Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 8 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 ... LastLast
Results 31 to 40 of 77

Thread: ช่วยด้วยค่ะ คนหาย

Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ตอนนี้โทรไปแล้วยังไม่ได้ข้อมูลค่ะ ขอบคุณค่ะ ต้องพยายามต่อไปค่ะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ตามที่อ่านๆมา...
    1.ผมว่าจะต้องมีการติดต่อค้าขายกันที่ สนามพระ นั่นคือสนามพระท่าพระจันทร์

2.แรกๆบอกไปซื้อขายพระกันที่...บางนา แต่มาลงเอยที่ท่าพระจันทร์
    3.โทรศัพทย์ โทรมาจากระแวกใกล้เคียงกันคือ..แถวๆบริเวณถนนแผนที่ทหาร ซึงไม่ห่างจากสนามพระท่าพระจันทร์เท่าไหร่.
    4.จุดนัดพบดูพระ ขายพระอยู่ที่ท่าพระจันทร์ และอาจนัดกันไปดูพระข้างนอก แล้วหลังจากนั้นก็หายไป.

จากจุดนี้....ผมว่าคนที่หายต้องเป็นเซียนพระที่สนามพระท่าพระจันทร์รู้จักดี...และคนที่จะให้ข้อมูลดีที่สุดคือพวกเซียนพระในสนามนั้น. คุณควรไล่ถามพวกเซียนในสนาม และ บอกชื่อของคนที่หายไป...ว่าเค้าออกไปดูพระกับเซียนคนไหน...ซึ่งวงการพระเครื่อง มีอะไร จะถึงกันหมด...ว่าใครซื้อพระใคร...ใครขายพระให้ใคร.

ทางที่ดี อย่าเพิ่งนําตํารวจไปในสนามด้วย....เพราะพวกนี้ไม่ค่อยให้ความร่วมมือ เค้าจะคิดว่าเรื่องไม่ใช่เรื่องของตัวเอง.

และผมในนาม pepsi อยากแนะนําให้ไปหาเซียนพระ ที่ชื่อ....
    ช้างไปท์ หรือเฮียฉ่อย...ซึ่งเป็นผู้กว้างขวางในวงการพระเครื่องในท่าพระจันทร์...บางทีคุณอาจจะได้ข้อมูลบ้างครับ...

ด้วยความเป็นห่วง
    pepsi5510
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    ขอบพระคุณมากค่ะ จะเก็บข้อมูลไว้และจะทำตามที่แนะนำค่ะ

0/5
    พอดีเราลองโทรไปเช๊ค 1133 มา เค้าบอกว่าเบอร์นี้ อยุ่ในกรมแผนที่ทหาร แขวง วังทองหลาง เขต วังทองหลางค่ะ ยังไงลองเช๊คดูอีกทีได้นะค่ะ เพื่อความชัวร์

ลองหาจาก google รู้สึกว่าจะมีกรมแผนที่วังทองหลางอีกที่ด้วยนะค่ะ

http://203.155.220.230/travel/krompantee4.htm

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะค่ะ

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้จะช่วยยังไง
    แต่เข้ามาให้กำลังใจ และขอให้พบกันเร็วๆ นะคะ

พระคุ้มครองค่ะ
    Bora Bora

0/5
    มาแล้ว ๆ คุณ noonee โอ๊ดโทรไปหาเพื่อนมาแต่เค้าไม่ได้อยู่กะพ่อเค้า แต่เค้าก็บอกข้อมูลดีนะ เค้าว่าให้ไปแจ้งความอันดับ 1 แต่เราบอกเค้าแล้วว่า จขกท อยู่ ตจว. และได้ให้หลานไปแจ้งที่สน. บางนาแล้วตำรวจเค้าพูดไม่ดี เพื่อนเราเลยบอกว่า ตำรวจต้องคิดก่อนว่าคนเยอะแยะมากมาย ไม่รู้ว่าเรื่องใดจริง เรื่องใดปลอม อย่างน้อยต้องเป็นใกล้ชิด หรือ ญาติผู้หายที่เราสามารถนำหลักฐาน ข้อมูลเกี่ยวกับผู้หายไปแสดงแจ้งความน่ะ ดังนั้นเราเลยเข้าใจตำรวจแล้วล่ะว่า ทำไมไม่รับแจ้งความ+พูดจาแบบนั้น ดังนั้นเราว่านอกจากคุณ noonee โทรตามหา แล้วควรให้พี่สาวรีบนำหลักฐานเกี่ยวกับพี่เขย เช่น ชื่อนามสกุล ทะเบียนบ้าน รูปถ่าย ไปแจ้งความที่สถานีตำรวจที่จังหวัดที่คุณ noonee อยู่เลยค่ะรีบ ๆ เผื่อตำรวจเค้าจะได้ประสานงานติดต่อกับสน.พื้นที่ในกรุงเทพเองค่ะ เพราะพี่เราเป็นภรรยาเค้า คือคนใกล้ชิดที่สุดที่สามารถให้ข้อมูลตำรวจได้ดีค่ะ แล้วทางคุณ noonee ก็โทรหาต่อไปเรื่อย ๆ ค่ะ

รีบไปแจ้งความเลยนะค่ะ เพราะฟังจากคุณ pepsi บอกแล้วใจไม่ดีแทนค่ะ
    ขอให้เจอพี่เขยเร็ว ๆ ค่ะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    มาให้กำลังใจค่ะ ขอให้เจอไวๆนะค่ะ ขอให้คุณพระคุ้มครองค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    ขอให้ตามเจอไวๆนะค่ะ และให้คุณพระคุ้มครองด้วย เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    คุณสามีเป็นนายทหารค่ะแต่ไม่ได้อยู่ที่กรมแผนที่ทหาร
    ขอรายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ
    โทรศัพท์ตอนกี่โมง จะสืบได้ว่ามีทหารเวรคนไหนเห็นบ้าง
    คนลักษณะหรือรูปพรรณแบบไหนเป็นคนโทรมาค่ะ
    จะให้เค้าสอบถามให้นะคะว่าแถวๆเครื่องโทรศัพท์มีกล้องวงจรปิดรึไม่

ได้ข่าวยังไงจะรีบแจ้งค่ะ

0/5
    แนะนำให้โทรไปจ.ส.100 ด้วยค่ะ เจ้าหน้าที่ที่นั่นให้ความร่วมมือดีกมาๆค่ะ ตำรวจเมืองไทยพึงพายากจริงๆ ดีๆก็เยอะ เลวๆก็มีค่ะ

ครอบครัวจำลักษณะเสื้อผ้าที่ใส่ในวันนั้นได้บ้างไม๊คะ พยายามแจ้งตำรวจให้ได้แล้วนำใบแจ้งความไปติดต่อกับเครือข่ายนั้นๆเพื่อเช็คเบอร์โทรเข้าและออกในช่วงวันนั้นๆ เราเชื่อว่าเค้าต้องติดต่อกับหลายๆคนในวงการพระหรือคนที่สนใจเช่าพระในวันนั้นบ้างค่ะ

บุญรักษาพี่เขยนะคะ

Page 4 of 8 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 ... LastLast

Comments from Facebook