Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 33

Thread: (เค้า)อยู่ข้างหลังเรา แต่ทำไมเราไม่เห็น..ทำไมคนอื่นเห็น..เราเกี่ยวอะไรด้วย??

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    จ้าก...............อ่านไปนิดหน่อย ว่าจะปิดไว้ค่อยอ่านต่อพรุ่งนี้ แต่ก็ดั้น......อ่านจบจนได้

อ่ะจึ๋ย.......แล้วจะนอนหลับมั้ยเนี่ย

ปล. กลัวก็กลัว แต่ก็ไม่เข้าใจตัวเองว่าทำไมต้องนึกภาพตามที่น้องส้มบอก (ว่าให้นึกภาพตาม)
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    คำขอขมาและอธิษฐานจิต สัพพัง อะปะระธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเย นะ กะตัง
    สัพพัง อะปะระธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

คำแปล
    หากเข้าเจ้า จงใจหรือประมาทพลาดพลั้งล่วงเกิน บิดา-มารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณ และท่านเจ้ากรรมนายเวร จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดีขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย

หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมาขออนุณาตมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิษฐาน คำสาบาน ที่จะติดตามคู่ในอดีต ขอให้ค่างผ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูก ที่ชอบ ที่ควร ขอบุญบารมีในอดีตกาลที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้องจงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้น ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลก และทางธรรม ตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพาน เทอญ

หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า ไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติ ทุกภพ ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชน ของเจ้ากรรมนายเวร ขอให้พ้นนรกภูมิ พบแสงสว่างทั้งทางโลก และทางธรรม เทอญ
    ก่อนสวดตั้งนะโม 3 จบ

คุณพ่อคุณแม่รวมถึงผู้มีพระคุณต่อผมครับ ผมยอมรับว่าผมเคยคิดในทางไม่ดีในทางเสื่อมเสียต่อท่าน ถึงสมองจะคิดไปเอง โดยที่ผมมิสารถควบคุมได้ ขอให้ท่านโปรดอโหสิกรรมให้ผมด้วยเถอะครับ ผมไม่อยากจะมีบาปติดตัว โปรดอโหสิกรรมให้ผมเพื่อให้ผมหลุดพ้นจากบาปกรรมที่มาจากการคิดไม่ดีต่อท่านด้วยเถอะครับ สาธุ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5

Talking

โหหหหหหห หลอนได้อีกค่ะคุณส้ม...ของแบบนี้คนที่เห็นก็เหวอ ส่วนคนที่ไม่เห็นหัวใจจะวายเอาง่ายๆเง้อ (ไหน ตรงไหนอ่ะเพื่อนน ) คือจะหลบก็ไม่ได้ อยู่ตรงไหนก็ไม่รู้ ปรกติเราไม่ค่อยกลัวอ่ะ แต่อ่านเรื่องนี้มีขนลุก นึกถึงตอนท้องเจอบ่อยมากมายๆ นั่งทานข้าวอยู่ คุณหมอที่รู้จักกันขับรถมาจอดหน้าร้าน ทุกคนลงจากรถหมดแล้ว แต่เราเห็นผูหญิงคนนึงยังนั่งอยู่ที่คนขับแหละ (T_T)' ยังแอบไม่เชื่อตาตัวเอง เพราะคุณหมอคนนั้นเค้าขับมาเองนี่นา มีเดินไปดูใกล้ๆ เจ๊แกก็ยังนั่งมึนอยู่อย่างนั้นไม่สบตาเราเลยด้วย(ซึ่งก็ดีแล้ว อ่า) เดินกลับมาถามฝาชีว่าเห็นใครในรถเปล่า เค้าลงไปกันหมดเลยใช่มะ... แย่แล้ว (คนท้องอยากกลับบ้าน เอิ๊บบ จะเปนลม)
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    เอ่อ โชคดีที่มาอ่านตอนเช้า ไม่เคยเจอ ไม่ค่อยเชื่อเรื่องวิญญาณ แต่ก็กลัวอยู่ดี ^^'
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    โห...บีบหัวใจ ตื่นเต้นและน่ากลัวจิงๆค่ะ แล้วเรื่องราวเป็นยังไงต่อ คลี่คลายไปทางไหนคะ รอๆ..

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    รอฟังต่อนะคะ ...ดีที่อ่านตอนเช้าแค่นี้ก็หลอนมากแล้ว
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    คุณส้ม ขอบอกว่าน่ากลัวมาก.กกกกกอ่ะ

ดีนะเนี๊ยะ ไม่อ่านก่อนนอน มาอ่านตอนเช้า

บรื้อส์....... ขนลุกอ่า
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    0/5
    แงๆๆๆ หนูกลัวอ่ะ

ยังดีนะเนี่ยที่มาอ่านตอนเช้า ไม่งั้นนอนไม่หลับชัวร์

แนะนำคุณส้มน่าจะไปทำบุญนะคะ สู้ๆค่ะ ขอให้ผ่านไปได้ดีนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    คุณก.ต้องไปเคลียร์กับคุณคนนั้นเอง
    เพราะเค๊ามาด้วยกัน
    เค๊าคงมาขอความช่วยเหลืออะไรซักอย่าง
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

~TeTi~'s Avatar
    ~TeTi~ is offline Trusted Member
    0/5
    กลัวเลยค่ะหันไปมองข้างหลังโดยพลัน

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook