยกันตามหาค่ะ ตำรวจสมัยนี้เก่งด้วยค่ะ

เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้พี่เขยปลอดภัยด้วยค่ะ

0/5

Lightbulb

Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    5 วันแล้ว ได้แจ้งความไว้หรือยังคะ

แนะนำให้แจ้งความก่อนเลยค่ะ เราคิดว่าตำรวจคงมีการประสานงานกับหน่วยต่าง ๆ เพื่อสืบค้น ได้อย่างรวดเร็วค่ะ

เอาใจช่วยให้พบโดยเร็วค่ะ
    Quote Originally Posted by oatty View Post
    เราว่าแจ้งความด่วนเลยค่ะ เพราะเกิน 24 ชม.แล้ว จะได้ให้ตำรวจเค้าประสานงานกะองค์กรต่าง ๆ ช่วยกันตามหาค่ะ ตำรวจสมัยนี้เก่งด้วยค่ะ

เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้พี่เขยปลอดภัยด้วยค่ะ
    ทำตามข้างบนนี้เลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนในครอบครัว และขอได้พบกันไวไวนะคะ

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ทราบจะช่วยยังไง นอกจากแนะนำให้แจ้งความ แต่มาให้กำลังใจคุณ noonee และครอบครัวค่ะ ขอให้ได้ข่าวเร็วๆ และขอให้พี่เขยปลอดภัยนะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    พี่เขยเราได้เข้า กทม.เมื่อวันศุกร์ ได้ไปซื้อขายพระที่ ไบเทคบางนา

จุดนี้สิครับที่น่ากลัว...เพราะเมื่อมีคนขาย คนซื้อก็ต้องนําเงินติดตัวไปมากพอที่จะซื้อพระ.

ผมเคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้...หลอกขายพระ ซึ่งดูแล้วว่าเป็นพระแท้ ..ดังนั้นจึงนัดหมายเพื่อทําการซื้อ-ขาย ก็ไม่ใช่เงินน้อยๆ...พอเดินทางไป ก็ติดต่อกันตลอดว่าไปทางไหน...ที่ตั้งอยู่ที่ใด..แต่พอไปเรื่อยๆชักแปลก ..เพราะมันทั้งเปลี่ยว และไกลเกินกว่าคนแบบนี้จะมีพระดีๆ.ผมจึงตีรถกลับ คุณเชื่อไหม มันโทรมาด่าผม..ว่า มึงอย่าพลาดก็แล้วกัน...เท่านั้นแหล่ ตั้งแต่นั้นมา ผมไม่ไปซื้อพระในที่ห่างไกลอีกเลย...ถ้าอยากขาย ผมจะนัดตามห้างใหญ่ๆไปเลย.

ยังไงก็เป็นกําลังใจให้หาตัวพบเร็วๆครับ.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5

@@+เอาใจช่วยนะค่ะ+@@

ขอเป็นกำลังใจให้จขกท.นะค่ะ รีบแจ้งความไว้เลยค่ะ เห็นใจมากๆอย่าเครียดมากนะค่ะ แจ้งความไว้ก่อนจะได้ให้เจ้าหน้าที่ช่วยตามหาค่ะ แจ้งจส100ด้วน๊าค่ะ
    "หัวเราะร่าหน้าบาน..เมื่อผลงานเด็ดสาระตี่" !!!คริ..คริ...^0+0^

0/5
    เบอร์โทรที่เข้ามือถือครั้งสุดท้ายคือเบอร์ 025300326
    ค้นหาเจอคำว่า โทรศัพท์สาธารณะtot(กรมแผนที่ทหารห้องเวร) จ.กรุงเทพมหานคร
    คิดว่า....เค้าอาจจะตะเกียกตะกาย(ถ้าโดนทำร้าย)มาโทรศัพท์ แต่ตอนนี้ได้ให้หลานซึ่งอยู่กรุงเทพได้ไปแจ้งความที่ สน.บางนาแล้ว ตำรวจค่อนข้างไม่มาทางเรา ถามหลานว่า คุณเป็นอะไรกับเค้า หลานบอก เค้าเป็นแฟนแม่ ตำรวจตอบว่า แล้วเกี่ยวอะไรกับคุณ?
    เราส่งหลักฐาน รูปถ่าย บัตรประจำตัวให้หลานไปเป็นหลักฐานแล้วด้วย ก็ไม่รู้จะทำยังไงต่อไป

....ขอบขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านค่ะ เราไม่ได้เข้ามาในนี้นานพอสมควร เมื่อมีเรื่องเดือดร้อน นี่คือสิ่งแรกที่เรานึกได้ คิดถึงเวบนี้ทันทีเลยค่ะ....

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook